• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)

ant999

cho mình hoi dzới mình chưa bao giờ up rom hết
vào mình chay file MaUpgradeUt_noID thì nó báo lỗi eron 150 gì đó và đại loại là kô nhận được PPC làm giờ các bro hic hic có phải chay file gì trước hay là chep file gì wa PPC trước kô vậy các bác

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hoi dzới mình chưa bao giờ up rom hết
vào mình chay file MaUpgradeUt_noID thì nó báo lỗi eron 150 gì đó và đại loại là kô nhận được PPC làm giờ các bro hic hic có phải chay file gì trước hay là chep file gì wa PPC trước kô vậy các bác

Bạn qua đây tham khảo nhé => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74 Không thảo luận vấn đề này ở trong đây!!! Thân!;;)

kaka_86

không anh Hà ơi..không phải do phần cứng đâu anh.mấy bản trước em up không bi nhỏ tiếng đâu.mấy bản fix lỗi thứ 3 và 4 của anh mới bị.anh tét lại nha'.em đang up bản fix 2 mới nhất của anh HOANGDAT không bi đâu.thanks anh nhé..

Mình đã nói rồi chỉ là do cài WOW HD vào nó mới lớn hơn thôi, còn lại mọi thứ như âm lượng chuông mình đã để MAX hết rồi, mình sẽ không nói lại vấn đề này nữa đâu
Thân

Last edited by a moderator:

pinochio

Anh Hà ơi, em up bản Flat & Clean mới nhất của anh thì gặp một vấn đề sau vơi WMP. Sau khi up Rom, caì WM plugin trong Ext Rom của anh --> chạy WMP thì nghe được file .mp3 và xem được mp4 (file do dùng camera của máy quay), nhưng vẫn không xem được .avi --> hình như WMP không nhận dạng file này được, click vào chẳng biểu hiện gì. Cài Core 1.2.3 thì thấy tiếng không thấy hình. Sau khi em Up Rom em thử WMP và CORE theo trình từ như trên, không cài thêm thằng nào hết nên chắc không có vấn đề về đụng soft.

Anh Hà hoặc bạn nào kiểm tra lại vấn đề này hộ mình nhé.

Thanks,

EM dùng TCPMP nhé hỗ trợ rất nhiều định dạng cộng với WM Plugins là ổn

NBLam

Ko biết có ai bị như tôi ko: Cái IE ko chịu nhận trang default homepage. Tôi đã cố đặt mặc định một số trang khác nhau bằng cách vào Tools Options nhưng ko ăn thua, hiện tại ko có trang mặc định nào cả và mỗi lần mở IE đều bị báo lỗi "Invalid address", sau khi điền địa chỉ để vào một trang nào đó thì lại bình thường. Tôi đang dùng bản flat & clean.

Đã kiểm tra, em vẫn đặt được bình thường anh ạ :D

kaka_86

bạn xem avi thì nên dùng smartmovie.(vẫn là số 1 về xem AVI).nếu dùng core thì dùng bản 1.1 nhé.Mình cũng bị tình trạng như ban.nên chẳng ham core 1.2.3 làm gì.hehe.vì bản 1.1 dùng ổn định nhất.không bị lỗi nào cả..không phải do rom anh Hà đau bạn a.bạn cài thử đi nhé.

Đúng như em nói :)

pinochio

bạn xem avi thì nên dùng smartmovie.(vẫn là số 1 về xem AVI).nếu dùng core thì dùng bản 1.1 nhé.Mình cũng bị tình trạng như ban.nên chẳng ham core 1.2.3 làm gì.hehe.vì bản 1.1 dùng ổn định nhất.không bị lỗi nào cả..không phải do rom anh Hà đau bạn a.bạn cài thử đi nhé.

Cám ơn bạn nhiều, mình sẽ thử làm như bạn nói. À cho mình hỏi thêm là nên dùng Core hay dùng TMCP (bản nào).

