• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.1 VISTA CHO HTC WIZARD

123b123

bản này nó bị lỗi phần HTCAlbum trong Multimedia hay sao đó, tui cứ chạy nó lên là treo máy, phải HR.

jenny4

Bác mới dùng máy ah`?
Đó là khi restar or tắt đi bật lại. PPC cũng giống PC thui, phải "load...." chứ! Đó là cái màn wellcome hay nền khởi động của PPC thui! Dòng ROM nào chả có!???????????:))

Biết ngay sẽ có bro hiểu nhằm. không phải là khởi động restar đâu, mà tắt màn hình tạm nghỉ bằng nút power khi ko sử dụng thì khi mở sử dụng lại hay có điện thoại gọi tới thì nó lên màn hình xanh lơ 1 lúc giống sreensaver.

Mình đã up rom hơn 10 lần rồi bây giờ mới gặp hiện tượng này! mỗi máy 1 vấn đề mới gọi là PPC chứ ! bây giờ up thử bản WM6.1 tiếng việt đây!

Thanks!

jenny4

các bác cho hỏi tí: bản rom này có chức năng bấm giữ left softkey ra start menu và bấm giữ right softkey cho tast man nhỉ? không biết muốn có chức năng này như các bản rom khác thì fai làm sao? các bác chỉ giáo! sài chức năng phím cứng này rất tiện lợi!
Thanks!

haipda

minh thich ban rom nay qua nhung sao khong download duoc Bac nao co link download cho anh em xin dung thu voi

Một tiện ích rất hay của WM6.1 đó là sau khi up rom bạn chỉ việc chạy chương trình Network wizard và sau khi máy khởi động lại là bạn có thể kết nối GPRS,không cần phải cài đặt thông số cho máy.Mỗi khi cho sim của mạng khác vào thì chương trình Network wizard sẽ tự động chạy va bạn lại kết nối GPRS bình thường. Mình đã thử đối với sim vina,mobi và viettel (mình dùng O2miniS)

Xin giới thiệu với các bạn một tiện ích nữa của WM6.1 đó là mỗi khi thay pin thì không phải lấy lại ngày giờ vì đã có chương trình Synchro time nhưng với điều kiện máy bạn phải kết nối được GPRS.

Biết ngay sẽ có bro hiểu nhằm. không phải là khởi động restar đâu, mà tắt màn hình tạm nghỉ bằng nút power khi ko sử dụng thì khi mở sử dụng lại hay có điện thoại gọi tới thì nó lên màn hình xanh lơ 1 lúc giống sreensaver.

Mình đã up rom hơn 10 lần rồi bây giờ mới gặp hiện tượng này! mỗi máy 1 vấn đề mới gọi là PPC chứ ! bây giờ up thử bản WM6.1 tiếng việt đây!

Thanks!
bạn download bản WM6.1 tiếng việt ở đâu vậy?

Last edited by a moderator:

haipda

có bạn nào biết bản WM6.1 tiếng việt download ở đâu không ? chỉ cho mình với

Không hiểu sao từ khi dùng WM6.1 các phần mềm mình cài vào thẻ nhớ khi mở ra không thấy ở thư mục program .sau khi reset máy thì một số phần mềm lại không chạy được lại phải cài lại mẹt quá hà có bác nào biết nguyên nhân không? chỉ giùm em vơi nha.Xin cám ơn!

Để có một bản WM6.1 đẹp đầu tiên bạn phải up bản Rom WM5 sạch sau đó bạn tiếp tục up bản radio02.69.11 và IPL/SPL3.08 sau đó mới up bản WM6.1 đảm bảo với các bạn sẽ có một bản rom tuyệt vời .Mình đã làm với con O2miniS của mình quá đã

cài bản wm05 nâng IPL/SPL len 3.08 và RADIO len 2.69.11 thì có cần phải unlockCID nữa không. mà em nghe nói IPL/SPL phải là 1.xx thì mới unlockCID dược cơ mà. như vây thì sao có thể cài lên wm06 được nhỉ ????

