• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v4.17.07.15 (OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) CHO HTC Herald

angelox

Trước đền giờ em hay dùng chương trình gmail for mobile chạy trên nền java và lướt web bằng opera mini cho nó kinh tế, cái Esmertec Jbed này hình như ko hỗ trợ mấy trình trên hả bác? Có cách nào khắc phục ko bác ơi, giúp em với.
Còn nữa là em muỗn gỡ bỏ cái HTC home plug cho đỡ tốn bộ nhớ, làm cách nào đây?
Tks.

wm2003

Tớ cũng ko cài được Opera Mini 4 vào bản ROM này. Ai biết giúp tớ với.

wm2003

Tớ đã cài được Opera Mini 4 vào máy chạy ROM này bằng cách sau:

1. Cài thêm Jbed của Cloudyfa
2. Cài Opera Mini 4, chạy linh tinh
3. Remove Jbed vừa cài, chỉ còn lại Jbed sẵn từ ROM, vẫn chạy tốt. :D

angelox

hỏi chả bác nào thèm giả nhời, em hỏi chú gú gồ, chú ấy chỉ em sang đây đăng ký thành viên và download. Bác nào có nhu cầu giống em thì vào đấy mà chơi nhé.

ratmitdac

Anh Quang cho hỏi nhé: Tôi vừa mua được một con T-mobile Wing, chạy WM 6, đã unlock sim rồi. Tôi xem thấy anh có nhiều bản rom mới, và thực sự chạy bản Rom của Wing có một số cái tôi chẳng thích lắm, chẳng hạn như cái T-zone (Vì không có tác dụng đối với tôi). Tôi muốn sử dụng bản rom của anh, xin chỉ cách cụ thể và chi tiết cho tôi được không? Các bước cụ thể có thể được, chẳng hạn như làm thế nào để unlock CID, rồi cài đặt ra làm sao. Tôi cũng đã search ở trên pdaviet rồi, nhưng vẫn không thấy rõ ràng lắm. Xin cám ơn trước nhé.

PhamQuang

Manager
Anh Quang cho hỏi nhé: Tôi vừa mua được một con T-mobile Wing, chạy WM 6, đã unlock sim rồi. Tôi xem thấy anh có nhiều bản rom mới, và thực sự chạy bản Rom của Wing có một số cái tôi chẳng thích lắm, chẳng hạn như cái T-zone (Vì không có tác dụng đối với tôi). Tôi muốn sử dụng bản rom của anh, xin chỉ cách cụ thể và chi tiết cho tôi được không? Các bước cụ thể có thể được, chẳng hạn như làm thế nào để unlock CID, rồi cài đặt ra làm sao. Tôi cũng đã search ở trên pdaviet rồi, nhưng vẫn không thấy rõ ràng lắm. Xin cám ơn trước nhé.

Hãy vào đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=16944

Xin mời tham khảo. Nếu đáp ứng yêu cầu và chạy Tool thành công, máy của bạn sẽ Up được bất kỳ ROM nào hiện có trên PDAVIET !!!

kev_kev_flippa

ROM v4.17.07.15 PDAVIET (TouchFLO)
=== CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 ===

Sau một thời gian mày mò và chỉnh sửa, cuối cùng cũng đã nâng cấp OS được cho HTC Herald lên CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0

ROM 4.17.07.15 (bỏ qua phiên bản 13, tránh xúi quẩy. :D) được Build dựa trên ROM Dopod Original dành cho HTC Herald và bản ROM 4.17.07.12 đã có.

Giao diện và ứng dụng không khác nhiều so với bản 12.
Đây có thể coi là bản ROM thay version OS là chính.

Link tải ROM sẽ được giới thiệu sau vài giờ.

so wHERE IS THIS DOWNLOAD LINK