• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.1 cho WIZA !!!!

Ý kiến của bạn về việc giới thiệu ROM WM6.1 cho WiZA ?

• Total voters
    105
  • Poll closed .

denzo

Cảm nhận sau hơn 1 tuần dùng thì bản rom này chạy rất chậm với con miniS và pin hết cực nhanh ( chỉ 1 ngày đã hết pin, trong khi hồi trước dùng bản 6.0 thì phải 2.5 ngày). Hôm qua vừa up lên bản của Octaivoi , cảm nhận nhanh hơn hẳn. Pin cũng được lâu hơn.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20772

vuvietanh

Góp chút ý kiến với anh em!
Room này thấy đẹp, tốc độ không quá tồi,pin kém chỉ 1 ngày là hết( 1 phần máy mình cũng đã bị chai pin), điều không hài lòng nhất về phiên bản này đó là phần danh bạ!
Danh bạ khi copy từ sim qua nếu có 2 tên trùng nhau thì chỉ hiển thị đc một số còn số khia bị xóa, và ko có chế độ hiển thị số trên sim và trên máy cùng một lúc!

vuvietanh

GÓP ý thêm chút! bây giờ mới phát hiện ra!
Về cái điều khiển chất lượng âm thanh ko thể điều chỉnh dc! cứ thoát ra là nó reset về ban đầu! nói tóm lại là nên dùng thử nhưng chưa ưng ý lắm!

poiuy

Góp chút ý kiến với anh em!
Room này thấy đẹp, tốc độ không quá tồi,pin kém chỉ 1 ngày là hết( 1 phần máy mình cũng đã bị chai pin), điều không hài lòng nhất về phiên bản này đó là phần danh bạ!
Danh bạ khi copy từ sim qua nếu có 2 tên trùng nhau thì chỉ hiển thị đc một số còn số khia bị xóa, và ko có chế độ hiển thị số trên sim và trên máy cùng một lúc!

Cái đó chỉ là do mình đặt trong registry thôi, đặt showsim là thấy hết trong sim
Mình cũng thấy bản này chóng hết pin nên không thích lắm

minhmck

bản này vẫn hao pin qua mà hay treo nũa.

Bạn kiểm tra lại xem sao. Chứ từ lúc mình uprom bản này đến bây giờ chưa treo hay soft reset lại lần nào. Pin mình dùng thấy cũng bình thường như các bản rom khác, trung bình 2,5 ngày.

hoadainhan70

Active Member
Cuối cùng sản phẩm mới đã ra lò ! anh em dâu cùng hưởng thui !!!! Qtek 9100 dùng rất tốt bản rom này đóa ! Tôi đã chạy thử roài

VUHEO

Mới úp khuya hôm qua, chạy tới giờ chưa thấy có gì. Cảm nhận đầu tiên, chạy nặng quá, phải Overclock( đã từng up TNT19199, không overclock mà có tốc độ tương đương con này khi ở 240MHz). Không biết tháy máy gì mà trong Phone màn hình giờ nó trắng nhách với mấy con số chứ mất tiêu cái hình nền rồi. Sao không tích hợp Cleartemp nhỉ, chương trình gọn nhẹ và hay nữa. Riêng cái vụ SMS ai đã từng xài Palm Treo thì thấy quen thuộc, cái này hay hơn bản cũ nhưng mới xài thấy khó chịu lắm.
Dù sao đêy cũng là bản ROM rất ổn định, theo cảm nhận cá nhân, nó có vẻ tốt hơn PV 1.4 nữa.

nick12345678

cách xóa từng tin nhắn trong conversation như sau: bạn chọn cái conversation đó, rồi dùng phím điều khiển ( đi lên đi xuống qua trái qua phải ấy ) ấn lên trên, cứ mỗi lần ấn nó sẽ tô đậm 1 đoạn hội thoại tương ứng như cái sms cũ, muốn xóa đi chỉ cần bấm Menu - Delete là ok.

Hãy thx những bài viết có ích nhé các bạn.

pocketpc1981

Minh cung vay Pin dung 1 ngay la tieu luon.Ban nay chi nen dung thu chu dung that thi chac phai doi den khi Ban chinh lai Pin...

tinhmc2003

xài bình thuờng thì máy mình pin duoc 2ngaỳ(máy 8125 cingular)-nói chung cần hoàn chỉnh thêm, bổ sung thêm 1 số chương trình như dọn rác, lịch phù đổng, Resco expolark....không cần thiết tin nhắn theo kiểu đó, để như mạc định cho dễ xoá
Không hiểu sao mình xài được 2 tuần rồi, có lúc cuộc gọi tới nhận không được, gọi đi thì 1giây là tự tắt (call end)-bác nào có bị như mình không nhỉ?

khucquanhanh

thanks

thanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanks

uyvu

cứu tôi với , bạn tôi đang sài O2 miniS , thấy Rom này hay , nên cài dùm . ai ngờ khi cài xong tất cả biểu tượng đều sai hết , chữ thì bình thường. bạn bắt đền không biết sao bây giờ

tinhmc2003

cứu tôi với , bạn tôi đang sài O2 miniS , thấy Rom này hay , nên cài dùm . ai ngờ khi cài xong tất cả biểu tượng đều sai hết , chữ thì bình thường. bạn bắt đền không biết sao bây giờ

bình tĩnh pro oi!máy bạn đạ unlock CIC chưa?đã unlock CIC thì mới up ROm 6.1 hay 6.0 được.Dùng Rom gốc W5.0 của O2 mini S(trên diễn đàn có đó) rồi nối cáp với PC, up lại bình thường chứ có gì đâu.
Chúc gắp may mắn(nhớ thanks 1 cái nào)

vuvietanh

Càng sử dụng càng thấy hay! Nhưng tiếc cái điều chỉnh nhạc ko dc thôi! có cách nào khắc phục ko các bác!

hcthanh1610

thanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanksthanks

Duy_Viet

Cho mình hỏi chut nhe! Bản Windows Mobile 6.1 Slim Edition (V2.1) UPDATE(21/2/08) va rom PV20 cái nào hơn! cả nhà đã ai dùng thử chưa? xin chỉ giáo nhe!

bkvn46

Mình đang dùng bản PV20 cũng thấy không đến nỗi nào :D, Pin dùng được khoảng 1,5 ngày(nghe nhạc, gọi và nghe,blacklight để ở 50%)..bản này chạy cũng khá nhanh nếu để PagePool ở 6mb..dùng cũng khá mượt. Còn bản 6.1 Slim Edition tốc độ khá nhanh, giao diện thì bình thường..cài và chạy nhiều soft okie :D..bạn cử thử xem nhé...

ronie

Hinh nhu minh thấy bản ROM 6.1 này có lỗi khi syn với máy tính các bác ah... có ai có cùng lỗi này không?