đối với dòng WiZA G3 bạn chỉ cần unlockcid lần đầu thôi còn các lần sau thì cứ up vô tư cứ có bản nào mới ra là bạn up luôn và thả sức khám phá.Mình đã up khoảng 10 bản rom rồi,mỗi bản có một cái hay riêng tùy theo sở thích của mỗi người,bây giờ mình đang dùng WM6.1 cho con O2miniS

Em thích sài cái vista hơn, bác cứ để thế dùng cho nó hoành tráng :p, mà bản này có gì mới thế bác..bật mí cho anh em biết với :D.

thanks bác vì có nhiều rom cho anh em dùng...

bản vista này nói chung có nhiều cái hay bạn phải khám phá thì mới biết ví dụ như phần kết nối GPRS không cần cài thông số cho máy,phần đồng bộ thời gian, phần xem dự báo thời tiết vvv...

Last edited by a moderator:

hector

Một tiện ích rất hay của WM6.1 đó là sau khi up rom bạn chỉ việc chạy chương trình Network wizard và sau khi máy khởi động lại là bạn có thể kết nối GPRS,không cần phải cài đặt thông số cho máy.Mỗi khi cho sim của mạng khác vào thì chương trình Network wizard sẽ tự động chạy va bạn lại kết nối GPRS bình thường. Mình đã thử đối với sim vina,mobi và viettel (mình dùng O2miniS)

Xin giới thiệu với các bạn một tiện ích nữa của WM6.1 đó là mỗi khi thay pin thì không phải lấy lại ngày giờ vì đã có chương trình Synchro time nhưng với điều kiện máy bạn phải kết nối được GPRS.

bạn download bản WM6.1 tiếng việt ở đâu vậy?

Network wizard,Synchro time..ko fai chúc năng của 6.1 mà chỉ là một loạt các phần mềm được tích hợp vào rom mà thôi!
:)):)):))rom 6,1 cho từng dòngppc có thể tìm trong diễn đàn!

bonmat8888

có bạn nào biết bản WM6.1 tiếng việt download ở đâu không ? chỉ cho mình với

Để có một bản WM6.1 đẹp đầu tiên bạn phải up bản Rom WM5 sạch sau đó bạn tiếp tục up bản radio02.69.11 và IPL/SPL3.08 sau đó mới up bản WM6.1 đảm bảo với các bạn sẽ có một bản rom tuyệt vời .Mình đã làm với con O2miniS của mình quá đã

Để Việt hóa ROM WM 6.1 bạn có thể tải PVLIP for WM6 tại đây của HaChau về dùng. Rất hay đấy!

Theo mình không cần thiết phải up Rom WM5 sạch rồi mới up WM6.1. Và up IPL/SPL3.08 chỉ cho dòng G3 thôi chứ G4 mà up cái này thì... sẽ trở thành cục chặn giấy:)):)):))

Đâu phải vì sử dụng WM6.1 nên thay phin không phải lấy lại ngày giờ. Dòng máy WIZARD có pin Smos (pin dự trữ nằm trên mainboard) nên thay pin sẽ không phải khai báo lại ngày giờ dù bạn có dùng WM5 đi nữa cũng vậy. Nếu pin smos bị hỏng (không còn lưu điện) thì mỗi khi thay pin sẽ phải khai báo lại ngày giờ.

Chỉnh sửa cuối:

hector

Đâu phải vì sử dụng WM6.1 nên thay phin không phải lấy lại ngày giờ. Dòng máy WIZARD có pin Smos (pin dự trữ nằm trên mainboard) nên thay pin sẽ không phải khai báo lại ngày giờ dù bạn có dùng WM5 đi nữa cũng vậy. Nếu pin smos bị hỏng (không còn lưu điện) thì mỗi khi thay pin sẽ phải khai báo lại ngày giờ.
ý cậu ấy là bởi vì nó có cái synchrotime cơ mà!nó là fan mềm lấy giờ từ internet ấy!mình có các kô cần cài cái này mà vẫn có giờ internet đó là gui tn bất kỳ đến 9119 nó sẽ báo về 1tn nhìn vao thời gian gửi là biết chính xác giờ hiện tại sau đó chỉnh đồng hồ của mình thui!:p=D>=))

tqvinh71

Up được ROM rồi nhưng làm sao bỏ được dòng vạch mầu báo pin ở trên cùng màn hình nhỉ, bác nào biết chỉ giúp với. Hôm trước cũng đọc thấy ở đâu đó trong này rồi nhưng tìm mãi không ra. Cám ơn nhiều.