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquocbaao

Bạn nên xài TMCP 0.71rc.Tuy giao diện kg đẹp nhưng rát ổn định.Mình thường dùng cái này để xem phim,còn nghe nhạc thì đã có Pocket Music hoăc S2P.

kaka_86

dùng cả 2 bạn a.có thêm TMCP 0.72 xem được FLV dại gì không dùng.hehe.nhưng hình như bạn pinochio hỏi nhầm TOPIC rùi nhá..đây là TOPIC ve ROM mà.hehe

pinochio

dùng cả 2 bạn a.có thêm TMCP 0.72 xem được FLV dại gì không dùng.hehe.nhưng hình như bạn pinochio hỏi nhầm TOPIC rùi nhá..đây là TOPIC ve ROM mà.hehe

đúng như bạn kaka nói là mình hỏi nhầm Topic nhưng mà vì đầu tiên mình hỏi là minh không xem file .avi được không biết có phài do ROM mới của Mod Hà hay không (vì mình dùng WMP của WM5 vẫn xem được). Sau đó bạn kaka hướng dẫn mình dùng TMCP và Core v1.1 --> nhân việc mình mới hỏi thêm một chút --> để dễ theo dõi. Cuối cùng, vẫn sorry các mod vì đã thảo luận hơi lạc đề.

Thank kaka, anh Hà , và nguyenquocbaao

K

keys_keeperr

Guest
Khiếp thật đấy, pin của bác xin thật 4 ngày mới 1 lần sạc, hay bác ít dùng nhỉ, em 2 ngày là phải vào lọ luyện pin một lần.
Có lẽ do đồ họa cao lên lượng pin ngốn vào BA sẽ nhiều hơn bác ạ! Cái này không thể tránh khỏi được đâu!

Em dùng cục pin to uỵch được chủ cửa hàng sửa điện thoại quảng cáo lúc đi sửa máy. Dùng hơi cồng kềnh nhưng rất là trâu bác ạ.:D

laivinhanh

Mình gặp 1 vấn đề khi dùng bản rom này là: khi có cuộc gọi đến thì phải sau 3 hồi chuông hoặc lâu hơn máy mới báo có cuộc gọi đến. Mong mọi người chỉ mình cách khắc phục với. Thank!

TaQuangDuc

Mình gặp 1 vấn đề khi dùng bản rom này là: khi có cuộc gọi đến thì phải sau 3 hồi chuông hoặc lâu hơn máy mới báo có cuộc gọi đến. Mong mọi người chỉ mình cách khắc phục với. Thank!

có vẻ là do máy bị chậm rồi, chắc có cái gì đó phần cứng không hợp hoặc bạn chửa hardreset sau khi up ROM, cũng có thể đụng soft (cẩn thận với việc restore file backup) bạn thử up lại ROM, để nguyên xem có bị nữa không, nếu còn thì chỉ có mỗi 1 việc là tìm bản khác hợp với bạn (code khác chẳng hạn)
cheers,

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hic, PM cho pác DVH rùi mà sao ko thấy reply gì hết, em còn nhỏ tuổi, dùng black thấy nó sao sao áh, dùng green nó đẹp hơn...

hôm nay lang thang trên mạng đúng nghĩa
tìm đc bản rom này của pác DVH đc ai post bên forum mà tiếng gì em cũng pó tay :D

http://www.plusgsm.com.br/forums/showthread.php?t=57803

Trang đó là trang tiếng Bồ Đào Nha đó LongXuyenBoy :D
Còn giao diện xanh mình xin khất tới bản ROM sau nhé, sẽ có cái mới cho mọi người trong thời gian ngắn nhất :p

nguyenquocbaao

Chào bạn laivinhanh.Có phải bạn dể nhạc chuông ở thẻ nhớ không?Hồi đó mình để nhạc chuông trên thì nhớ thì cũng có tình trạng như thế.Bạn xem lại đi hen.

iciz04

em có con Imate Jasjam cung thuoc do`ng Hermes. Ca'c ba'c cho the? send em link chi? da~n tung buoc để UP ROM duoc khong? Em cam on ra't nhieu.

Bạn qua đây nhé cẩn thận UP nhầm là toi đấy :D

a3t

99,99% là bác đang dùng nhạc chuông trên thẻ nhớ, dùng nhạc trên máy là ok ngay

nguyenquocbaao

Hôm nay sáng sớm e thức dậy gọi điện lại cho bạn thì phát hiện rằng cột sóng vẫn đầy nhưng thực hiện cuộc gọi kg được.Mặc dù bạn vừa gọi cho e tức thì.Nó báo vài dòng ngay cột sóng nhưng tại vì dài quá e nhớ kg hết.