• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Build 19213 là build mới nhất của hãng AT&T chỉ dành cho dòng Kaiser và mình đã port đang cho dòng BA. Có thể đôi khi nó chạy không ổn bằng các build khác. Các bạn cứ UP thử và cảm nhận cảm thấy bản Build nào tốt nhất thì dùng nhé.
Port build mới để mọi người UP cho vui cửa vui nhà ý mà :)

o0oCr4zyxo0o

Chạy ầm ầm mà bác ơi! Bạn thử HR lại xem có bị như vậy nữa không nhé. Hiện giờ đang test thử Rom của bác hoangdat_vista thấy cũng pro và nhanh lắm ^^!

Đã thử hard reset và cài lại vẫn bị hiện tượng trên , ko biết có đụng soft ko mà thậm chí còn phát sinh ra lỗi chọc cảm ứng chỗ nọ thì mở chương trình chỗ kia (ví dụ chọc vào chỗ pBar thì nó lại ra thanh Start ---> Lại về với 19701 cho lành !!! :-??

rosebeast

Đã thử hard reset và cài lại vẫn bị hiện tượng trên , ko biết có đụng soft ko mà thậm chí còn phát sinh ra lỗi chọc cảm ứng chỗ nọ thì mở chương trình chỗ kia (ví dụ chọc vào chỗ pBar thì nó lại ra thanh Start ---> Lại về với 19701 cho lành !!! :-??

bác dùng theo cách hok càn căn chỉnh màn hình sau khi up ROM hả.cái do hay bị vậy lắm.có khi chăng dùng dc cảm ứng nữa cơ.=))chắc hok phải do ROM đâu bác ạ=D>

tigerboy

mình chưa thực sự hiểu lắm về cách đánh số thứ tự cách version Rom vì hôm 1/5 bác đã đưa ra bản 19701 còn bây giờ lại là bản 19213 ( mới hơn ???? ) còn bác Đạt thì hôm qua tung ra 1 bản 19900
mình thua luôn đành dựa trên ngày phát hành bản Rom để nhận định bản nào mới hơn :D
mấy bác thông cảm vì thắc mắc ko biết hỏi ai

Hoangdat_vista

mình chưa thực sự hiểu lắm về cách đánh số thứ tự cách version Rom vì hôm 1/5 bác đã đưa ra bản 19701 còn bây giờ lại là bản 19213 ( mới hơn ???? ) còn bác Đạt thì hôm qua tung ra 1 bản 19900
mình thua luôn đành dựa trên ngày phát hành bản Rom để nhận định bản nào mới hơn :D
mấy bác thông cảm vì thắc mắc ko biết hỏi ai

Bạn làm như thế là tạm đúng. Thực ra các KTV làm ROM không tự đánh những chỉ số đó( chỉ một số rất ít) bản 19213 là được Port trực tiếp từ ROM SHIP của Kaiser( ROm xịn từ nhà máy) Còn build 19900 là build được phát triển từ hai build 202 và 209( kiểu như chọn lọc nhưng ưu điểm của từng bản) rồi fake lại thành build 19900. Điều này các kỹ thuật viên ít ai nói ra. Tuy nhiên điều đó đâu có quan trọng, quan trọng là tìm được bản rom hợp với mình, đúng sở thích. Mà máy phải có ROM up liên tục mới sướng. Mục tiêu của KTV là đưa nhưng cái mới nhất, các hệ điều hành mới nhất trên các máy khác chuyển sang BA và tự hào rằng máy mình luôn" mới":D
Còn build 19213 mới hơn build 19900 và có vẻ" xuất xứ rõ ràng" hơn

Chúng ta may mắn là chọn BA chứ không chọn Aprine mà đến giờ vẫn ngậm ngùi mà sài WM2005 không vượt qua ngưỡng đó mặc dù cấu hình mạnh hơn cả BA

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chúng ta may mắn là chọn BA chứ không chọn Aprine mà đến giờ vẫn ngậm ngùi mà sài WM2005 không vượt qua ngưỡng đó mặc dù cấu hình mạnh hơn cả BA

Alpine chứ Đạt :D máy này vẫn chỉ dùng WM2003SE không lên nổi WM05 mặc dù cấu hình mạnh. Thật là buồn vì cấu hình chả giống ai :(

tigerboy

bác dvha cho mình hỏi với làm thế nào để chỉnh clear type ở chế độ landscape xem ebook mà ko có clear type bực mình lắm
tại mình thấy bản Rom của bác Đạt có nên hỏi thôi :D

mình đã tìm ra cáh giải quyết rồi ^.^
vào registry KEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\ClearTypeSettings.
chỉnh "OffOnRotation" từ 1 thành ko và soft reset là xong :D

Last edited by a moderator:

pinochio

Thank anh Hà nhiều. Hình như trong ROM mới này của anh đã chỉnh sửa Registry cho Wifi G rồi hả anh? Từ sau khi em up ROM này thì không thể nhận và gửi mess được. Không biết có ai bị như mình không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Alpine chứ Đạt :D máy này vẫn chỉ dùng WM2003SE không lên nổi WM05 mặc dù cấu hình mạnh. Thật là buồn vì cấu hình chả giống ai :(

HI! Mình nhầm sang O2II Thằng này bề ngoài giống y xì O2lli mà lại sài được WM 5, cấu hình thì yếu hơn Thế mới khổ chứ.:)):))

Thank anh Hà nhiều. Hình như trong ROM mới này của anh đã chỉnh sửa Registry cho Wifi G rồi hả anh? Từ sau khi em up ROM này thì không thể nhận và gửi mess được. Không biết có ai bị như mình không nhỉ?

