• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.1 VISTA CHO HTC WIZARD

khanhham

em ăp thư rôi phai công nhân bản rom nay tuyệt thât chạ rât nhanh khởi động động cung nhanh em vào wifi cunn ổn các bác ạ em cá ơn bác nhiều lăm các ban ăp nhanh lên không phí

ronie

To ronie:
Đó là cái Radio(phần bắt sóng) của PPC đó pro!2.69.11 thì seach trong dien đàn là có hết đó mà. Dùng caí này thường thì nó tương thích với các bản Rom của W6.0 hay W6.1 đo.
Mình thường up Radio 2.69.11 cho máy Cingular 8125
Chúc vui

Tưởng gì chứ cái Radio này thì em vẫn up thường xuyên rồi... e cứ tưởng ISP là cái gì lạ lạ!!!!!!!

manhktqd

Active Member
Đây, của bác hector và của các bác dùng TNT đây.
Đây là linh down bản 5.0 clean đã bao gồm IPL/SPL 3.08 và RADIO 2.69.11.
Các bác down về rồi chạy về bản 5.0 nhưng đã nâng được IPL/SPl và Radio 2.69.11 đỉnh nhất và ổn định nhất hiện nay, sau đó up tiếp lên Vista 6.1 nhé.
Nhớ là bản này chỉ dành cho chip G3 thôi và phải UnlockCID đấy nhé.
www.mediafire.com/?jmpf2m3nbwt
Mà hình như em nhớ là đã đưa bản này lên bên mục Radio ROM rồi sao các bác không tìm nhỉ?
Bác Juventus2004 lấy link của em mà không thanks em cái à? hehe, nói đùa chút thôi, anh em trên diễn đàn này đã đưa lên là chia sẻ mà, cái gì mình biết thì nói và chia sẻ thôi, không biết thì học hỏi mà.

Chỉnh sửa cuối:

ronie

Đây, của bác hector và của các bác dùng TNT đây.
Đây là linh down bản 5.0 clean đã bao gồm IPL/SPL 3.08 và RADIO 2.69.11.
Các bác down về rồi chạy về bản 5.0 nhưng đã nâng được IPL/SPl và Radio 2.69.11 đỉnh nhất và ổn định nhất hiện nay, sau đó up tiếp lên Vista 6.1 nhé.
Nhớ là bản này chỉ dành cho chip G3 thôi và phải UnlockCID đấy nhé.
www.mediafire.com/?jmpf2m3nbwt
Mà hình như em nhớ là đã đưa bản này lên bên mục Radio ROM rồi sao các bác không tìm nhỉ?

cám ơn bác nhiều!!! e sẽ dùng thử xem sao nhưng em vẫn kô hiểu là nâng cấp cái IPL/SPL thì có mục đích gì???

Nâng cấp Radio thì e vẫn làm rồi và cũng hiểu đôi chút!!!

cám ơn các bác đẫ chỉ giáo!!!!!

manhktqd

Active Member
cám ơn bác nhiều!!! e sẽ dùng thử xem sao nhưng em vẫn kô hiểu là nâng cấp cái IPL/SPL thì có mục đích gì???

Nâng cấp Radio thì e vẫn làm rồi và cũng hiểu đôi chút!!!

cám ơn các bác đẫ chỉ giáo!!!!!

IPL/SPL theo mình hiểu thì nó là chương trình chạy ban đầu để nạp được hệ điều hành (chẳng hạn như phần mềm bạn vừa cài là VISTA 6.1 và các phần mềm bạn cài thêm), nó tương đương như là phần BIOS của máy tính để bàn ý và phụ thuộc vào phần cứng của PPC. Nâng cấp IPL/SPL như nâng cấp BIOS trong máy tính, chỉ số IPS/SPL càng cao thì khi khởi động bạn vào được hệ điều hành càng nhanh bởi nó load các cơ sở dữ liệu ban đầu và check phần cứng của PPC nhanh hơn.
Tuy nhiên, mình thấy ít anh em nào trên diễn đàn hỏi nó là gì và tại sao phải update IPL/SPL mà chỉ hỏi về RADIO/GSM thôi. Bởi thường mọi người đều nghĩ là chỉ số càng cao thì càng tốt nên cứ thế update.
Have a nice weekend.

juventus2004

IPL/SPL theo mình hiểu thì nó là chương trình chạy ban đầu để nạp được hệ điều hành (chẳng hạn như phần mềm bạn vừa cài là VISTA 6.1 và các phần mềm bạn cài thêm), nó tương đương như là phần BIOS của máy tính để bàn ý và phụ thuộc vào phần cứng của PPC. Nâng cấp IPL/SPL như nâng cấp BIOS trong máy tính, chỉ số IPS/SPL càng cao thì khi khởi động bạn vào được hệ điều hành càng nhanh bởi nó load các cơ sở dữ liệu ban đầu và check phần cứng của PPC nhanh hơn.
Tuy nhiên, mình thấy ít anh em nào trên diễn đàn hỏi nó là gì và tại sao phải update IPL/SPL mà chỉ hỏi về RADIO/GSM thôi. Bởi thường mọi người đều nghĩ là chỉ số càng cao thì càng tốt nên cứ thế update.
Have a nice weekend.

