• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

qtrung209

chào các bạn, mình là lính mới. Xin cho hỏi khi xai internet thi phone ko xài dc? GỌi đp cũng ko dc, ngưới khác gọi đến cũng kô xong. Co ban nào chỉ cách mình với. Vì mình gần như dùng internet 24/24 nhưng như vậy thì chức năng dt của nó bị tẻo.
Cảm ơn nhiều!
Cảm ơn Pham Quang vi da cat cong lam ROM cho moi nguoi.

kikura

radio !!!

các bác cho em hỏi là trong bản rom này đã tích hợp sẵn radio chưa vậy .
Nếu muốn down radio 1.41 va radio 1.47 thi down ở đâu ạ .
Thanks mọi người nhiều ...

qtrung209

còn trưởng hợp của mình thì sao các bạn? KHi dùng internet ko ai goi cho mình dc hết

ChuHuyHoan

Well-Known Member
còn trưởng hợp của mình thì sao các bạn? KHi dùng internet ko ai goi cho mình dc hết

Bạn có dùng soft gì hỗ trợ internet không vậy? nếu có thì có lẽ đã bị đùng soft bạn remove soft đó đi hoặc nếu không hết thì phải HR rồi. Thân!!!

qtrung209

mình có dùng sòt hỗ trợ internet gì đâu. 1 là dùng internet sharing, cho laptop. 2 la dung internet explorer. Ko biet các bạn khi dùng internet thi ko ai gọi dc cho bạn ko? va ban cung ko gọi dc

Còn HR la gì vậy bạn?

jennydontcry

Các bác ơi, ROM này thì pin thế nào, nhanh hay lâu, đợi mãi mà không thấy ai nói về vụ này cả :D Cho mình thông tin về vụ này nhé. Thanks các bác nhiều...

Bản ROM này dùng rất ổn định,tốc độ cũng rất nhanh,các phần mềm cài vô máy đều chạy khá nuột va pin dùng thì khá lâu.Mình nghe nhạc chơi game liên tục mà pin cũng vẫn được khá lâu.Nói chung bản ROM này rất good bạn thử xem sao.Chúc vui!

B

Beelzebub

Guest
mình có dùng sòt hỗ trợ internet gì đâu. 1 là dùng internet sharing, cho laptop. 2 la dung internet explorer. Ko biet các bạn khi dùng internet thi ko ai gọi dc cho bạn ko? va ban cung ko gọi dc

Còn HR la gì vậy bạn?

Mình lên net vẫn gọi và nhận cuộc gọi được
HR là Hard Reset

ngocnt610

Đưa 1 "đống" ứng dụng vào thì đâu có gì khó?
Tuy nhiên xu hướng hiện tại là ROM phải "gần gũi" với ROM Original, còn ứng dụng để người dùng tự chọn theo ý thích từng người bạn ạ. :D

Em cũng đồng ý với bác Quang về mục này

Bản Rom này chạy ngon tất cả các ứng dụng. Chạy nhanh mượt không bị treo máy, pin khá lâu.
Nhưng theo cảm nhận của mình thì âm thanh hơi nhỏ.
Bản Rom này chỉ có OS, không có Radio đâu.:D

dangtuan

Rất hay! ROM 3.54.07 PDAViet

Các bác ơi, ROM này thì pin thế nào, nhanh hay lâu, đợi mãi mà không thấy ai nói về vụ này cả :D Cho mình thông tin về vụ này nhé. Thanks các bác nhiều...

Bản ROM này dùng rất ổn định,tốc độ cũng rất nhanh,các phần mềm cài vô máy đều chạy khá nuột va pin dùng thì khá lâu.Mình nghe nhạc chơi game liên tục mà pin cũng vẫn được khá lâu.Nói chung bản ROM này rất good bạn thử xem sao.Chúc vui!
Đúng vậy, ROM này chạy rất hay, giao diện và các Icon đều đẹp mắt. Tui đã UP thử được 2 ngày, chưa thấy lỗi gì. Kể cả kéo cái Schap's Advanced Tool từ Extended ROM ra dùng vẫn chạy ngon (Vì khi UP ROM này không bị đè Extended Shap's tool vốn có sẵn trong máy). Cài thêm Windown Live vẫn dùng tốt.
Chỉ có 1 nhỏ nhỏ như sau: Cái Icon của Ringtone trên TODAY làm tui cứ nhầm thành Icon của thư mục (Hoặc Player) Media.
Thanks! =D>=D>=D>

dangtuan

Lý do gì khiến Man PhamQuang lại bỏ không dùng Cyberon_Voice_r_2.0 trong 3.54.07? Sau khi UP ROM tui cài thêm cái Cyberon_Voice_r_2.0 này vào thì có thể xảy ra xung đột gì không?
Thanks!

