• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

ltdrs

Bác cracing đã ra bản 6.5 build 21500 có tên CRMAC v2 beta... các bác test thử nha

Version 2 Beta - Is BacK

From many days been very busy with CR86 THD ROM's developments so was unable to continue CMac ROM's. But now CRMac is back with WinMo 6.5 build. However its a beta release and I request your feedbacks. This version is a basic mean that it doesn't contain many apps and of course some of you might like clean and naked ROM's....... As usual the description is below, Please read it before downloading, flashing and using the ROM.

ROM Version :

ROM Version : 2.0.0.0.0 WWE
OS Version : 6.5.0.0
Releasd Date : 13 Apr 2009

OS Version :

Windows Mobile 6.5 Professional
CE OS 5.2.21500 ( Build 21500.5.0.0 )

Preinstalled Softwares :

Advanced Config v3.3
AdvancedNetwork v1.0.10.1
Arcsoft MMS v5.0.31.81
BtCrawler v1.1.0
Bluetooth FTP v1.2.33309.91
Camara v3.00.25498
Comm Manager v2.7.5.0
ClearTemp v1.2
iPhone, Diamond, Topaz, Rhodium Mixed Ringtones
EzInput Keyboard Suite
HD Wallpapers
Hibernate v1.40
iPhone skinned calculator
iPhone skinned dialer
iContact Avian Edition 7.0.4 beta
ImageViewer 0.9
HTC Task Manager v2.1.34837.5
MS Office 6.1
cHome
OBEX Inbox v0.94
PIM Backup v2.8.0.0
PDAcraft Paint v1.1.2
RSS Hub v2.1.1.1083.01
Synchro Time 0.94
Smartskey ( Overclocking Disabled)
SRS WOWHD With BT v1.2.10.0
iNote v1.0
TaskMgr 3.1
Voice Recorder v1.10.18181632.3
Windows Media Player v10.3 Build 21500

Games :

BubbleBreaker
Chess
Kevtris
PocketSand
PocketSudoku
Solitare

Known Bugs :

Not Found Yet.

Memory Details :

Storage - 38+ MB Free.
Program - Min 18 MB ~ Max 20 MB free.

* The ROM is already in DSIP edition so if you need EzInput then use the switch it.

For SoftSPL Users :

Bin folder is hidden in the package so first you should enable "Show hidden files and folders" in folder options and then copy the nk.nbf from the bin folder.

For HardSPL Users :

Just run the welcome shortcut or enable "Show hidden files and folders" in folder options then go to bin folder and run RUU_GO.exe.

Welcome shortcut is only for hardspl users. NOT FOR SOFTSPL USERS

Download Link :

Enjoy, Mirror #1 ( Coming Soon ).

intertho

èo ơi down lâu quá trời, up xong giao diện nhìn đẹp lắm nhưng chạy hơi chậm

haipda

Lỗi OK/Close là như thế nào vậy....
Today bạn đang dùng Windows defaul của CHome thì không thể xuất hiện bất kỳ chương trình nào ngoại trừ các PM liên quan tới CHome như Showaco Titanium Weather tại Today!

ví dụ như bạn vào:Settings -> Today -> Items chọn xong bạn nhấn OK trên góc phải màn hình thì nó cứ trơ ra thi thoảng lại được:D

boydeptrai

mình xài bản của CRacking ko thấy bị vậy. Có thể do từng máy khác nhau chăng, mình chưa lần nào bị lỗi OK/Close.

NhatToai

Super V.I.P
ví dụ như bạn vào:Settings -> Today -> Items chọn xong bạn nhấn OK trên góc phải màn hình thì nó cứ trơ ra thi thoảng lại được:D
Trong Setting của TaskManager(thẻ button) có 2 lựa chọn là End program by tapping "X" và End program by tapping and holding "X".Bạn thử chọn dòng 1.
Nếu như khi vào những mục khác và tap OK để đóng bình thừong và chỉ khi vào Settings -> Today -> Items thì nó mới chậm một tí là do nó đang thiết lập lại Today(kể cả khi vào đó nhưng không thay đổi gì).
Tiếp theo muốn một bản ROM chạy tốt và mượt nhất cần phải HardReset sau khi up.Sau khi quá trình setup hoàn tất và đã vào win rồi cần phải tiến hành Align Screen lần nữa (Start/Settings/System/Screen)cả Portrait và Landscape.

