• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV for HTC HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

LYLAC

tui cũng đang dùng bản R.3

Mình cài phông tiếng Trung có bị sao đâu,đag dùng bản CE-Star 2.8 R3

khi tui cài fonts tiếng trung lên, thì theme của máy đang hình màu đen theo kiểu defaul thì máy ngay lập tức chuyển hình nền thành màu xanh nhạt. muốn trở về hình màu đen ban đầu cũng ko được.
các bác có radio 1.41 cho em xin với

dangtuan

Lỗi bàn phím là lỗi như thế nào? Lỗi IE?

... + vẫn còn lỗi bàn phím, vì vậy cần cài soft để Fix nó lại

...Ngoài ra, ROM này vẫn bị lỗi bàn phím, bác nào biết cách sửa lỗi làm ơn chỉ giùm với....

Cái lỗi IE này kô phải do ROM. Chiều nay, con NEO của tôi cũng bị y chang. Hic, kết nối Wi-fi vẫn OK, nhưng cứ dùng IE là bị cái lỗi này "The address is not valid. Check the address and try again" . Up trở về ROM 05 dùng IE cũ thì lại vào bình thường. Hic, bực bình dạo quanh một vài 4rum mới thấy có khá nhiều PPC xài ROM 2K6 bị dính cái lỗi này. Hic, có lẽ phải lập riêng 1 cái thread trao đổi về vấn đề này.

Tôi đang dùng Softbank X01HT, bác nào đã fix được lỗi bàn phím chỉ giùm tôi với nhé, tìm hoài trong 4rum mà vẫn chưa tìm được cách nào fix được cả

Thấy mọi người đều phản ảnh lỗi bàn phím trên ROM này, nhưng không nói rõ là lỗi như thế nào. Còn nếu như là bàn phím QWERTY bị lệch các ký tự thì đã có cách chỉnh từ lâu roài.
Cách chỉnh rất đơn giản: Nếu PPC của bạn là SoftBank thì vào Applications/PHM Registry Editor. Chỉnh phần HKEY_LOCAL_MACHINE/SoftWare/OEM/Qwerty/Layout chuyển Value data thành 197649. Rồi OK, OK ra hết dến TODAY. ấn giữ POWER để đợi lệnh tắt PPC. Tắt hoàn toàn PPC rồi lại khởi động lại là xong.

Ngoài ra, lỗi không mở được trang web, cũng có thể là do cài thêm các soft nào đó gây nên (Nhất là các soft hỗ trợ Font và bộ gõ). Mọi người thử kiểm tra và đưa Settings/Regional Setting về mặc định là English (United States) xem sao nhé.
Chúc vui!

miennguoc

Cảm ơn bác, tôi đã fix được lỗi keyboard rồi, nó là lỗi lệch các ký tự ở hàng trên, theo chỉ dẫn của bác PQ tôi lục tìm trong 4rum thấy có hướng dẫn của bác trungdung về cái này, xin phép được post lại:

Fix bàn phím của X01HT :
Vào Regedit sửa theo sau :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] "Layout"= 30411 (Hexadecimal)
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload] "Default"= e0010411
[HKEY_CURRENT_USER\keyboard layout\Preload\1] "Default"= e0010411

Còn cái lỗi không mở được website khi kết nối vẫn tốt (gửi mail, update thời tiết thì ok) thì tôi thấy bên xda-developers cũng có người hỏi nhưng chưa thấy có cách nào thỏa đáng hết, search trên google thì thấy cả mấy chú PPC của Dell or HP cũng dính cái lỗi này:(

miennguoc

Hic, hôm nay up ROM này cho 2 con X01HT khác và vẫn bị lỗi cái này "The address is not valid. Check the address and try again" . Bực mình up cả 2 thằng sang Schap's WM6 Pro 3.57a thì lại được. Chẳng lẽ ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV có lỗi gì chăng?? Mà sao chỉ có mỗi mình tôi dính nhỉ!!

ducdl2

Hic, hôm nay up ROM này cho 2 con X01HT khác và vẫn bị lỗi cái này "The address is not valid. Check the address and try again" . Bực mình up cả 2 thằng sang Schap's WM6 Pro 3.57a thì lại được. Chẳng lẽ ROM WM6.0 v3.54.07.05.PV có lỗi gì chăng?? Mà sao chỉ có mỗi mình tôi dính nhỉ!!
Mình cài vẫn bình thường mà bạn

PhamQuang

Manager
LINK MỚI TẢI ROM

ROM chia thành 2 partions:

Mã:
HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV.part1.rar
HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV.part2.rar

Phần 1 tải theo Link sau:

http://www.box.net/shared/8uk2xl08jr

Phần 2 tải file kèm duới đây.