Oh sorry bác nhé, hôm trước em ko để ý đưa link download do bác cung cấp mà quên mất ko thanks bác đã Up link cho anh em! Em đã thanks lại bác rồi đấy! Thông cảm cho em nha!hihi

hector

ok!thanks nhiều nhé!đang giở giang trong viêc. úp vista mà!từ nay sẽ đề phờng cái TNT ra!mắc dù rom này rất mướt!(kho cai bluetooth)thanks nha!

manhktqd

Active Member
mình hỏi cách unlock ý

Oài, bạn đọc các topic treo trên diễn đàn này là có ngay mà.
Thôi, đã mất công trả lời bạn thì cho luôn nè.
Người ta không dùng ROM để unlockCID được mà phải dùng phần mềm khác để unlockCID rồi mới uprom và IPS/SPL, Radio/GSM được.
1. http://www.mediafire.com/?lm32mrjgnkj (Công cụ unlockCID - Awizard)
2. http://www.mediafire.com/?m0wn2xs1cdd (Công cụ unlockCID - Lokiwiz03)
3. http://www.mediafire.com/?ww7wwd2mbvj (Hướng dẫn unlockCID - File word)
Cả Awizard và Lokiwiz đều là công cụ unlockCID, tùy bạn chọn công cụ nào, mình thì dùng lokiwiz03.

0988456766

Well-Known Member
Vista 6.1

Hình như link này của bác có vấn đề. Tôi down về 3 lần thì cả 3 lần đều không thể upzip file được, mặc dù đã down 100%.

Mình download về rồi, có thấy bị làm sao đâu nhỉ!
Giao diện rất đẹp, cảm ứng mượt, nhanh!
Nói chung mình chưa tìm thấy lỗi ở bản ROM này, dùng đã được hơn gần một tuần rồi!...
Nếu bạn vẫn chưa download được thì pm cho mình!
Mình up lên link khác cho!
Thân!;)

kaizuki

bản này là tiếng Anh hả các bác ? ,hay là nó cho chọn ngôn ngữ , vì em muốn tìm bản tiếng German ( Deutsch ) mà :)
à cho em hỏi luôn , máy của em là Mda Vairo , có cài dc bản này ko ạ ?

tuannam12

Mình đang dùng O2 mini S , khi up Rom thi bi lỗi khi dùng bàn phím trượt thì gõ phím Y thì lại ra Z , mà gõ phím Z thì lai ra Y, còn một số ký tự khác nhu $, #, :, ; cũng đều loạn hết cả lên , ai biết khắc phục xin chỉ giáo !
thanks

khanhham

em cám ơn bác nhiều nhé

em đa áp thành công chân thành cám ơn các bác bản rom rât đẹp chạy lại nhanh nưa=D>

Last edited by a moderator:

hector

lại vấn đề 100%.sau khi mình thăm dò ý kiên anh em xong mình định vềwwin 5 ship nhưng thử chỵ cái octaivo 6.3 thì 100% xong ok !chạy bình thường!hí hửng up lại vista thì 100% lai vẫn octaivo 6.3 vô ly thiệt mà trong quá trình chay rom thì % tăng rất nhanh!cai này hình như file down về bị lỗi hay sao ấy?mình down link

http://www.mediafire.com/?jtlqbtudnay

vì rapid mình kô down được đang down lại để thử đây!làm khổ anh em mấy hôm vừa rùi!

mà hình như là CE OS 5.2.19716 có trước bản OS 5.2.19199 fai kô cac bác?sao ko buil bản vista vói OS 5.2.19199 ?nếu em nói sai thì xóa giupf em bài này nha!rầy chết!

Chỉnh sửa cuối:

ppccrazy

Mình download về rồi, có thấy bị làm sao đâu nhỉ!
Giao diện rất đẹp, cảm ứng mượt, nhanh!
Nói chung mình chưa tìm thấy lỗi ở bản ROM này, dùng đã được hơn gần một tuần rồi!...
Nếu bạn vẫn chưa download được thì pm cho mình!
Mình up lên link khác cho!
Thân!;)

Đa tạ bác trước nhé, bác up lên link khác giúp em cái!

hector

mình down lại rùi và đã úp thành công!bạn dung các phần mềm download mà down cho nhanh!hic giao diện nhìn vãi đái ra!

Hanoi74_3000

bàn phím 02

Mình đang dùng O2 mini S , khi up Rom thi bi lỗi khi dùng bàn phím trượt thì gõ phím Y thì lại ra Z , mà gõ phím Z thì lai ra Y, còn một số ký tự khác nhu $, #, :, ; cũng đều loạn hết cả lên , ai biết khắc phục xin chỉ giáo !
thanks

bạn làm như sau:
- mở chương trình sửa chữa Registry
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
- Tạo một String Value tên là Locale với value là 0407 or nếu đã có rồi thì sửa 0409 thành 0407.
- thoát khỏi chương trình sửa registry

Medkid

lại vấn đề 100%.sau khi mình thăm dò ý kiên anh em xong mình định vềwwin 5 ship nhưng thử chỵ cái octaivo 6.3 thì 100% xong ok !chạy bình thường!hí hửng up lại vista thì 100% lai vẫn octaivo 6.3 vô ly thiệt mà trong quá trình chay rom thì % tăng rất nhanh!cai này hình như file down về bị lỗi hay sao ấy?mình down link

http://www.mediafire.com/?jtlqbtudnay

vì rapid mình kô down được đang down lại để thử đây!làm khổ anh em mấy hôm vừa rùi!

mà hình như là CE OS 5.2.19716 có trước bản OS 5.2.19199 fai kô cac bác?sao ko buil bản vista vói OS 5.2.19199 ?nếu em nói sai thì xóa giupf em bài này nha!rầy chết!

Đúng là 5.2.19716 có trước 5.2.19199, bây giờ thì đã có 5.2.19202 rồi. Không biết khi nào hongkong mới chịu làm cái rom ấy đây ? :-? :-?