haipda

bác đó fix ko được :( bạn có thể vào Setting, System, TaskMan, chỉnh button là Tap to close programs, mình chỉnh vậy thấy tốt :D

@haipda: muốn reset máy ngoài today thì click + hold nút power là sẽ hiện ra tùy chỉnh cho bạn, mặt khác, nếu xài CHome thì những chương trình khác ngoài today sẽ ko được hiển thị, vd như Battery Status hay shortcut của PSshutdown. Anyway, ROM của CRACING chạy vẫn mượt dù RAM không cao, khoảng 22-23MB thôi.
(lần sau hỏi gì thì bạn lựa lời, hỏi cho đàng hòang nhé :), với cách bạn hỏi, sẽ khó nghe được câu trả lời, vài lời góp ý :) )

cám ơn bạn đã góp ý nhưng làm như cách bạn nói thì bất tiện lắm ý của mình là muốn hiển thị cái PSshutdown ở góc dưới màn hình today vì phím đấy mình có thể off màn hình,off nguồn hoặc reset tùy thích

Rose_killer

cám ơn bạn đã góp ý nhưng làm như cách bạn nói thì bất tiện lắm ý của mình là muốn hiển thị cái PSshutdown ở góc dưới màn hình today vì phím đấy mình có thể off màn hình,off nguồn hoặc reset tùy thích

bạn muốn hiện cái PSshutdown thì chỉ cần giữ nút tắt là nó tự hiện lên mà

0988456766

Well-Known Member
Muốn hiện cái Psshutdown ở thanh công cụ chỗ buttom bar thì vào Today tắt cái Window default, còn không thì up Wm6.1. Dùng CHOME thì sao đc! X-(

can1caiten81

Muốn có cái Psshutdown thì bạn vào Windows copy file powerwarning roai paste vào start menu là ok.Mình làm thế cho tiện.

haipda

bạn muốn hiện cái PSshutdown thì chỉ cần giữ nút tắt là nó tự hiện lên mà

vấn đề là hạn chế sử dụng phím cứng nếu nhấn và giữ vào phím power thì vao start cuộn cái biểu tượng Psshut trong program cũng được nhưng mất nhiều thao tác

haipda

Các file đều cài vào máy vì dung lượng cũng nhỏ gọn.
Dòng code bạn cần nhập là ASI|VN|VM017|HANOI
Phần mềm Titanium Weather của Showaco này các bạn có thể tham khảo cách cài và tải version mới nhất (v3) tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51082

mình cài được rùi phải giải nén file CSDL chép vào thẻ nhớ sau đó dùng Word mobile mở file đó rồi copy cả đoạn cod này:ASI|VN|VM017|HANOI
vào phần zip cod or location cod ấn ok sau đó thoát ra vào dòng thứ 2:run full update and exit ấn ok là được mỗi tội mỗi lần chọn thành phố khác thì hơi mất thời gian(nhớ là máy bạn phải đang kết nối mạng chứ nó không tự kết nối)

haipda

Bác cracing đã ra bản 6.5 build 21500 có tên CRMAC v2 beta... các bác test thử nha

Version 2 Beta - Is BacK

From many days been very busy with CR86 THD ROM's developments so was unable to continue CMac ROM's. But now CRMac is back with WinMo 6.5 build. However its a beta release and I request your feedbacks. This version is a basic mean that it doesn't contain many apps and of course some of you might like clean and naked ROM's....... As usual the description is below, Please read it before downloading, flashing and using the ROM.
ROM Version :

ROM Version : 2.0.0.0.0 WWE
OS Version : 6.5.0.0
Releasd Date : 13 Apr 2009

OS Version :

Windows Mobile 6.5 Professional
CE OS 5.2.21500 ( Build 21500.5.0.0 )

Preinstalled Softwares :