bkvn46

Cái này thì khó gì đâu bạn..vào ~\Windows\StartUp\ và xóa file BatteryLavel đi là oki thôi..
nice day.

hector

xóa vạch báo đi làm j?mình thấy nó thuận tiện fet đấy chứ?còn tùy vạch báo của chưong trình nào đã chứ?nếu bạn chư cài các fan mêm về pin khác thì cứ như lời bkvn46 nói là ok ngay mà!

tqvinh71

Vẫn không được các bác à, đã xóa batterylevel trong startup và soft reset nhưng nó vẫn hiện ra vạch trắng&xanh (trước đây vạch là đỏ vàng xanh như hình ở trên ấy) các bác còn cách nào xin chỉ giúp, cám ơn nhiều.

hector

có thể bạn cài các chương trình như bati2.2,wtask ,BatteryStatusExt,..có rât nhiều chương trình hiện thị các vạch pin đó!bạn có thể vào setting của từng chương trình dể tắt nó đi.nhắc bạn thế thôi chứ mình thấy nó tiện dụng phêt mà???

tinhmc2003

bạn úp cái Rom mới hơn của bác hpngkong sẽ thấy thích hơn đó. như bản ...012,..013 hay diamon di.có ít lỗi hơn so với bản náy.
cứ dow ve roi up Rom binh thường nhé(dùng cho máy đã unlock CIC)

tuantb

mình up bản wm6.1 thấy êm.có mỗi cái là contacts trống trơn buột mình phải copy từ sim ra.có nhiêu lời xin thỉnh giáo các bạn.chúc các bạn vui,khoẻ.

ankinh

mình up bản wm6.1 thấy êm.có mỗi cái là contacts trống trơn buột mình phải copy từ sim ra.có nhiêu lời xin thỉnh giáo các bạn.chúc các bạn vui,khoẻ.

vấn đề contacts thì đơn giản thôi, bạn có thể làm 2 cách sau:
- trước khi upRom dùng soft PPCPim backup để lưu lại contacts, messages,... trên thẻ nhớ của bạn. Sau khi upRom xong thì restore (cách này mất thẻ nhớ, hỏng thẻ nhớ, mất máy thì sẽ mất contacts :p:p)
- Cài Microsoft Outlook cho PC => khi Sync PPC với PC thì contacs trong PPC sẽ được cập nhật lưu vào PC và ngược lại. Sau khi upRom mới Sync PPC với PC thì contacts trong Outlook của PC sẽ update vào PPC cho bạn (cách này thậm chí bạn mua cái PPC mới, lúc Sync với cái PC này nó cũng sẽ update contacts vào PPC cho bạn).

Chỉnh sửa cuối:

huandeptrai

sao em up lên rồi mà giao diện nhìn ko có ra như thế, nó y như wm5 à, chả có gì khác, kể cả trong mục comunication manager cũng vậy, ai biết tại sao ko.

ankinh

sao em up lên rồi mà giao diện nhìn ko có ra như thế, nó y như wm5 à, chả có gì khác, kể cả trong mục comunication manager cũng vậy, ai biết tại sao ko.

bạn upRom bản nào vậy? có lẽ máy của bạn chưa Unlock CID thành công. Bạn phải unlock cid thành công thì mới upRom được. Bạn có thể tham khảo cách Unlock CID tại đây

Aivanhoknight

bản này không thể dùng để gửi bluetooth được
Bác nào biết cách xử lý giúp em với