• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)

vettau

Oài không biết tại cái gì mà chiều nay up bản Flast& Black đến lúc backup contact thì chỉ dc có danh bạ tin nhắn không có cái nào, thử nhắn đi thì không gửi dc, mà nhắn lại cũng không nhận luôn !!!!!!!!!!!!! Phone vẫn nghe gọi bình thường. I:D DON'T KNOW WHY? :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Oài không biết tại cái gì mà chiều nay up bản Flast& Black đến lúc backup contact thì chỉ dc có danh bạ tin nhắn không có cái nào, thử nhắn đi thì không gửi dc, mà nhắn lại cũng không nhận luôn !!!!!!!!!!!!! Phone vẫn nghe gọi bình thường. I:D DON'T KNOW WHY? :D

Đó là do chương trình Backup tin nhắn của bạn, nó không tương thích với WM6.1, bạn thử dùng PIM Backup thay cho chương trình bạn đang dùng xem sao

SirKojiro

Đó là do chương trình Backup tin nhắn của bạn, nó không tương thích với WM6.1, bạn thử dùng PIM Backup thay cho chương trình bạn đang dùng xem sao

Khi dùng PIM để Backup danh bạ thì OK, Call log cũng OK còn không backup dc tin nhắn đâu Hà, mình thử mấy lần rồi.

0906928246

em dùng pim backup 2.8 vẫn backup được mà. SMS thì sau khi retore vẫn bình thường còn mail thì sau khi retore ko mở được

vettau

Thì mình dùng PIM backup 2.8 từ lâu rồi mà kể cả ở các bản Rom 6.0 khác,chỉ có bị ở bản này thôi. bỏ chế độ SMS Available đi thì tin nhắn lại hiển thị đầy đủ và nhận gửi bình thường, sau đó lại dùng PIM backup 1 File mới rồi Hr-Restore lại thì vẫn thế thậm chí còn không mở được phần tin nhắn cơ.nút cứng nút mềm đơ hết không tác dụng/ chắc .....

Chỉnh sửa cuối:

tranminh474

Bản Rom này chạy rất nhẹ nhưng có vài lỗi như sau: không bấm mở phone được mà phải Reset lại, khi nhắn tin thì rất khó để add tên trong danh bạ. Mong bạn fix những lỗi trên sớm để có bản Rom mới cho mọi người.

NBLam

Khi dùng PIM để Backup danh bạ thì OK, Call log cũng OK còn không backup dc tin nhắn đâu Hà, mình thử mấy lần rồi.

Trước giờ tôi vẫn dùng PIM Backup để sao lưu, vưỡn bình thường, có sao đâu nhỉ.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thì mình dùng PIM backup 2.8 từ lâu rồi mà kể cả ở các bản Rom 6.0 khác,chỉ có bị ở bản này thôi. bỏ chế độ SMS Available đi thì tin nhắn lại hiển thị đầy đủ và nhận gửi bình thường, sau đó lại dùng PIM backup 1 File mới rồi Hr-Restore lại thì vẫn thế thậm chí còn không mở được phần tin nhắn cơ.nút cứng nút mềm đơ hết không tác dụng/ chắc .....

Lỗi mà bạn nói là do chuyển tin nhắn từ WM6 lên WM6.1 đó mà bạn, chứ chuyển từ WM6.1 này sang 6.1 khác thì OK 100% luôn đó :p

nguyenquocbaao

ROm mới rất tốt.Chạy ổn định lắm anh Hà ơi.Đã up Rom xong,vẫn đang test,Sky force chạy rất ít giựt.Tốc độ cũng rất nhanh.Hii.Chẳng biết test cái gì nữa hết đây:-?:-?:-?

dungvietsec

Bluetooth chuẩn A2DP

Bác Dvha ơi build cho em bản ROM hỗ trợ Bluetooth chuẩn A2DP nhé. Cái bản này mà connect vào car audio system thì phê phải biết. trước đây em dùng WM2005 thì connect tốt nhưng từ khi up ROM của bác em không sử dụng tính năng này được. Mà bác Build ROM nhiều thế em chẳng biết chọn cái nào cả. thanks bác nhiều lắm! Bravo!!!=D>=D>=D>

pinochio

Lỗi mà bạn nói là do chuyển tin nhắn từ WM6 lên WM6.1 đó mà bạn, chứ chuyển từ WM6.1 này sang 6.1 khác thì OK 100% luôn đó :p

Mod Ha ơi cho hỏi cái này,

Minh không hiểu 2 bản Rom sau khác nhau ở chỗ nao và mình nên dùng bản nào: giữa 32MB PP FLAT & CLEAN và 16MB RAM 32MB PP FLAT & CLEAN. Minh dùng rất ít phần mềm: chỉ dùng ATM Directory, Lacviet TuDien, Ozi Map, Spb Pocket Plus, Spb Phone Suit. Cho mình hỏi thêm là "PagePool là gì và có tác dụng gì vậy? 32MB PP tốt hơn hay ngược lại so với 16MB PP vì sao?