LYLAC

vẫn còn lỗi phông

Bản này chạy khá thanh thoát, thanx bác PQ nhiều nhiều

tôi dùng bản này được hơn 1 tuần rồi, thấy chạy mượt,ko có tình trạng treo máy. nhưng có vấn đề là:
+ cài fonts tiếng trung vào thì máy bị xung đột, làm mất đi cái hình theme ban đầu,đã HR lại nhiều lần nhưng vẫn xảy ra tình trạng như vậy.
+ vẫn còn lỗi bàn phím, vì vậy cần cài soft để Fix nó lại

các bác nào có bản Radio 1.41 thật chuẩn không?cho em xin với
bản 1.41 mà PDA viet post lên đã down về mấy lần nhưng đều không dùng được,cứ bị lỗi trong quá trình giải nén.
em thanks trước

B

Beelzebub

Guest
Mình cài phông tiếng Trung có bị sao đâu,đag dùng bản CE-Star 2.8 R3

miennguoc

Tôi bị lỗi với IE, dùng IE không thể vào được Internet dù kết nốt vẫn tốt (Vẫn update được dữ liệu thời tiết). Báo lỗi như sau: "The address is not valid. Check the address and try again". Sau một hồi dùng google cũng tìm ra được một vài cách xử lý, bác nào có cách khác bổ sung thêm nha.

1. Vào thư mục Windows, chạy file welcome.exe sau đó soft reset (Tôi thử cách này nhưng kô được)
2. Hard reset: Cách này thì OK nhưng chẳng hiểu sao đến hôm nay IE lại bị lỗi như cũ. Hic có lẽ phải hard reset tiếp chăng!!??

3. Cài một trình duyệt khác, tôi thử cài Opera thì lại kết nối ngon.

Kết luận: Bản IE 7 Mobile này bị lỗi. Ngày trước, IE7 trên Desktop cũng bị lỗi này và sau đó Microsoft đã phải đưa ra 1 bản patch sửa lỗi. Có lẽ ta phải chờ bản patch dành do Windows Mobile vậy.

Ngoài ra, ROM này vẫn bị lỗi bàn phím, bác nào biết cách sửa lỗi làm ơn chỉ giùm với.

PhamQuang

Manager
- Lỗi IE chắc chắn không thể, kết nối và truy cập NET trên IE tốt.
Các bạn nên nhớ đây là ROM Build trên cơ sở phiên bản ROM Original chứ ko phải ROM Cook.
- Lỗi bàn phím có lẽ do bạn dùng Cingular hay T-Mobie. Test trên HTC TyTN không bị lỗi này
ROM được build và test trên HTC TyTN.

Lỗi này đã có CAB file và nhiều bài nói cách chỉnh sửa.

miennguoc

- Lỗi IE chắc chắn không thể, kết nối và truy cập NET trên IE tốt.
Các bạn nên nhớ đây là ROM Build trên cơ sở phiên bản ROM Original chứ ko phải ROM Cook.
- Lỗi bàn phím có lẽ do bạn dùng Cingular hay T-Mobie. Test trên HTC TyTN không bị lỗi này
ROM được build và test trên HTC TyTN.

Lỗi này đã có CAB file và nhiều bài nói cách chỉnh sửa.

Cái lỗi IE này kô phải do ROM. Chiều nay, con NEO của tôi cũng bị y chang. Hic, kết nối Wi-fi vẫn OK, nhưng cứ dùng IE là bị cái lỗi này "The address is not valid. Check the address and try again" . Up trở về ROM 05 dùng IE cũ thì lại vào bình thường. Hic, bực bình dạo quanh một vài 4rum mới thấy có khá nhiều PPC xài ROM 2K6 bị dính cái lỗi này. Hic, có lẽ phải lập riêng 1 cái thread trao đổi về vấn đề này.

Tôi đang dùng Softbank X01HT, bác nào đã fix được lỗi bàn phím chỉ giùm tôi với nhé, tìm hoài trong 4rum mà vẫn chưa tìm được cách nào fix được cả

vidspider

bản rom này ổn định và fast . tuy nhiên nếu có cái htc touch theo kiểu đa điển giống iphone như bản rom mới ra của 02 neo thì hay quá.

Status
Không mở trả lời sau này.