• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 CLEAN

habubi

Đây là bản clean 100% mình mới làm bởi thấy một số mem yêu cầu, cũng là sản phẩm đầu tay của mình. Mong mọi người cho nhận xét và cổ vũ để có động lực phấn đấu làm tiếp.
LINK
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 BLACK&CLEAN

Cám ơn Mod Dvha79_ddt đã hướng dẫn

Chỉnh sửa cuối:

Anhtoitb

VIP không post một vài hình ảnh về ROM + Thành phần sao?
Nếu không có các thông số ROM thì khó tham khảo lắm!

Hoangdat_vista

Chà BA lại thêm một Cooker nữa rồi, xin chúc mừng. Up hình lên nha bạn, để mọi người còn tham khảo chứ. Ít thông tin quá. Đưa chủ đề này lên chú ý để khích lệ tinh thần nào =D>=D>=D>

vnanhvn

Chúc mừng habubi ^^, không biết Rom thế nào đây? Mà sao bác không cho mấy cái ảnh minh họa cho nó thêm phần sống động nhỉ ^^?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đây là bản clean 100% mình mới làm bởi thấy một số mem yêu cầu, cũng là sản phẩm đầu tay của mình. Mong mọi người cho nhận xét và cổ vũ để có động lực phấn đấu làm tiếp.
LINK
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 CLEAN

Cám ơn Mod Dvha79_ddt đã hướng dẫn

VIP habubi làm khuya quá nên ko kịp post hình, hôm sau lại phải lai người yêu đi làm sớm nữa nên mong các bạn thông cảm :))

Mong rằng ROM của em ngày càng mượt mà và có chất lượng:D

habubi

Cám ơn mọi người đã động viên. Một lần nữa cám ơn Mod Dvha79_ddt đã nhiệt tình hướng dẫn cho em trong thời gian qua.
Thông tin bản rom:
100% Clean - ko hề có thêm soft nào khác.
Còn các thông số khác thì giống hệt bản rom 19701 của Mod Dvha79_ddt:
- Core 5.2.19701
- Build 19701.1.1.0
- NoRamDisk
- 32MB PagePool
-
[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19701.1100
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
OEM: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]
CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
CN=OEM Sign 2008
CN=OEM_UpdateCert
CN=DOPOD001

Còn đây là hình ảnh, mình chưa cài thêm soft j hết ngoại trừ Soti Pocket Controller.

LongXuyenBoy

Hơ hơ, bài đầu thì ko có hình minh họa, anh em xin 1 ít thì giờ cho 1 đống lun :))

habubi

Hơ hơ, bài đầu thì ko có hình minh họa, anh em xin 1 ít thì giờ cho 1 đống lun :))

Thì Mod DVha79_ddt đã viết rồi còn j. Đêm qua mình làm khuya quá, sáng nay phải dậy sớm để hoàn thành nghĩa vụ của "thằng người yêu" cho nên tranh thủ buổi trưa được nghỉ up cái.
Đây là sản phẩm đầu tay cho nên giới thiệu hơi nhiều. :D

Anhtoitb

Sao ROM của habubi mà trong ROM Version lại là: 6.10.06.DVH
Không biết bận Cook nên quên bản quyền cơ bản sao?

Hoangdat_vista

Trùi ui vậy là quên sửa mấy cái thông tin đó rồi!!! thui, bỏ cái hình đó đi:|:|, lần sau rút kinh nghiệm. Nếu không có Mod Hà làm chứng thì có khi người khác nói là trộm bản quyền đó!!! Còn mình tin chắc đây là sản phẩm của VIP HABUBI roài

habubi

Hi. Ko phải là mình quên mà là mình ko muốn. Bởi vì mình có được như thế này là nhờ sự hướng dẫn rất nhiệt tình của Mod Dvha79_ddt đó. Đồng thời mình đã làm được j lớn lao đâu, chẳng qua là mình bỏ bớt các soft đã tích hợp vào rom 19701 của Mod Hà thôi.

habubi

choáng quá, giờ thì BA sắp thành box mạnh nhất PDA rồi.
BA vẫn ngon chứ habubi? ;)

Dạ, vẫn ngon lành anh ạ. Em đã mua thêm quả pin dung lượng cao để dùng rồi. Chứ anh bảo cứ up, chọc liên tục thì xót 2 quả pin xịn quá. CHính nhờ con BA của anh mà em mới biết đến PPC đấy anh.

a3t

Hì hì, mong mãi thì cũng đã có đúng thứ mình cần rùi. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Mà tiện thể bác cho hỏi nếu muốn trích các ứng dụng từ một bản ROM có sẵn thì thế nào ạ, tại tôi chỉ muốn dùng một vài softs đi kèm của bác dvha, còn một số thì muốn bỏ đi ấy mà. Hoặc nếu có thể bác làm ơn up các soft của bác Ha lên nữa thì tốt. Tại thấy bảo bác tách từ bản của bác Hà ra. Cảm ơn bác trước

habubi

Hì hì, mong mãi thì cũng đã có đúng thứ mình cần rùi. Cảm ơn bác nhiều nhiều. Mà tiện thể bác cho hỏi nếu muốn trích các ứng dụng từ một bản ROM có sẵn thì thế nào ạ, tại tôi chỉ muốn dùng một vài softs đi kèm của bác dvha, còn một số thì muốn bỏ đi ấy mà. Hoặc nếu có thể bác làm ơn up các soft của bác Ha lên nữa thì tốt. Tại thấy bảo bác tách từ bản của bác Hà ra. Cảm ơn bác trước

Bạn cần những soft nào vậy? :|

nightfall

Mình khoái cái Today plugin to đùng trong bản Black Rom 19209 của mod DVHA79 thì có cách nào không?

Hoangdat_vista

sao memory chỉ có 77mb vậy bác

Nói như adv MOD Xuantruong có lẽ chưa đúng, có lẽ bác hiểu nhầm là RAM free . Còn ROM và Radio lưu trên bộ nhớ Flash chứ ko phải trên RAM
Có lẽ VIP HABUBI quên chưa chỉnh phần bộ nhớ dành cho RAMDISK nên hệ thống vẫn dành ra một phần RAM cho RAMDISK nên Memory chỉ còn 77Mb