• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 cho Trion: nên và không nên !!!

mình đã up rom 6.1 cho trion ...dung khá hay và đây là ???
1.radio mình đang dùng là 1.47.30.10 nghe gọi tốt nhưng nghe nhơ quá các pda ơi ..nên cài bản radio mới ko nhi
2.contact loat sim khá nhanh nhưng lại ko co copy to sim .nên ko thể copy từ máy sang sim ...rất bất tiện khi muốn lưu số vào sim..hưhuw
3.màn hình today thỉnh thoảng tự dưng bị chảy sang bên phải -> lệch màn hình ..chỉ hết được khi khởi động lại
4.con trion của em sao dao này hay lệch cảm ứng quá...hư hư
=)) chờ đợi rom hermer !!=))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình đã up rom 6.1 cho trion ...dung khá hay và đây là ???
1.radio mình đang dùng là 1.47.30.10 nghe gọi tốt nhưng nghe nhơ quá các pda ơi ..nên cài bản radio mới ko nhi
2.contact loat sim khá nhanh nhưng lại ko co copy to sim .nên ko thể copy từ máy sang sim ...rất bất tiện khi muốn lưu số vào sim..hưhuw
3.màn hình today thỉnh thoảng tự dưng bị chảy sang bên phải -> lệch màn hình ..chỉ hết được khi khởi động lại
4.con trion của em sao dao này hay lệch cảm ứng quá...hư hư
=)) chờ đợi rom hermer !!=))

Mình xin trả lời bạn như sau:

1) mình đã trả lời bạn bên topic thảo luận sử dụng
2) Có mục cóp từ Contact to Sim bằng cách bạn vào Contact vào menu chọn SIM manager, trong đó có chức năng này :-??
3) Màn hình bị chạy do 2 nguyên nhân :
+ do ROM hoặc Soft cài thêm bị đụng, cách này thì bạn đã biết nên khắc phục ra sao
+ Do màn hình cảm ứng của máy đã cũ nên hay gặp trục trặc như vậy. Cái này mình xin nói thêm là mình chưa bị lần nào.
4) Màn hình lệch cảm ứng thì phải thay thôi, bạn thử qua box phần cứng thảo luận nhé:)

jennydontcry

To duongphuongdong2009 : có phải bác đang dùng con O2 Trion không?Nếu đúng là nó thì con đó rất hay bị lệch cảm ứng đặc biệt là với những máy đời đầu.Chính ngày xưa em cũng dùng 1 chú Trion và cũng hơi bị lệch cảm ứng nên phải đổi sang Dopod 838 Pro dùng khỏi ngay bệnh lệch cảm ứng.Nói chung bị lệch hơi khó chịu chút thỉnh thoảng căn màn hình hoặc phải SR phát.Chúc vui!

hi DVH !! em đã thử cái đó ...ước gì nó copy được 1 so thôi thì tốt nhỉ ///em muốn copy một số điện thoai mới ..thi phải bỏ đánh dấu all số còn lại ...hưhưhư ..ma contact của em ..oi 389 sổ ...vị chi 387 lần click //huhuuh ..có cách gì có thể đơn giản ko bác ơi ///
a quên .cảm ơn huynh nhé.. GÀ TRỐNG

radio cua em còn bé quá ..nên up lại radio ko nhỉ ?? thanhk ...dạo này em bận quá ...reply em nghe ...hic ..

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
hi DVH !! em đã thử cái đó ...ước gì nó copy được 1 so thôi thì tốt nhỉ ///em muốn copy một số điện thoai mới ..thi phải bỏ đánh dấu all số còn lại ...hưhưhư ..ma contact của em ..oi 389 sổ ...vị chi 387 lần click //huhuuh ..có cách gì có thể đơn giản ko bác ơi ///
a quên .cảm ơn huynh nhé.. GÀ TRỐNG

Bạn ấn và giữ vào 1 số điện thoại trong Contact sẽ có Menu hiện lên và Bạn chỉ cần chọn Save to Sim là sẽ copy được 1 số thôi! Chúc vui!;;)

em vao simmager ấn và giử ///ko như bác nơi rôi ...nó hiện lên tưng O để click đánh dấu ...ko có ấn và giử được ///hepl me

có cách gì để khắc phục cho tinh trạng lệch cảm ứng trion sau khi up rom 6.1 ko vậy nhỉ ...nhiều lúc em muốn phát cáu lên được ...máy đang nghiên bản ..mỏ thay màn hinh nghe vẻ ko hơp lý cho lắm ..và lại rom 5.0 dùng em có bị lệch cảm ứng đâu nhỉ