Bạn HR lại để kiểm tra nhé. Sao có chuyện đó. ROM của MOD Hà từ trước tới giờ vốn rất ổn mà;;);;)

pinochio

Thank anh Đạt, để em kiểm tra lại xem thế nào ---> OK rồi. Em HR sau đó up lại ROM lần nữa thì OK. hehehe

Chỉnh sửa cuối:

rosebeast

mình góp ý nha,bản này hok chạy nhanh bằng build 701.nhưng chạy cũng ầm ầm à.=D>:D

o0oCr4zyxo0o

bác dùng theo cách hok càn căn chỉnh màn hình sau khi up ROM hả.cái do hay bị vậy lắm.có khi chăng dùng dc cảm ứng nữa cơ.=))chắc hok phải do ROM đâu bác ạ=D>

Sau khi up nó có bắt căn chỉnh đâu pác ??? Anh Hà build bỏ đi lựa chọn đó mà .
Nhưng mình cũng nghĩ như bạn nên đã thử vào Screen để căn chỉnh lại cho chắc ăn rùi nhưng vẫn bị nên đành phải giã từ nó !!! 8-|

K

keys_keeperr

Guest
Không thấy nút Thanks đâu cả! Cám ơn bác Hà nhiều lắm!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sau khi up nó có bắt căn chỉnh đâu pác ??? Anh Hà build bỏ đi lựa chọn đó mà .
Nhưng mình cũng nghĩ như bạn nên đã thử vào Screen để căn chỉnh lại cho chắc ăn rùi nhưng vẫn bị nên đành phải giã từ nó !!! 8-|

Ủa không cần căn chỉnh hả, bản nào vậy em hay anh up nhầm nhỉ :-/ ?

hena

anh Ha` ơi link sao rồi đấy.....xem lại đi anh ơi....đang máu quá....mà sáng giờ chưa down được....anh HÀ ơi hú hú....:(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiện tại Server đang gặp trục trặc rồi, các bạn cố chờ 1 thời gian xem sao, không được đành UP lên host khác vậy
Hoặc có thể các bạn down tại đây . Link do mem thangbinh UP lên rapid

Chỉnh sửa cuối:

o0oCr4zyxo0o

Ủa không cần căn chỉnh hả, bản nào vậy em hay anh up nhầm nhỉ :-/ ?

Bản này này anh : BA ROM CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH) 32MB PP (Green)
Em up xong vèo 1 phát nó vô luôn today, ko thấy căn chỉnh gì hết trơn , thấy lạ quá em hard reset lại mà vẫn thế !!! Anh test thử giùm em xem sao ??? :-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản này này anh : BA ROM CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH) 32MB PP (Green)
Em up xong vèo 1 phát nó vô luôn today, ko thấy căn chỉnh gì hết trơn , thấy lạ quá em hard reset lại mà vẫn thế !!! Anh test thử giùm em xem sao ??? :-?

Bản này anh đã kiểm tra rồi ko như em mô tả, nó vẫn bắt căn chỉnh màn hình mà. Hay em nhớ nhầm bản nào rồi, hoặc em có để file gì đó mà VIP NLAM hướng dẫn ở thẻ nhớ ko ?

o0oCr4zyxo0o

Bản này anh đã kiểm tra rồi ko như em mô tả, nó vẫn bắt căn chỉnh màn hình mà. Hay em nhớ nhầm bản nào rồi, hoặc em có để file gì đó mà VIP NLAM hướng dẫn ở thẻ nhớ ko ?

Hjx, em ko nhầm đâu mà anh, lúc đầu em dùng bản 19701, sau đó em hard reset, rùi bootloader để up bản 19213 . Sau khi up xong em lại hard reset,nó ko hề bắt căn chỉnh màn hình 1 chút xíu nào, lúc đầu em thấy rất lạ (tưởng anh bỏ lựa chọn đó cho máy khởi động nhanh), em yên tâm cài các soft y hệt như khi dùng bản 19701.Và hiện tượng thì máy chạy chậm và chọc chỗ nọ nó ra chỗ kia ---> em lại về 19701 cho nó lành . :-??

gacon1000

Hjx, em ko nhầm đâu mà anh, lúc đầu em dùng bản 19701, sau đó em hard reset, rùi bootloader để up bản 19213 . Sau khi up xong em lại hard reset,nó ko hề bắt căn chỉnh màn hình 1 chút xíu nào, lúc đầu em thấy rất lạ (tưởng anh bỏ lựa chọn đó cho máy khởi động nhanh), em yên tâm cài các soft y hệt như khi dùng bản 19701.Và hiện tượng thì máy chạy chậm và chọc chỗ nọ nó ra chỗ kia ---> em lại về 19701 cho nó lành . :-??

Thử up lại ROM coi bạn