Advanced Config v3.3
AdvancedNetwork v1.0.10.1
Arcsoft MMS v5.0.31.81
BtCrawler v1.1.0
Bluetooth FTP v1.2.33309.91
Camara v3.00.25498
Comm Manager v2.7.5.0
ClearTemp v1.2
iPhone, Diamond, Topaz, Rhodium Mixed Ringtones
EzInput Keyboard Suite
HD Wallpapers
Hibernate v1.40
iPhone skinned calculator
iPhone skinned dialer
iContact Avian Edition 7.0.4 beta
ImageViewer 0.9
HTC Task Manager v2.1.34837.5
MS Office 6.1
cHome
OBEX Inbox v0.94
PIM Backup v2.8.0.0
PDAcraft Paint v1.1.2
RSS Hub v2.1.1.1083.01
Synchro Time 0.94
Smartskey ( Overclocking Disabled)
SRS WOWHD With BT v1.2.10.0
iNote v1.0
TaskMgr 3.1
Voice Recorder v1.10.18181632.3
Windows Media Player v10.3 Build 21500

Games :

BubbleBreaker
Chess
Kevtris
PocketSand
PocketSudoku
Solitare

Known Bugs :

Not Found Yet.

Memory Details :

Storage - 38+ MB Free.
Program - Min 18 MB ~ Max 20 MB free.

* The ROM is already in DSIP edition so if you need EzInput then use the switch it.

For SoftSPL Users :

Bin folder is hidden in the package so first you should enable "Show hidden files and folders" in folder options and then copy the nk.nbf from the bin folder.

For HardSPL Users :

Just run the welcome shortcut or enable "Show hidden files and folders" in folder options then go to bin folder and run RUU_GO.exe.

Welcome shortcut is only for hardspl users. NOT FOR SOFTSPL USERS

Download Link :

Enjoy, Mirror #1 ( Coming Soon ).

mình đã up được thành công bản này rùi để dùng thử một thời gian đã rồi mới ý kiến được nhưng đây là bản rom mình thích trước mình đã dung crmac v1.0 của WM6.1 rùi giao diện đẹp các chức năng mang phong cách iphone:D

catus512

mình đã up được thành công bản này rùi để dùng thử một thời gian đã rồi mới ý kiến được nhưng đây là bản rom mình thích trước mình đã dung crmac v1.0 của WM6.1 rùi giao diện đẹp các chức năng mang phong cách iphone:D

các bác xem giúp Em cái camera với. không thể nào bật lên được, toàn báo lỗi thôi. ths nhiều

Chỉnh sửa cuối:

hangxin

Đúng là bản này bị lỗi camera nhưng đã có cách khắc phục.Dùng bản faria camera 3.00 chép đè vô là ok.

haipda

Bản này dựa trên bản CRMAC v1.0 đây là một rom đẹp tuy nhiên đã có một lỗi "nhỏ" đó là không dùng được chức năng camara ,Bác cracing có cách gì để fix lỗi này không?
Đúng là bản này bị lỗi camera nhưng đã có cách khắc phục.Dùng bản faria camera 3.00 chép đè vô là ok.
thế cái phím bên phải màn hình để thừa à?theo tôi giải pháp này không ổn các bạn tìm cách nào mà vẫn sử dụng đươc cái nút cứng ở thân máy thì tốt

Last edited by a moderator:

sanchuoi

bên forum xda developer có bản xda v2.1 có bác nào down được chưa, up lại hộ, chiều nay em thử down mấy lần trên rapid share nhưng không được. thank

hoangktv

CÓ ROM MỚI CỦA BÁC XDA2 NÀY CÁC BÁC BẢN WM6.5 V2.1
Ram Max: 23mb, giao diện đẹp, mượt, các bác úp lẹ lên mà thưởng thức
một số chức năng mới:
(nguyên văn):
-Added Topaz Advanced Network
-Added Topaz Data Disconnect
-Added Topaz Picture Enhancements
-Added Topaz Outlook Enhancements
-Added Topaz WiFi Settings
-Added WM5torage v1.8
-Changed CommManager's theme color to "Green" from "Blue"
-Changed Default Theme to "Ron Arad Orange" from "M$ Classic Blue"
-Removed Jade Picture Enhancements
-Removed Jade Outlook Enhacements
-Reverted back to Build 21202 from Build 21500 - [1. Build 21500 was confirmed fake, 2. I found It had many back end problems ]
-Updated CHome (Titanium) Weather Panel to v3

LINK DOWN: http://rs573.rapidshare.com/files/221475010/XDA2_s_WM6.5_v2.1.rar
NHỚ THANK EM NHA!

Chỉnh sửa cuối: