• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.1 VISTA CHO HTC WIZARD

bkvn46

Đúng vậy PP của bản này mình đẫ đưa lên 6MB.
Còn cái HTC Home mình vừa phát hiện ra tối qua, trong lúc thay đã thiếu mất 2 icon (Bản sau sẽ thay ) :D. Nhưng ko sao vẫn đẹp chán :)):)):))

Theo như bác nói thì sắp có bản ROM mới nữa àh..:D, có thể bật mí cho anh em một tý được không :p..
nice day.

hector

Nếu như vậy chắc bạn phải up xong bản Tem của ROM PV, sau đó mới up bản ROM này.

cài thêm bản tem như thế nào bạn cho mình cái kink để tham khảo được chứ?

hector

nhanh nào các bác giúp em với để em up lên dùng cái cho sướng nào?

Medkid

cài thêm bản tem như thế nào bạn cho mình cái kink để tham khảo được chứ?

sau khi up rom xong bạn thử Hard reset lại 1 lần nữa xem. Đang ở màn hình chờ Align Screen, bạn cứ Hard reset ngay, ko cần căn màn hình.

hector

nhưng mà trong about vẫn là rom 19199 TNT cơ mà HR thì nó vẫn thế thôi cacs bác giúp em đi!chip G3 đã unlock bữa giờ up rom tẹt ga!nhưng chưa up cái nào của PV!

hector

hic các man,mod,TM...các vip,pro.. đâu hết rồi?giúp đỡ anh em tý nào!nhìn bản víta down về mà ngơ ngác 2ngay nay rồi!

tinhmc2003

hic các man,mod,TM...các vip,pro.. đâu hết rồi?giúp đỡ anh em tý nào!nhìn bản víta down về mà ngơ ngác 2ngay nay rồi!

bạn dùng cái Rom Gốc W5.0 của miniS đó, up về 5.0 rồi sau đó up tiếp ban 6.1 VISTA này là được thôi!
Luu ý khi up ve 5.0 thì IPL/SPL sẽ bị hạ thấp, bạn dùng cái IPL/SPL 2.69.11 up tiếp như up Rom là ok ngay đó mà.
Thử xem nhé bạn!

bkvn46

Bác HongKong ơi bản này không tích hợp soft SafeLockpen àh..hik em rất thích cái soft đó..em cài từ ngoài vào thì không giống cái mà vẫn có trong các ROM trước..bác có không cho em xin với..thanks bác nhé.
nice day.

hector

chan nhỉ!lại fai up về win 5 ah?mình tưởng unlock chíp rôithif kô fair về win 5 nữa chứ?bình thừong úp bản win khác vào vẫn được mà?hay là do cái IPL/SPL 3.08?

bkvn46

chan nhỉ!lại fai up về win 5 ah?mình tưởng unlock chíp rôithif kô fair về win 5 nữa chứ?bình thừong úp bản win khác vào vẫn được mà?hay là do cái IPL/SPL 3.08?

Cái này đâu phải nguyên nhân bạn, máy mình là G3(cái này bạn phải tìm hiểu chính xác để tránh sai sót đáng tiếc :D), chạy WM5(IPL/SPl: 2.1x), khi up lên WM6 bạn phải unlock CID trước, sau đó mới up..sau đó mới up IPL/SPL(V3.08 như bạn) và radio(V2.69) - 2 việc này chỉ làm 1 lần duy nhất(trừ khi bạn muốn dow về WM5 :D)..những lần sau mà up rom khác(WM6 nhé) thì không cần unlock nữa..:p, bởi các bản rom sau chỉ có mỗi Win thôi.

nice day.

ronie

cái IPL/SPL 2.69.11 lấy ở đâu vạy các bác ??? Úp cái này có nguy cơ gì kô ah??

Em vẫn up về 05 rồi up lên 06 cac bản khác nhau có thấy vấn đề gì đâu??? cái IPL/SPL 2.69.11 để làm gì ah bác!!!

