• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hit Hit, em đã config trong Beam và trong mode của Bluetooth rồi nhưng vẫn ko dc bác ah :(. Trước dùng bản 2003 thì ngon nhưng khi up lên bản này nó bị "đơ"
:( Không làm sao mà gửi hoặc nhận qua bluetooth được mặc dù vẫn detect đc thiết bị :(

Bạn đành phải xem lại thao tác của mình thôi.
Vì mình vẫn gửi nhận qua lại giữa 2 chiếc PPC rất bình thường, file lớn nhỏ bao nhiêu đều được cả :-??

Bạn đã config trong BEAM nhưng bạn không ON BEAM giống như ON Bluetooth thì không thể nhận được file đâu.
Chúc thành công=D>

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Bạn đành phải xem lại thao tác của mình thôi.
Vì mình vẫn gửi nhận qua lại giữa 2 chiếc PPC rất bình thường, file lớn nhỏ bao nhiêu đều được cả :-??

Bạn đã config trong BEAM nhưng bạn không ON BEAM giống như ON Bluetooth thì không thể nhận được file đâu.
Chúc thành công=D>

Hình minh hoạ hình như là của Hermes :))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hình thì đúng không phải của BA nhưng đều có chung 1 cách làm mà, 2 VIP này SPAM quá đi mất, bắt bẻ từng tý một.

@ VIP Phuonglev : Em đã hứa rồi là phải làm đấy nhé :p
@ TaQuangDuc : Em còn nợ anh cái gì còn nhớ không, đừng có quên đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

VNkeyboard

Hình thì đúng không phải của BA nhưng đều có chung 1 cách làm mà, 2 VIP này SPAM quá đi mất, bắt bẻ từng tý một.

@ VIP Phuonglev : Em đã hứa rồi là phải làm đấy nhé :p

@ TaQuangDuc : Em còn nợ anh cái gì còn nhớ không, đừng có quên đấy :))

đây đây, của anh đây DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

chuoichincay

ROM CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV DVH
Phiên bản 6.01.02(04) giao diện Vista giống bản (03) tích hợp từ Poorlyduck bên xda-developers, link do VIP Phuonglev post​

Đặc điểm của bản ROM
Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Cảm ơn bạn VIP sirkojiro
Chúc mọi người vui vẻ :)

Tôi up bản này lên nhưng khi up xong, restart lại thì nó bị treo và đứng im ở màn hình chờ 3 màu :( Bác Mod giúp với !

Last edited by a moderator:

SirKojiro

Tôi up bản này lên nhưng khi up xong, restart lại thì nó bị treo và đứng im ở màn hình chờ 3 màu :( Bác Mod giúp với !

Bạn phải Hard reset đã. Xong bước đó thì OK liền, Bạn chú ý bản WM5, 6 or 6.1 đều phải làm vậy nhé không là hay bị lỗi ất ơ lắm.

tubua

Bác này chắc mới dùng Máy BLUE ANGEL ah? Với dòng khi Up Rom xong Bác phải Hard -reset (chọn No-Yes-yes) lại mới đc. Bây Bác hãy Up Rom lại 1 lần nữa và nhớ khi up thành công hãy Hard-reset lại nhé (cứ đưa PPC về chế độ Bootloader rồi Up Rom bình thường) . CHúc vui nha!

djtrungkien

tớ làm đủ mọi cách nhưng ko thể nhận file qua bluetooth mặc dù gửi thì được

Bạn nhìn hình ở ngay bài đầu của trang này xem, đảm bảo là được.:D

Anhtoitb

Hiện http://pdavnsoftware.com không down được!
MOD HÀ vui lòng Up 2 bản ROM này lên host khác được không ạ!
Muốn up thử quá anh ơi!

2 bản nào vậy MOD anhtoitb ơi, nhiều quá mình không nhớ nữa:D

NBLam

Tôi thấy bên Soft4vn.net đã ra một số ROM 6.1 tiếng Việt cho một số dòng máy khác như Hermes, Prophet, Wizard.... Các bác "đầu bếp trưởng" xem có thể add phần tiếng Việt vào ROM sắp ra không nhỉ :D Thanks

chuoichincay

Bạn phải Hard reset đã. Xong bước đó thì OK liền, Bạn chú ý bản WM5, 6 or 6.1 đều phải làm vậy nhé không là hay bị lỗi ất ơ lắm.

Cám ơn bạn đã giúp đỡ nhưng bạn ah, mình đã làm như bạn nói nhưng nó vẫn bị đơ :(. Mình up bản 6.1 (03) lên thì được mà. Cái bản 6.1 (04) này hình như lỗi:( Phiền bạn giúp nhé !

chuoichincay

Bác này chắc mới dùng Máy BLUE ANGEL ah? Với dòng khi Up Rom xong Bác phải Hard -reset (chọn No-Yes-yes) lại mới đc. Bây Bác hãy Up Rom lại 1 lần nữa và nhớ khi up thành công hãy Hard-reset lại nhé (cứ đưa PPC về chế độ Bootloader rồi Up Rom bình thường) . CHúc vui nha!

