• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19213 (Build 19213.1.0.4 PV DVH)

vnanhvn

Không biết có bác nào bị như em không nữa, nhưng em có cái lỗi mà ức gần muốn chết, không gửi được và cũng không nhận được tin nhắn.
Bình thường khi mình không gửi được tin nhắn đi một lúc là nó thông báo not sent mess...., nhưng đằng lại lại không. ( cả cái thông báo sent mess nữa cũng không có ).

Các bác giải thích dùm em cái nhé! CẢm ơn các bác nhiều nhiều.

thaiduong2007

Không biết có bác nào bị như em không nữa, nhưng em có cái lỗi mà ức gần muốn chết, không gửi được và cũng không nhận được tin nhắn.
Bình thường khi mình không gửi được tin nhắn đi một lúc là nó thông báo not sent mess...., nhưng đằng lại lại không. ( cả cái thông báo sent mess nữa cũng không có ).

Các bác giải thích dùm em cái nhé! CẢm ơn các bác nhiều nhiều.

em gởi BT mà bác! gửi hoài nhận hoài. bác HR coi sao. nếu nó ko nghe up lại cho nó sợ :))
PS/: bác Lâm đi đâu rùi nhỉ:O

lttung

chúc mừng bác Hà với bản ROM diamond này!Bản này cool ngoài sức mong đợi,mượt mà, ko đụng soft. Chỉ có 1 lỗi "chung" duy nhất là kết nối bluetooth send file từ ppc sang laptop chưa được thôi!Còn lại ok hết!Khoái cái giao diện. Cho điểm 9/10

Oh, tớ cũng bị cái này, cứ tưởng máy mình hỏng. Máy không search được PPC, PPC cũng không search được Bluetooth nào

Còn lại thì mượt mà

LongXuyenBoy

Đã test bản rom này từ chiều đến giờ. Cảm giác là dường như nó chạy chậm hơn bản 19701 thì phải :(

P.S: bluetooth thì mình dùng laptop và PPC vẫn sync đc vô tư mà :| sync đc thì tất nhiên là copy data wa lại đc => PPC & PC vẫn gửi, nhận file cho nhau đc mà

vnanhvn

em gởi BT mà bác! gửi hoài nhận hoài. bác HR coi sao. nếu nó ko nghe up lại cho nó sợ :))
PS/: bác Lâm đi đâu rùi nhỉ:O

HR đến 3 đến 4 lần rồi đều không được, vậy thì do đâu mà tin nhắn không gửi được mà cũng không nhận được vậy các bác ơi. Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lttung

Vâng, vụ bluetooth thì em mới xem lại, cần Config trong BEAM và ON BEAM giống như ON Bluetooth. Sorry các bác.

0906928246

Em bị 1 lỗi nhỏ : trong phần chỉnh chuông tin nhắnn báo cáo mặc dù đã chỉnh chuong báo cáo là Alarm3 nhưng khi nhận báo cáo vẫn đỗ chuông alarm5. không biết có ai bị như em không. còn lại thì hết chỗ chê. hihi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Oh, tớ cũng bị cái này, cứ tưởng máy mình hỏng. Máy không search được PPC, PPC cũng không search được Bluetooth nào

Còn lại thì mượt mà

Mình thì dùng USB BlueSolei thì gửi nhận vô tư thậm chí còn có thể nghe nhạc PPC trên PC nữa kia.
Còn đối với 1 vài thiết bị Bluetooth khác có thể ko nhận ra cũng là chuyện bình thường mà.
Nói chung là gửi nhận Bluetooth được nhưng tất nhiên không ko có nghĩa là có thể kết nối với tất cả bởi HDH WM hay thiết bị phần cứng chưa tương thích mà chuẩn Bluetooth của BA là 1.1cũng khá cổ rồi, đến HDH XP còn có lúc ko tương thích và xung đột nữa là nói chi đến WM.

HR đến 3 đến 4 lần rồi đều không được, vậy thì do đâu mà tin nhắn không gửi được mà cũng không nhận được vậy các bác ơi. Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi bạn send tin nhắn thì đừng đóng ngay ô nhắn tin mà hãy đợi cho tới khi nào có thông báo Sent message thì hãy close lại.

Em bị 1 lỗi nhỏ : trong phần chỉnh chuông tin nhắnn báo cáo mặc dù đã chỉnh chuong báo cáo là Alarm3 nhưng khi nhận báo cáo vẫn đỗ chuông alarm5. không biết có ai bị như em không. còn lại thì hết chỗ chê. hihi

Mình không bị vì mặc định là Alarm3 mà, bạn có cài chương trình quản lý chuông nào không vậy

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Mình thì dùng USB BlueSolei thì gửi nhận vô tư thậm chí còn có thể nghe nhạc PPC trên PC nữa kia.
Còn đối với 1 vài thiết bị Bluetooth khác có thể ko nhận ra cũng là chuyện bình thường mà.
Nói chung là gửi nhận Bluetooth được nhưng tất nhiên không ko có nghĩa là có thể kết nối với tất cả bởi HDH WM hay thiết bị phần cứng chưa tương thích mà chuẩn Bluetooth của BA là 1.1cũng khá cổ rồi, đến HDH XP còn có lúc ko tương thích và xung đột nữa là nói chi đến WM.

Mình test rồi, bluetooth chuyển file giữa PDA và máy tính xách tay vô tư.

Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi bạn send tin nhắn thì đừng đóng ngay ô nhắn tin mà hãy đợi cho tới khi nào có thông báo Sent message thì hãy close lại.