Nhờ các bạn giải thích cho mình dùm. Nếu thấy vấn đề này đã được nêu ở chỗ khác rồi thì vui lòng cho mình link.

Thanks nhiều!

vettau

Không chắc đâu vì mình vẫn đang dùng 6.1 mà file Backup kia được backup từ bản gần nhất rồi,với lại chuyển sang bản 6.1 khác thì lại ÔK !!!!

Mình chuyển vẫn OK mà không phải chỉ 1 lần 1 ngày đâu :p

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác Dvha ơi build cho em bản ROM hỗ trợ Bluetooth chuẩn A2DP nhé. Cái bản này mà connect vào car audio system thì phê phải biết. trước đây em dùng WM2005 thì connect tốt nhưng từ khi up ROM của bác em không sử dụng tính năng này được. Mà bác Build ROM nhiều thế em chẳng biết chọn cái nào cả. thanks bác nhiều lắm! Bravo!!!=D>=D>=D>

Mình đã post ở trang 1 bài số 6, bạn có thể down về dùng thử nhé
Chúc vui:p

Chỉnh sửa cuối:

kaka_86

bác DVH ơi..sao bản rom của bác từ bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) sao nhạc nghe nhỏ vậy.(điển hình là nghe nhạc bằng WMP).em up ROM xong thấy nghe nhạc nhỏ quá lại thôi...buồn..em rất thích up bản ROM của bác.bác FIX lỗi này được không?cảm ơn bác nhiều.(hay tại bác cài WOW HD vào nên vậy)

Không to hơn đc đâu bạn, phần cứng nó có vậy thôi. Nếu muốn to hơn chỉ còn cách dùng soft WOW HD chọn profile là Headphone và chỉnh thêm chút nữa mà thôi

Last edited by a moderator:

TaQuangDuc

Chí lý!

Còn 1 vấn đề khác là: Bật hồng ngoại lên thì các máy khác không thể Search Hồng ngoại của máy mình được nhưng các máy đó thì lại Search được hồng ngoại của máy mình!
Các Bro thử kiểm tra xem có hiện tượng như của em không?

không hiểu gì luôn, bác giảng giải lại xem nào!
hay theo em hiểu là thế này:
khi máy BA1 bật hồng ngoại lên (hình như là bật thường xuyên, mặc định) thì máy BA2 và 3 không search được máy BA1 (cái này mới à nha)
nhưng máy BA1 lại search được máy BA2 và BA3.
hía hía, đúng không vậy ta?!
Cá nhân em không kết nối với máy khác bằng hồng ngoại bao giờ vì nó chậm, nhưng để chuyển contact thì khá hiệu quả, nhanh hơn là phải mở "Răng xanh" (blue tooth) nên khi nghe đến việc search device qua hồng ngoại là hơi bị choáng.
cheers

TaQuangDuc

chuyện là thế này:
em vừa gặp 1 con Magician không nhận được tin nhắn, thử hard reset thì nhận được, nhưng khi dùng file backup để backup lại dữ liệu cũ thì lại không nhận được tin nhắn.
Vậy nên mình nghĩ, backup cũng giống 1 file ghost, rất dễ sinh lỗi sau khi restore, vì thế các bạn dùng back up thì nên xem xét 1 chút nếu trước khi restore mà không gặp lỗi thì không phải do ROM, còn sau khi restore mà gặp lỗi thì 90% là đụng soft còn 10% còn lại là do file backup bị lỗi.
test đi rồi hẵng hỏi

Mình có phần mềm để backup tin nhắn rất hay, chỉ tin nhắn thôi nhé, tương thích hoàn hoàn với WM5-6 và 6.1, mình đã up trong bài Hướng dẫn upROM từ 2003 lên WM6 cho người mới. Bạn nào quan tâm thì down về dùng xem!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã cập nhật link down bản ROM sạch, hoàn toàn CLEAN không có gì cả. Bỏ NETCF, Office, SMS Alert FIX và các tool phụ đi kèm theo khác. Nếu bạn thích có thể down về dùng ở trang 1 bài 6

vnanhvn

Cho em hỏi chút, không hiểu sao sau khi em up Rom Flat xong, em muốn up lại bản Rom Black thì không được. Máy cứ dừng ở phần thông số mạng và thông số bản Rom thôi, không vảo được màn hình Win.
Muốn úp lại em phải up lại Win 2003 sau đó mới up được bản mình muốn hức hức. Từ hôm trước đến giờ em toàn phải làm vậy thoai hu hu!