• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V4 Build 20273.1.3.3 PV

xfile2208

Cám ơn Mod Dvha79_ddt

Như mod Dvha79_ddt đã hứa. Bản rom này là tiếp bước bản rom V12 chạy khá ổn định và nhanh của mod Hà.

Link down
No ramdisk

Cảm nhận đầu tiên với bản ROM được cooked by Habubi là tốc độ hơn hẳn so với bản Rom của pác Hà, trước test bản Rom của pác Hà khi sử dụng tin nhắn hơi chậm, nhưng bản này thì rất good các vấn đề read messaging, reply..trơn tru và mượt. Về dao diện thì bổ sung thêm black themes làm đen bóng sướng mắt. Vấn đề tiết kiệm pin thì thấy không có gì, vì test thử nhận cuộc gọi với thời gian 25 phút từ 100% xuống còn 90% (cái này thì mang tính chất tương đối vì có thể do pin của mình chất lượng đang trên đà đi xuống).
Mình cũng không khoái bản dial nên đã để lại chế độ nguyên bản
Một vài cảm nhận đầu tiên

cái này thì mình thắc mắc ý kiến của pác a3t vậy thôi chứ còn mình đã down được rồi!

Cám ơn sự nhiệt tình của pác Habubi và pác Hà dành cho anh em BA

L

lhavn15

Guest
Bác Habubi có thế cho em bản Clean được không? Em thích tự cài mấy phần mềm để tiết kiệm bộ nhớ máy. :D
Thanks bác.

Cảm nhận trước mắt là khó chịu về cái dial nên đã đưa về defaut, thứ 2 là wifi bắt kém hơn,thứ 3 là sau khi bắt được wifi,sau đó tắt đi rồi mở lại thì thấy có báo trạm wifi nhưng connect thì không được.Còn những cái khác thì ok,ROM chạy rất mượt.Cám ơn 2 pác DVHA và Habubi.

NBLam

Hè hè, thế cuối tuần này có ROM mới ko Habubi nhỉ? ROM mới chắc chắn phải ngon hơn ROM này rồi :))

blacksky2210

Đâu có đâu.ngon mà.minh dùng 3 ngày rùi mà vẫn không bị treo máy 1 lần nào lúc on off power.ROM Này GOOD lắm anh Hà và HABUBI ạ.

ý mình là đôi lúc nghe nhạc bị giựt,bản ROM trước thì ko bị

rosebeast

mình dùng đúng 1 ngày sau đó phải chuyển về lại ROM của anh HÀ.bản này hok hiểu sao máy mình bị tin nhắn đến muộn.load tn rất chậm.các ROM trước của anh HÀ hok bị.bật màn hình phải bấm nút tới 5 lần màn hình mới hiện lên.hok bít là bị sao luôn:-??

habubi

Hè hè, thế cuối tuần này có ROM mới ko Habubi nhỉ? ROM mới chắc chắn phải ngon hơn ROM này rồi :))

Dạ, máy em đang bị virus. Đợt này chán quá, máy móc từ PDA đến laptop cứ dở chứng :(( :(( :((. Em vẫn đang làm nhưng có lẽ sẽ muộn hơn dự định anh ạ. :D :D :D

mình dùng đúng 1 ngày sau đó phải chuyển về lại ROM của anh HÀ.bản này hok hiểu sao máy mình bị tin nhắn đến muộn.load tn rất chậm.các ROM trước của anh HÀ hok bị.bật màn hình phải bấm nút tới 5 lần màn hình mới hiện lên.hok bít là bị sao luôn:-??

cái này thì bạn cài thêm cái SMSdeliveryreceipt trong file cabs của bản ROM cũ của anh hà là ok thôi mà!

To All: Ai bị lỗi bắt wifi yếu như mình hem?

vnanhvn

Kiểm tra sau một hôm công nhận một điều là tốc độ để chạy các ứng dụng khá nhanh, nhưng khi ấn các số để gọi thì cảm giác hỏi chậm và có vẻ giựt giựt ^^. Cái nữa là tin nhắn đến khá chậm so với các bản trước mà có lẽ là phải sau khi bật màn hình sáng lên nó mới đến!

Còn wifi và blut mình không phải nói thêm vì ai cũng thấy ^^!

Mong bác habubi phát huy các điểm mạnh và nhanh chóng fix các lỗi trong Rom để hoàn thiện hơn ^^!

netvietcomputer

Cám ơn Mod Dvha79_ddt

Như mod Dvha79_ddt đã hứa. Bản rom này là tiếp bước bản rom V12 chạy khá ổn định và nhanh của mod Hà.

Link down
No ramdisk
Bản ROM của bác chạy tốt nhưng có 1 cái là tin nhắn vẫn đến chậm. Lúc vừa gửi tin đi vào lại Inbox là nó treo 1 lúc mới vào đc.Lúc và thì cả tin báo cáo và tin nhắn cũng báo về một lần. Mong bác tiếp tục hoàn thiện bản Rom của mình để mọi người đc thưởng thức.thank

KennyVo

bản room khá ổn định nhưng mình vẫn cảm giác được lúc gởi SMS nó bị chậm. những lời góp ý này không phải có ý chê trách gì đâu à nghen mà là góp ý để habubi càng build room càng hoàn thiện. mình thì chỉ biết sài thôi nên không dám che trách gì đâu. có room để up là cảm ơn lém roài.

have a nice day to all....

habubi

bản room khá ổn định nhưng mình vẫn cảm giác được lúc gởi SMS nó bị chậm. những lời góp ý này không phải có ý chê trách gì đâu à nghen mà là góp ý để habubi càng build room càng hoàn thiện. mình thì chỉ biết sài thôi nên không dám che trách gì đâu. có room để up là cảm ơn lém roài.

Mình rất cảm ơn nhuững lời đóng góp có tính xây dựng như thế này. Mình rất cám ơn mọi người đã cùng dùng và tìm ra những khuyết điểm của bản rom. Hy vọng sẽ có thêm nhiều ý kiến đóng góp có ích như thế này.

kaka_86

Có thể Do mạng lỗi đó bạn.vì bản Fix SMS DELEVERY này ngon mà.mình dùng trên các ROM khác cũng không bị.MẠng dạo này chán lắm.:-??

vnanhvn

Bản ROM của bác chạy tốt nhưng có 1 cái là tin nhắn vẫn đến chậm. Lúc vừa gửi tin đi vào lại Inbox là nó treo 1 lúc mới vào đc.Lúc và thì cả tin báo cáo và tin nhắn cũng báo về một lần. Mong bác tiếp tục hoàn thiện bản Rom của mình để mọi người đc thưởng thức.thank

Cái này thì bản Rom nào cũng bị bạn ạ! Không thể trách bác bubi về cái này được! Mỗi lần gửi tin nhắn xong, bạn nên ở trong inbox một tẹo để tin nhắn gửi đi hoàn thiện nhé, sau đó bạn có thể tiếp tục sử dụng nhưng gì bạn muốn ^^!:p