Mình từ khi cài đến giờ send và receive tin nhắn bình thường, ko bị sao cả.

Mình không bị vì mặc định là Alarm3 mà, bạn có cài chương trình quản lý chuông nào không vậy

Của mình cũng thấy mặc định Alarm 3 bình thường :)

Đến giờ vẫn chưa có vấn đề gì cả, mọi thứ đều chạy tốt, chỉ có điều có vẻ khởi động lên bị dừng vài giây ở màn hình Today rồi sau đó mọi thứ bình thường. Chơi Skyforce vô tư :)

mailee

Đã úp xong, test được 1 ngày một đêm -> ý kiến:
1. Giao diện: rất đẹp, nếu không nói là đẹp nhất trong các bản mình úp từ trước đến giờ
2. Kết nối BT: cái này mình rất quan tâm vì thường xuyên dùng BT để nghe ĐT & nghe nhạc, kết quả test cho thấy: kết nối rất ổn định, chuyển qua lại giữa thoại & nhạc rất ổn (so với các bản khác là hơn hẳn)
3. Tốc độ load sau khi soft reset: hơi chậm so với một số bản, nhưng sau khi ổn định thì tốc độ ok
Tóm lai: đây là một bản rất đáng để úp, xin chân thành cảm ơn Mod Hà,

vnanhvn

Chẳng hiểu sao, up lại Rom cũng không gửi và nhận được tin nhắn, đành phải dow về 2003 để dùng sau đó up lại Rom này thế là lại được. Máy mới móc chán quá hức hức!

0906928246

trời đất có vụ đó nữa sao. mà hình như có một mình anh bị hay sao ấy, hồi trước em cũng không gởi và nhận tin nhắn được nhưng thử thay đổi tổng đài tin nhắn thì gởi bình thường. anh thử xem sao.

thaiduong2007

Đến giờ vẫn chưa có vấn đề gì cả, mọi thứ đều chạy tốt, chỉ có điều có vẻ khởi động lên bị dừng vài giây ở màn hình Today rồi sau đó mọi thứ bình thường. Chơi Skyforce vô tư :)[/QUOTE]

hồi trưa em cài SPB mb shell( ban trial) với cái icon của DinhPhu, đến chiều tự dưng ko set nhac chuông với âm báo tin nhắn đc nữa( chọi bút vô X button ko đóng đc cửa sổ luôn)SR ko khỏi
anh sài SPB MS có bị hiện tượng này ko?
em HR rùi. chút cài lại coi sao.
(xin cái (......) đưa DC mail rồi ma mãi chẳng thấy đoái hoài gì:()

NBLam

Tôi dùng SPB Mobile Shell và dùng Theme Diamond chạy rất ngon, ko bị như vậy.

Bác nào quan tâm đến cái theme Diamond đó thì vào đây nhé
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=343822&postcount=181

Mà hôm qua thấy có cái ThrottleLauncher 0.9.1Beta (TouchFLO 3D Theme) với giao diện theo phong cách HTC DIAMOND và hiệu ứng vuốt trượt các menu với các button to của Touch, các bác tham khảo nhé :D
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=348235&postcount=118

Ngoài ra tôi dùng cái PCM Keyboard 0.14 (bàn phím kiểu iPhone) có cái Skin Touch có sẵn của nó cũng đen bóng rất hợp với ROM này luôn :)

@Thaiduong: Đã PM cái chấm chấm đó cho bác rồi nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Mà hôm qua thấy có cái ThrottleLauncher 0.9.1Beta (TouchFLO 3D Theme) với giao diện theo phong cách HTC DIAMOND và hiệu ứng vuốt trượt các menu với các button to của Touch, các bác tham khảo nhé :D
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=348235&postcount=118

Đã cài và đã uninstall cía này rồi, trông có vẻ đẹp và cũng hay nhưng nó thay thế cái màn Today mất rồi, ko cần thiết :D

rosebeast

giao diện cực đẹp.chạy nhanh hơn bản green thì phải(theo cảm nhận của mình)==>đỉnh cao của các bản ROM:D:D=D>=D>=D>

nguyenquocbaao

Giao diện rất đẹp.Chỉ có khi reset vào window lại thì hơi chậm,nhưng sau đó thì nhanh,ổn định,chơi Skyforce cũng tạm,vì e thấy có lúc nó khựng lại nhưng chỉ 1s là hết.Nói chung là ổn định mà.Hii

vnanhvn

Bác Hà ơi, có lẽ em hỏi không đúng chủ đề lắm nhưng cũng cứ hỏi cho biết tại em đang chạy trên Rom của bác mà.
-Khi em cài PVLIP vào thì phần dung lượng Pin trong BA bị che khuất mất, có cách nào làm nó không bị nữa không?
-Còn cái nữa là phần hiển thị Pin trên góc trên cùng ấy, có cách nào % chui vào bên trong biểu tượng Pin không?
^^ Cảm ơn bác nhé!

Hoacoi

bản này giao diện rất đẹp, biểu tượng Pin có hiện cả % rất tiện.
nhưng nhiều lúc pin hiện 80% máy đã mất sóng, rồi 10 phút sau mới có sóng bây giờ thì khơi động lại máy báo 70% pin vẫn bình thường. vào wire chưa được 5 phút máy tắt luôn (khi Pin báo 100%)hay Pin của mình có vấn đề nhỉ ?

có bạn nào gặp bị như máy mình k ?