• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

o0oCr4zyxo0o

Thử up lại ROM coi bạn

Mình thử up đi up lại 2 lần rùi đó bạn !!! Thui , nói chung cũng như anh Hà nói ,phiên bản ko quan trọng , cái chính là vọc hết mình và tự lựa chọn cho mình bản rom ngon lành nhất để mà dùng thui !!! Thx tất cả mọi người đã quan tâm và chia sẻ với mình nhé !!! chúc mọi người 1 ngày làm việc vui vẻ , hiệu quả và thành công !!!
:D

pinochio

Dear anh Hà, bản ROM này chạy Wifi đỉnh cực kì, bất kì mạng wifi nào có pass hay không có pass chỉ cần click turn on wifi là connected luôn. Sướng ghê.

o0oCr4zyxo0o

Dear anh Hà, bản ROM này chạy Wifi đỉnh cực kì, bất kì mạng wifi nào có pass hay không có pass chỉ cần click turn on wifi là connected luôn. Sướng ghê.

??? Thật ko vậy ta , nó vượt cả pass để connect Wifi á !!! :-??
Anh em nào đang dùng test lại hộ cái , nghe vô lý quá sức !!! :-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
??? Thật ko vậy ta , nó vượt cả pass để connect Wifi á !!! :-??
Anh em nào đang dùng test lại hộ cái , nghe vô lý quá sức !!! :-?

Ý pinochio ở đây là với wifi có pass nhập vào là connect luôn chứ không chập chờn như các bản trước ý mà em:D

Dear Pinochio, vậy là đúng ý anh rồi đó, đó là điểm khác biệt của bản này với các bản trước chỉ có điều anh chưa đủ điều kiện kiểm tra kỹ lưỡng hiiii

o0oCr4zyxo0o

Ý pinochio ở đây là với wifi có pass nhập vào là connect luôn chứ không chập chờn như các bản trước ý mà em:D

Dear Pinochio, vậy là đúng ý anh rồi đó, đó là điểm khác biệt của bản này với các bản trước chỉ có điều anh chưa đủ điều kiện kiểm tra kỹ lưỡng hiiii

Thì ra là thế , thanks "sư phụ" (nút thanks đâu mất tiêu rùi , gọi sư phụ trước chờ khi nào lấy BA về thì bắt đầu tầm sư học đạo :D , giờ em phải đi mượn máy của thèng bạn dùng cho đỡ vật :()
Bản này Wifi ngon lém hả anh ??? Hjx, chạm đúng chỗ sướng mà ko được dùng ---> Akay quá !!! :((

NBLam

Cảm ơn Mod Hà rất rất nhiều nhiều....... Up nào anh em ơi....

Thêm mirror trên mediafire để anh em download nhé. Tuy nhiên tôi chỉ có mỗi bản Green no RAM thôi:
http://www.mediafire.com/?0nljwcpxmyi

Và đây là ExROM luôn:
http://www.mediafire.com/?9tnm5yxtttn

Chúc vui!!!

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Hả? Bản này vào wifi tốt lém àh? Vậy là fải down về xem thử thế nào rồi. Bản kia chả hiểu sao em search ra wifi, wifi ko đặt pass, nhưng ko tài nào connect đc >"< connecting 1 hồi là im luôn :((

o0oCr4zyxo0o

Hả? Bản này vào wifi tốt lém àh? Vậy là fải down về xem thử thế nào rồi. Bản kia chả hiểu sao em search ra wifi, wifi ko đặt pass, nhưng ko tài nào connect đc >"< connecting 1 hồi là im luôn :((

LongXuyenBoy dùng bản nào vậy , các bản trước của anh Hà Wifi đều tương đối ổn định mà , mình dùng Wifi suốt trên bản 19701.Thử hardreset rồi test lại Wifi khi chưa cài phần mềm gì hết xem sao !!!:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Wifi người ta ko đặt Pass nhưng để chế độ lọc mã MAC thì có trời mới connect được :-??
Mỗi máy sở hữu 1 địa chỉ MAC khác nhau vì vậy địa chỉ MAC lạ truy cập vào là nó cho out là phải rồi

Dear o0oCr4zyxo0o : Vẫn chưa sửa xong máy hả em, người ta bảo nó bị sao?

LongXuyenBoy

Em test ở quán cafe wifi mà anh, đặt pass thì laptop sao connect vào đc :(
Có người bảo em xem hardware, nhưng mà em nghĩ đã search đc mà ko connect đc thì làm gì liên quan đến hardware, chắc phải HR rồi test lại thử xem ( em đang dùng bản 19701 green ), còn ko thì down xuống 2k3 xem có fải lỗi máy ko >"<

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em test ở quán cafe wifi mà anh, đặt pass thì laptop sao connect vào đc :(
Có người bảo em xem hardware, nhưng mà em nghĩ đã search đc mà ko connect đc thì làm gì liên quan đến hardware, chắc phải HR rồi test lại thử xem ( em đang dùng bản 19701 green ), còn ko thì down xuống 2k3 xem có fải lỗi máy ko >"<

OK, em thử với khóa này xem sao :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\TIACXWLN1\Parms]
"Dot11SupportedRateMaskG"=dword:8
;WLan 802G support (802B is 4)

o0oCr4zyxo0o

Dear o0oCr4zyxo0o : Vẫn chưa sửa xong máy hả em, người ta bảo nó bị sao?

Hjx , vẫn chưa anh ạ !!! Em đem qua gigaticvn381 Trần Khát Trân .
Tháo ra rùi kiểm tra những thứ lung tung và chưa đụng chạm gì đến main ,xem ra ko ổn rùi !!! :-??
Mod ThanhHa72 Đường Bưởi phải ko anh nhỷ ???

P/s : Nó mà die thì em vẫn phải cố kiếm tiền mua em khác thui, sau này học build Rom nhờ anh chỉ dạy em với nhé !!! Cảm ơn anh trước nhìu nhìu ạ ! Em ham quá mà chưa bít phải bắt đầu như thế nào, vì đa số link down tool đều die cả rùi !!! :((

tigerboy

Rom này mình thấy chạy chậm hơn bản 19701 và hay bị treo vớ vẩn tức lắm (chạy Mdict song song với Edictionary lâu lâu bị đứng máy rất là cú ) hay bị xung đột software nên mình đã quay lại với 19701 dù sao cũng vô cùng cảm ơn bác Hà đã làm ra bản Rom 19701 rất cool

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Rom này mình thấy chạy chậm hơn bản 19701 và hay bị treo vớ vẩn tức lắm (chạy Mdict song song với Edictionary lâu lâu bị đứng máy rất là cú ) hay bị xung đột software nên mình đã quay lại với 19701 dù sao cũng vô cùng cảm ơn bác Hà đã làm ra bản Rom 19701 rất cool

@ o0oCr4zyxo0o :Cứ sửa máy xong đi là anh trợ giúp nhiệt tình thôi ko phải cảm ơn đâu em :).
@ All : Qua các bài phản hồi của các bạn có vẻ như là build 19213 này có vẻ không ổn bằng build trước rồi. Các bạn thử UP build 19900 do MOD HoangDat build xem mình thấy build đó chạy rất ngon đó

rosebeast

@ o0oCr4zyxo0o :Cứ sửa máy xong đi là anh trợ giúp nhiệt tình thôi ko phải cảm ơn đâu em :).
@ All : Qua các bài phản hồi của các bạn có vẻ như là build 19213 này có vẻ không ổn bằng build trước rồi. Các bạn thử UP build 19900 do MOD HoangDat build xem mình thấy build đó chạy rất ngon đó

mình cũng đang định up thử bản của anh ĐẠT xem thế nào đây,mọi người khen dữ quá:D.e cũng định học build ROM mà hok bít phải bắt đầu từ đâu.mong anh HÀ giúp đỡ.thank a nhiều nhiều=D>=D>=D>=D>

khangluudan

các bác cho em hỏi câu hơi ngu tí, down về là file .7z, làm sao giải nén ra bây giờ ạ, cảm ơn các bác nhiều ạ