PhamNhatThanh

có cách gì để khắc phục cho tinh trạng lệch cảm ứng trion sau khi up rom 6.1 ko vậy nhỉ ...nhiều lúc em muốn phát cáu lên được ...máy đang nghiên bản ..mỏ thay màn hinh nghe vẻ ko hơp lý cho lắm ..và lại rom 5.0 dùng em có bị lệch cảm ứng đâu nhỉ

lệch cảm ứng là bì phần cứng nhiều hơn đó Bạn nhất là dòng trion

i see..kiểm tra thế nào bạn...mình thấy đợt trược mới up rom thì hay bị lệch .nhưng giờ nghe vẻ nuột rồi ...thỉnh thoảng SR lại cái ngon ngay...

duyapple

Ò Trion và WM6.1

mình up lên WM6.1 ko hỉu sao O2 Trion cùa mình mất lun chất năng chạy java:-/, tìm hoài ko thấy biểu tượng Java đâu bữa! có bác nào biết, jiúp mình với nha! thanks! tại mình đang cần Java gấp! thanks!

huy

bản rom bạn mới up không còn java nữa thôi , bạn tìm bản rom có java up lại la ok ngay mà ...... chúc vui...

NhatToai

Super V.I.P
mình up lên WM6.1 ko hỉu sao O2 Trion cùa mình mất lun chất năng chạy java:-/, tìm hoài ko thấy biểu tượng Java đâu bữa! có bác nào biết, jiúp mình với nha! thanks! tại mình đang cần Java gấp! thanks!

Bản ROM bạn đã up được loại bỏ chương trình JAVA,có thể tải soft JAVA cài vào bình thường hoặc up lại RON khác.

bạn up rom 6.1 ở đâu vậy ..mình up cua DVH 6.1 có java mà ..bạn vao PROGRAMS -> APPLICATIONS -> java ..tìm kỉ lại xem bạn nhé ..good luck

sau khi mò mẫm ..em đã tìm ra cách để có thể lưu số điện thoại vào sim mỗi khi add số mới ....bạn vào contact -> menu ->sim manager -> new : đánh tên và paste vao number sau khi đã copy sẵn số mới cần lưu ....
sau một vài lần phải treo đeo lội xuối gọi điện hết người này đến người khác để xin lại số mỗi khi up rom ..giờ em đã vô sờ tư ... lưu ý : đừng quên add số ''NEW GIRL'' mổi khi nàng cho số vào sim luôn ...đê tránh phiên toái ..hihihiihi ...

cho GÀ TRỐNG hỏi giò ...đã có ai dùng bạn rom mới của MAN PHAM QUANG chưa vậy ....em đã tải về ..nhưng sau khi giải nén nó ko hiện các biểu tượng đế up được rom ...em đã hỏi mấy đứa khác ..nó bảo lổi rom ..nghi do trong quá trinh tải về bị lổi ..có ai co link SỊN cho em với ...thanks

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
sau khi mò mẫm ..em đã tìm ra cách để có thể lưu số điện thoại vào sim mỗi khi add số mới ....bạn vào contact -> menu ->sim manager -> new : đánh tên và paste vao number sau khi đã copy sẵn số mới cần lưu ....
sau một vài lần phải treo đeo lội xuối gọi điện hết người này đến người khác để xin lại số mỗi khi up rom ..giờ em đã vô sờ tư ... lưu ý : đừng quên add số ''NEW GIRL'' mổi khi nàng cho số vào sim luôn ...đê tránh phiên toái ..hihihiihi ...

Thích up ROM thì nên xài PimBackup.Nhỏ gọn-dễ xài-vĩnh viễn-chẳng cần tới contact trên Sim.

Thích up ROM thì nên xài PimBackup.Nhỏ gọn-dễ xài-vĩnh viễn-chẳng cần tới contact trên Sim.
PimBackup.........cai này nghe chừng hấp giẩn đấy ...có trong diển đàn ko bác ..sao bác ko cho em link doawloat nuô ô ô ô n ....hihiihiih

cuonglb

PimBackup.........cai này nghe chừng hấp giẩn đấy ...có trong diển đàn ko bác ..sao bác ko cho em link doawloat nuô ô ô ô n ....hihiihiih
Hiện tại tất cả các bản rom của HTC Hermes/Trinity đều được các bác làm rom tích hợp PimBackup vào luôn rồi đấy mà bác !

Hiện tại tất cả các bản rom của HTC Hermes/Trinity đều được các bác làm rom tích hợp PimBackup vào luôn rồi đấy mà bác !
minh đã tim ra chổ dấu pimbackup rùi ...nhưng mà dùng nó thế nào bản nhỉ ...mình đang vật lổn với kì thi LÂM SÀNG ...bạn biết nói cho mình nhé ...GÀ TRỐNG ....thanks

saoxathu

Xin cho hỏi khắc phục hiện tượng màn hình tự động quay dọc khi vẫn đang dùng phím, cứ mỗi khi thoát ra màn hình today y như rằng lại bị.

hieu1511

ban rom moi cho HTC 8525

mình mới dung WB có bản rom nào mới cho con HTC 8525 của em ko các anh? cho em cái link