Tải cả 2 phần và giải nén với pass.: PDAVIET

Chúc vui vẻ !!!

rod

from sound to vibrate fix

how i can fix that if setting in sound after stand by go vibrate?
fix?

best rom for hermes; thanks Pham!!!

rod

HTC Home plug-in...).

suspect HTC Home plug-in... cause problem,

coolguy

@Anh Phạm Quang: tôi đã dl và cài thành công bản WM6 của anh. Chạy rất gud. Tuy nhiên tôi có 1 lỗi nhỏ, đó là trong phần cài đặt mail, khi lựa chọn các file attachment lưu vào thẻ nhớ: "When available, use this storage card to store attachments" thì bị báo lỗi: "No unlocked card detected. Make sure an unlocked card is inserted & try again" Mặc dù storage card van hoạt động tốt. Ko bít lỗi này do đâu và xin hỏi máy của các mem khác có bị ko? Tôi xài O2 Trion. Nhờ a Quang tư vấn! Tks nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

@Anh Phạm Quang: tôi đã dl và cài thành công bản WM6 của anh. Chạy rất gud. Tuy nhiên tôi có 1 lỗi nhỏ, đó là trong phần cài đặt mail, khi lựa chọn các file attachment lưu vào thẻ nhớ: "When available, use this storage card to store attachments" thì bị báo lỗi: "No unlocked card detected. Make sure an unlocked card is inserted & try again" Mặc dù storage card van hoạt động tốt. Ko bít lỗi này do đâu và xin hỏi máy của các mem khác có bị ko? Tôi xài O2 Trion. Nhờ a Quang tư vấn! Tks nhìu!

Tui dùng SoftBank, không bị lỗi này

hieunt

Anh Quang ơi, em cũng gặp một lỗi nhỏ là khi dùng Camera, nó ko nhận thẻ nhớ của em. Nó chỉ nhận cái Extended ROM và Main Storage thôi. Hic hic. Với cả không zoom được. Ngoài ra các chức năng khác thì có vẻ rất ổn. ROM chạy rất ổn định và nhanh.

dangtuan

Tui vẫn thấy 3.54.07.05 tương thích tốt

:-??
Anh Quang ơi, em cũng gặp một lỗi nhỏ là khi dùng Camera, nó ko nhận thẻ nhớ của em. Nó chỉ nhận cái Extended ROM và Main Storage thôi. Hic hic. Với cả không zoom được. Ngoài ra các chức năng khác thì có vẻ rất ổn. ROM chạy rất ổn định và nhanh.

Bạn dùng máy gì nhỉ? Mình dùng SoftBank, mọi App đều nhận TF card bình thường.
Còn bạn nói không ZOOM được là như thế nào nhỉ? không ZOOM được khi chụp ảnh hay khi xem ảnh?
Nếu là ZOOM của Camera thì sẽ thực hiện được khi chuyển ở các chế độ quay chụp khác nhau. Tui để chế độ chụp 2M thì không ZOOM được, nếu để quay phim L hoặc CIF cũng không ZOOM được. Ngoài ra đều có thể ZOOM tốt 1X thành 2X và ngược lại. :-??

coolguy

Ngoài lỗi file attachment ở trên, tôi cũng bị lỗi Camera ko lưu lại trong phần setting "lưu ảnh vào thẻ nhớ" như bạn. Mặc dù đã chọn "storage card" rùi save lại nhưng sau đó vào xem lại thì nó lại way trở về "main storage" hay "extended ROM" chứ ko chịu "storage card".
2 Lỗi này khó hiểu quá. Tôi xài O2 Trion. Mem nào biết thì giúp đỡ mình với. Tks nhìu!

Azumy

các bác cho e hỏi, tại sao e up rom lại báo lỗi recovery là sao ạg.thánk.đã có sspl.

overseas

Chào các ban tui cung dùng O2 Trion , và cũng bị lỗi chụp hình không lưu bào card được. vui lòng chỉ giúp, cám ơn nhiều
đồng thời khi up lên thì radio máy mình hiện là 1.07.03.10 không biết có đúng không, trong khi minh đọc thì thấy các bạn có 1.47...., chỉ mình với, thanks

hieunt

:-??

Bạn dùng máy gì nhỉ? Mình dùng SoftBank, mọi App đều nhận TF card bình thường.
Còn bạn nói không ZOOM được là như thế nào nhỉ? không ZOOM được khi chụp ảnh hay khi xem ảnh?
Nếu là ZOOM của Camera thì sẽ thực hiện được khi chuyển ở các chế độ quay chụp khác nhau. Tui để chế độ chụp 2M thì không ZOOM được, nếu để quay phim L hoặc CIF cũng không ZOOM được. Ngoài ra đều có thể ZOOM tốt 1X thành 2X và ngược lại. :-??

Mình dùng máy T-Mobile Vario 2. Phần camera thì đúng là mình toàn để 2M nên có lẽ không zoom được nhỉ. Nhưng cái vụ không nhận ra được storage card thì chịu, không hiểu tại sao, mọi bản ROM khác đều nhận và lưu trên storage bình thường. Bản này thì có thông báo phát hiện được storage nhưng không thể chọn và lưu được. Nếu có thời gian, bác Quang xem hộ anh em vụ này với. Thanks nhiều.;;)

Status
Không mở trả lời sau này.