Hard reset thì mình biết rồi ( ấn nút power + soft reset ) nhưng mình ko hiểu No - Yes - Yes là thế nào ? mình up ROM nhiều lần rồi nhưng có bao giờ phải chọn cái này đâu :( hic hic Mọi khi Hard reset xong là máy nó tự load vào ROM mới ah :(. Bạn có thể chỉ giáo thêm chút đc ko :( mình cũng mới dùng dòng này một thời gian :(. THanks

phuonglev

Hard reset thì mình biết rồi ( ấn nút power + soft reset ) nhưng mình ko hiểu No - Yes - Yes là thế nào ? mình up ROM nhiều lần rồi nhưng có bao giờ phải chọn cái này đâu :( hic hic Mọi khi Hard reset xong là máy nó tự load vào ROM mới ah :(. Bạn có thể chỉ giáo thêm chút đc ko :( mình cũng mới dùng dòng này một thời gian :(. THanks

Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi nhé (hãy đọc kỹ các topic hướng dẫn uprom). Cách HR cho WM5 trở lên: Giữ cam+record chọt SR, sau đó chọn No, Yes, Yes bằng 2 phím cam, và record, bấm phím Mes là ok

nhipsongvn

Có nghĩa là bạn phải bấm tổ hợp phím camera + record + chọt reset. sau đấy nó hiện ra 3 dòng, tôi ko nhớ rõ là chữ gì nhưng dòng đầu tiên chỉnh là no thứ 2, 3 là yes (mấy cái dòng tiếng anh ấy bạn đọc chắc hiểu). Đây là 1 bước quan trọng để xóa nhưng gì codn xót lại trên rom cũ (phần mềm cài đặt chẳng hạn..). Làm thiếu bước này thì chắc chắc rằng hệ thống ko được trơn tru rồi.

chuoichincay

Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi nhé (hãy đọc kỹ các topic hướng dẫn uprom). Cách HR cho WM5 trở lên: Giữ cam+record chọt SR, sau đó chọn No, Yes, Yes bằng 2 phím cam, và record, bấm phím Mes là ok

Thanks bác nhiều nhiều lắm :D em làm theo bác chỉ okie rồi :D hì hì Thêm một kinh nghiệm quí báu dùng BA :D

0906928246

bản rom này mình cũng ko sao gởi được, nhận cũng ko được luôn, nhưng úp lên bản vista 04 thì vô tư,.

came

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (4) Vẫn bị lỗi Camera, Sau khi Quay phim, thì không thể bật Camera lai được nữa, phải Reset thì mới bật lại được, nhưng cứ quay phim là lại bị lỗi, chương trình kèm theo Rom này không bật được như Getting Strarted,Flicht Mode, cài HTC Home Vista vào thì bị lệch về bên trái màn hình, nhìn không cân đối
Nhân tiện các bác mod có biết chương trình nào giúp tự động bật Speaker Phone khi thực hiện cuộc gọi không, máy của mình khi nghe nhạc thì bình thường, nhưng khi thực hiện cuộc gọi thì phải bật Speaker Phone lên thì mới nghe dõ tiếng được, mình đã up thử nhiều bản Rom, thử thay mấy loại Loa

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (4) Vẫn bị lỗi Camera, Sau khi Quay phim, thì không thể bật Camera lai được nữa, phải Reset thì mới bật lại được, nhưng cứ quay phim là lại bị lỗi, chương trình kèm theo Rom này không bật được như Getting Strarted,Flicht Mode, cài HTC Home Vista vào thì bị lệch về bên trái màn hình, nhìn không cân đối
Nhân tiện các bác mod có biết chương trình nào giúp tự động bật Speaker Phone khi thực hiện cuộc gọi không, máy của mình khi nghe nhạc thì bình thường, nhưng khi thực hiện cuộc gọi thì phải bật Speaker Phone lên thì mới nghe dõ tiếng được, mình đã up thử nhiều bản Rom, thử thay mấy loại Loa

Cám ơn bạn, đúng là có lỗi về quay phim :), mình sẽ fix ngay cái này ít dùng quá đâm không để ý.
Còn lại các cái khác bạn phải tự tìm hiểu hoặc đọc kỹ lại đi nhé :)

Chú ý : Để khắc phục lỗi không bật camera được các bạn soft reset lại phone rồi mở lại camera.
Chọn Mode -> manage...
Ở mục Encoder : các bạn chọn Moniton-Jpeg AVI nhé (có lẽ do modul MPEG4 bị lỗi)
Mục Resolution : Tùy các bạn chọn kích cỡ
Sau đó OK là dùng được bình thường.

Pm : Mình sẽ fix lỗi này và thông báo lại sau nhé

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.