• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] ViperSS v1.8_Sense 4.0

huynhtv

Member
Làm ơn cho mình hỏi tý . máy mình chưa S off , vẫn ở android 2.3 thì khi up bản này cần phải làm những gì ? Cám ơn !

Làm ơn cho mình hỏi tý . máy mình chưa S off , vẫn ở android 2.3 thì khi up bản này cần phải làm những gì ? Cám ơn !
Để úp bản rom này bạn cần phải S-OFF cho máy để úp FW lên bản mới nhất thì mới boot được. Nếu không S-OFF được thì bạn update Ship Rom lên bản mới nhất (để có FW mới nhất), sau đó Unlock Bootloader, cài Recovery và úp bản rom này qua Recovery (nhớ phải flash boot.img của bản rom này trước nếu không cũng không boot được), khi bạn úp theo phương pháp này thì máy bạn sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Nguyenson318

Để úp bản rom này bạn cần phải S-OFF cho máy để úp FW lên bản mới nhất thì mới boot được. Nếu không S-OFF được thì bạn update Ship Rom lên bản mới nhất (để có FW mới nhất), sau đó Unlock Bootloader, cài Recovery và úp bản rom này qua Recovery (nhớ phải flash boot.img của bản rom này trước nếu không cũng không boot được), khi bạn úp theo phương pháp này thì máy bạn sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Sao lai thía bạn dinhtuandung2012 ? Mình đang ở 4.0 muốn Hạ xuống 2.3 để Up bản ROM ViperSS v1.8_Sense 4.0 mà chưa hạ được đây này! Bạn giải thích giùm nhé! Thanks

anhtuhntl

Sao lai thía bạn dinhtuandung2012 ? Mình đang ở 4.0 muốn Hạ xuống 2.3 để Up bản ROM ViperSS v1.8_Sense 4.0 mà chưa hạ được đây này! Bạn giải thích giùm nhé! Thanks

Thế máy bạn đả S-OFF chưa?

huynhtv

Member

Mình đang dùng bản rom android 2.34 sen 3.0 của bác HANOIWAP giờ phải S-off , hạ boot thì ngại quá . Mà sao ở đầu bài có nói là phải hạ về 2.3 thì mới up được mà ?

anhtuhntl

Mình đang ở bản Cook mà, hay do Cook của 4.0 nên ko được nhể? Thử bản Cook 2.3 xem thía nào :)

Chả biết máy bạn sao,máy tớ up SHIM ROM bằng thẻ nhớ rầm rầm chả có gì,máy đả S-OFF

Nguyenson318

Chả biết máy bạn sao,máy tớ up SHIM ROM bằng thẻ nhớ rầm rầm chả có gì,máy đả S-OFF

Hóa ra là phải S-OFF, mình vẫn S-ON. Chỗ nào Hướng dẫn S-OFF vậy các bác? Máy mình Châu Á, ko biết có S-OFF được không!

Nguyenson318

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)
HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

Cậu coi 2 mục đó,vì máy mình hàng Châu Âu Hboot 0007 rồi nên không phải hạ,nên bạn vào đó đọc tham khảo nhé

Cảm ơn các bác, loay hoay cả buổi chiều và đã S-OFF được rùi (phương pháp Câu dây đồng :)) ). Hạ ROM xuống 2.3 OK, bây giờ đang Up bản của bác Chủ thớt ở bài 1.

nhatxuan2006

Đã Up thành công. hjhj ! cảm ơn bác chủ mặc dù không down được link 1

hihi ! đã úp thành công. nói chung là ngon

w2k

Bạn có phải Up file Boot.img riêng không vậy? Mình vừa Up file ROM xong (chưa up file Boot) thì bị khởi động lại liên tục :(

thế này cho ngon lành nè bạn. đã update đc file hạ hboot bên topic hạ hboot rùi thì unlock, s-off, root. Up rom vô tư.

Nguyenson318

thế này cho ngon lành nè bạn. đã update đc file hạ hboot bên topic hạ hboot rùi thì unlock, s-off, root. Up rom vô tư.

Mình đã đổi CID và hạ boot sang 0007 sau đó up 1 bản Ship 2.3 của Châu Âu, rồi mới Root, Recovery thì mới up được bản ROM này, đang dùng đây. Rất OK. Cảm ơn bạn nhiều nhé. bây giờ máy của mình là Châu Âu :))

w2k

Mình đã đổi CID và hạ boot sang 0007 sau đó up 1 bản Ship 2.3 của Châu Âu, rồi mới Root, Recovery thì mới up được bản ROM này, đang dùng đây. Rất OK. Cảm ơn bạn nhiều nhé. bây giờ máy của mình là Châu Âu :))

hôm trước cũng test bản sense 4.1 của Team này cũng thấy như bản này.

w2k

Có nhiều khác biệt không bạn? Mình cũng đang định cài bản 4.1 đây!

m thấy cũng chả khác nhau gì, đang dùng bản này ngon.bản kia m cũng chưa test đc lâu, chắc tối về up test thử vài hôm xem thế nào

Nguyenson318

Up để vọc cái mới thì củng ok,bản thân tớ thấy bản này đở hao pin hơn bản mới!

Mềnh vừa cài bản mới (sense 4.1) thì bị đứng ở màn hình khởi động! Đành phải quay lại bản cũ :(