• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 Build 23052 cho Blue Angel

Satan

Windows Mobile 6.5.1 beta Build 23052 (Deutsch/English) by D-Two!!!

bản tiếng ĐỨC: http://rapidshare.com/files/286240592/WM6.5.1_BlueAngel.-__D-Two__-.rar/
bản tiếng ANH: http://rapidshare.com/files/286249179/WM6.5.1_BlueAngel.-__D-Two__-ENG.rar/

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

Dùng rất good , cảm ứng rất mượt , đây là bản win 6.5 tốt nhất từng dùng , mấy bro up nhanh lên thôi

thangbinh

thank bro, mai up xem sao, cốc bỏ ở công ty rồi :D

@satan : bro test coi có ngon hơn rom của sun ko vậy ? thank bro. về khoảng hạn dùng của chứng chỉ này nọ, rom sun gần đây toàn bị lỗi hết hạn của chứng chỉ ko cài thêm 1 vài soft dc

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
Keke.....Thế là được cái build mới giao diện mới...Tiếc là con BA của em đứt phịch cái cáp mh ko up rom được òi:(:)(:)((

Satan

khà khà! ROM ngon! giao diện mới! build mới không sợ hết chứng chỉ! sơ bộ thì chỉ nhiu đó! từ từ test típ! :D

nghinguyen

sao ko thấy chổ nào để set Ơner hết vậy ? có anh e nào biết chỉ e đi. thanks

thangbinh

chà, giao diện mới nhìn đẹp ghê, nhưng chưa quen với cái nút start nằm ở dưới

PS : chỗ set owner đâu có đâu bro ? vừa test tiếp là vẫn bị cái chứng chỉ, điển hình là cài thêm soft lichviet vào chạy ko dc :(

Chỉnh sửa cuối:

nghinguyen

bạn vô settings -> personal là thấy chỗ set Owner nhé bạn!

thanks bác nhưng e vẩn ko thấy ?
Phần setting cho keyboard cũng ko có ?
Lúc trc xài bản của bro SUN thì có. Ko biết bản ày tác giả cất ở đâu

tebaomang

Nếu muốn set owner thì có thể dùng chương trình MultiOwner hoặc vào registry để sửa.

Bản này thiếu một số setting, không Owner setting và mí cái nữa (không quan trọng mấy). Nhưng nói chung là đẹp, soft key to, dễ dùng, tính năng zoom không hiệu quả, nhiều khi hơi khó chịu.

Bản này cũng ngốn pin tương đối nhưng dùng vẫn tốt.

P.s: Mấy themes đi kèm chỉ có Classic Blue là dùng được còn mấy theme khác không hiện menu kiểu WinMo 6.5 >"< cài sdkcerts rồi mà cũng chả được >"< các bác biết phải làm sao ko :(
Thêm nữa là cái phím ok/close dùng lúc được lúc không :(

Chỉnh sửa cuối:

thang_hesman

mình test thử rồi rom này tốt cho bạn nào thích dùng wm6.5
pin ít hao ( mình vừa nghe nhạc vừa tinh chỉnh trong mục star menu 30 phút hết 18% pin), nghe gọi , nhắn tin tốt, cài 26 soft như coreplayer (mình không dùng windowmedia của rom), spb plus, resco photo, backup, audio, phonEx, mdict, vietmedic, skyscape, medicalwizard, và chục cái sòt linh tinh khác nhưng vẩn chưa thấy đụng chạm, tốc độ thì không hơn gì rom 6.1v14 của anh Hà
tuy nhiên có những cái không thích hợp cho mình:
mặc định của rom là vuốt ở một số mục của hệ thống như explorer, ...do đó khi dùng resco explorer thì vuốt không còn mượt nữa(mình không biết cách tắt mặc định vuốt trong rom), không hỗ trợ vuốt khi đang ở trong soft( vd: vietmedic) mà cần phải cài Ftouchsl
khi chạm vào một chữ nào đó trên màn hình thì sẽ hiện lên cái khung phóng đại chỗ mình đang chạm vào, cái này cũng thấy hơi khó chịu( chắc do lạ quá mà lại không cần thiết)
soạn tin nhắn thì khi nhập tên vào mục To thì không thấy xuất hiện số ĐT để mình chọn người gửi tin
khi vào trong một soft nào đó thì khi vào mục menu cái bảng lựa chọn hiện lên to quá, thấy đẹp nhưng bất tiện khi phải kéo lên xuống để chọn mục cần tìm
Nhận định của mình: Rom ổn định, giao diện đẹp, tuy nhiên nếu ai sử dụng nhiều ứng dụng, muốn vào và dùng soft nhanh thì WM6.5 chưa phải là lựa chọn hàng đầu. Mình đã quay lại bản rom WM6.1V14 của anh Hà, cài cái Spb plus vào là có thể vào các ứng dụng thuận tiện nhanh gọn hơn so với WM6.5
chúc các bạn luôn vui khỏe

hueclub

Chú có những ý kiến rất đáng kể?nói chung rom này ok nhưng vẩn có 1 số lổi nhỏ nói đúng hơn la chưa quen ( ví dụ từ 6.1up lên 6.5 ban đầu rất khó sữ dụng tuy nhiên dùng từ từ là ok tất.

tebaomang

Ủa vuốt vẫn mượt và phím To trong phần soạn tin nhắn vẫn hoạt động bình thường mà :|
Đọc bên xda-developers thì hình như cái menu to là do còn lỗi về độ phân giải và tác giả còn đang nghiến cứu :-??

sasser

up lên mediafire giúp anh em bác chủ topic ơi. rapid khó down quá

Chỉnh sửa cuối:

Satan

chà, giao diện mới nhìn đẹp ghê, nhưng chưa quen với cái nút start nằm ở dưới

PS : chỗ set owner đâu có đâu bro ? vừa test tiếp là vẫn bị cái chứng chỉ, điển hình là cài thêm soft lichviet vào chạy ko dc :(
à mình không để ý! hic đúng là ko có chỗ set Owner và keyboard! cái này chắc cần chỉnh sửa trong registry rồi! hì