Tks in advance!!

khanhham

cAC bác ơi chiều em mơi ap WM6.1 víta song sao nó không dao diện rât nhưng khi khởi động nó cư ơ WM6.1 TNT VÂY

hector

mình cũng bị y như vậy cứ úp xong (3 lần) thì nó lai HR nhưng vẫn cứ nguyên bản TNT V2 kô hiểu sao nữa?nhưng lần trứoc thì mình chưa cài IPL/SPL 308.(cái này up sau khi úp romTNT đang dùng) mọi lần cứ up rất bình thuòng!máy mình trước IPL/SPL 2.21 chíp G3 đã unlock cid!ko hiểu nổi nũa!ah mà khi úp cái rom VÍTA này cảm thấy báo % rất nhanh ???

tinhmc2003

To ronie:
Đó là cái Radio(phần bắt sóng) của PPC đó pro!2.69.11 thì seach trong dien đàn là có hết đó mà. Dùng caí này thường thì nó tương thích với các bản Rom của W6.0 hay W6.1 đo.
Mình thường up Radio 2.69.11 cho máy Cingular 8125
Chúc vui

juventus2004

mình cũng bị y như vậy cứ úp xong (3 lần) thì nó lai HR nhưng vẫn cứ nguyên bản TNT V2 kô hiểu sao nữa?nhưng lần trứoc thì mình chưa cài IPL/SPL 308.(cái này up sau khi úp romTNT đang dùng) mọi lần cứ up rất bình thuòng!máy mình trước IPL/SPL 2.21 chíp G3 đã unlock cid!ko hiểu nổi nũa!ah mà khi úp cái rom VÍTA này cảm thấy báo % rất nhanh ???
Nguyên nhân ko phải do bản Vista này đâu, mà là do trước khi cài bản vista các bác đã dùng bản TNT. Do rom TNT gồm cả hệ điều hành(OS) và Splash screen(là cái hình TNT lúc khởi động máy ấy) trong khi rom Vista chỉ có OS, do vậy khi các bác Up rom Vista khi trước đó dùng TNT sẽ dẫn đến 1 số thành phần của rom TNT vẫn còn lưu lại ở bản VISTA này(Up ko sạch là vì thế đó, em cũng ko thích rom TNT vì điểm này).
Để khắc phục các bác cần phải Up lại 1 bản rom gốc (rom sạch), rom này coi như làm bước đệm để xóa sạch mọi thành phần của rom TNT, sau đó các bác mới up rom Vista.Link rom gốc đây:
ftp://ftp.cifrovik.ru/pub/drivers/firmware/1/1149/Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101.exe (nên copy link vào IDM down cho nhanh;))
Đây là 1 bản rom gốc của hãng O2 ở Anh bao gồm đủ cả OS, IPL/SPL,RADIO và Splash Screen. hơn nữa thường rom gốc do các hãng đưa ra cổ rồi, OS thì là WM5, IPL,SPL thường là 2.21, Radio cũng thế. Do vậy, sau khi up rom gốc ở trên xong, các bác nên Up lại cả Ipl/Spl mới nhất giờ là 3.08, và radio nên dùng 2.69.11.
Radio thì các bác lấy ở đây: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Wizard/Radio_Roms/faria 02.69.11.rar (down về giải nén, up như up rom ấy, nhanh lắm)
IPL/SPL 3.08 thì lấy ở đây:http://www.mediafire.com/download.php?62nm0u3jyot

Sau khi đã up đủ xong thì giờ con máy của các bác sạch lắm rồi đó, có thể UP ngay em rom Vista mà ko sợ có lần TNT nữa.
Sau này các bác định vọc 1 rom mới, cũng nên làm như thế này, đưa em máy của các bác về rom gốc cho sạch rồi mới UP rom mới nhé, máy chạy sẽ mượt hơn đó!;)
Có 1 số kinh nghiệm chia sẻ cho anh em, mong các bác sớm khắc phục được lỗi trên! Thân!

P/S: Em mới biết 1 bản rom gốc mới bao gồm cả Ipl/SPL 3.08 và radio 2.69.11, up rom này rồi thì các bác có ngay Ipl/SPL 3.08 và radio 2.69.11 mà ko cần cài thêm nữa, chỉ việc Up ngay Rom VISTA. Tuy nhiên rom này em chưa cài thử nên ko biết nó có làm sạch được rom TNT ko!

KINH NGHIỆM TRÊN CHỈ DÀNH CHO MÁY G3, ĐÃ UNLOCK CID THÔI NHA, CÁC BÁC G4 KHÔNG LÀM THEO CÁCH NÀY NHÉ!

juventus2004

Quên mất, link down bản rom gốc gồm cả Ipl/Spl 3.08 và radio 2.69.11 đó đây! Up rom này xong có thể up ngay rom vista! có điều em chưa thử với rom này, các bác thử xem!
www.mediafire.com/?jmpf2m3nbwt
EM CŨNG XIN CHÚ Ý LẠI LÀ ROM NÀY CHỈ DÙNG CHO G3 ĐÃ UNLOCK CID NHÉ!