• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

myGenio

Bản Rom trên khi back lại vẫn phải dùng phím cứng hả các bác? Chụp ảnh còn phải bấm phím cứng ok không vậy?.....

vẫn vậy thôi bác à, nhưng chẳng vì vậy mà kém hấp dẫn hehehehe, dc mong đợi từ lâu lắm rồi.

Hai_ninhthuan

có bác nào xài bản XBmod-WP7-V1.10 cho mình hỏi chút. Mình không nhớ mấy bản cũ như thế nào nhưng cài bản này khi xem hình nếu để máy đứng thì không có gì nhưng khi quay ngang thì hình ảnh bị nhòe, không rõ, có bác nào để ý xem có hiện tượng này không. thank tất cả...:(

ngocgioi1986

Lâu rùi ko ghé WP7 HD2, giờ quay lại thấy thông tin này thiệt là hot hot hot
Thích nhất là pin. Ốp bản này thui, thix quá. kaka. Tks chủ thới nhiều.

PhamHien

có bác nào xài bản XBmod-WP7-V1.10 cho mình hỏi chút. Mình không nhớ mấy bản cũ như thế nào nhưng cài bản này khi xem hình nếu để máy đứng thì không có gì nhưng khi quay ngang thì hình ảnh bị nhòe, không rõ, có bác nào để ý xem có hiện tượng này không. thank tất cả...:(

Mình cài bản này xem thấy bình thường cả khi ngang hay dọc. Có khi hình "nặng" nên chưa load xong thì thấy nhoè!

Hai_ninhthuan

Mình cài bản này xem thấy bình thường cả khi ngang hay dọc. Có khi hình "nặng" nên chưa load xong thì thấy nhoè!

chắc vậy, mình lấy mấy tấm hình chụp từ máy ảnh KTS qua.. Mình quay lại cài bản bác Tom và BUG pin giống hướng dẫn trên XDA và thấy pin cũng tuyệt vời, trước đây cài mấy bản Rom trung bình 1 ngày sạc 2 lần (nghe gọi bình thường, ít vọc vạch...) cài bản bác Tom và BUG pin từ sáng tới giờ chỉ nghe và gọi cũng tương đối đến giờ còn hơn 70% pin, lần đầu tiên dùng WP7 được qua đêm không phải sạc pin. Mình rút ra kết luận là do lỗi gì đó của các bản rom nên pin bị rút rất nhanh, khi đã BUG thì dòng chờ luôn ở 1-2mA, pin hao cực ít, hơn cả Winmo và Android.\-/ cá nhân mình vẫn thích bản bác Tom hơn, nghe nhạc âm lượng nhỏ và hay hơn, không bị rè khi mở to giống mấy bản trên (Không quan trọng chức năng cut và copy lắm...), Hy vọng bác Tom sẽ làm bản Mango sắp tới..

gunnroseclose

chắc vậy, mình lấy mấy tấm hình chụp từ máy ảnh KTS qua.. Mình quay lại cài bản bác Tom và BUG pin giống hướng dẫn trên XDA và thấy pin cũng tuyệt vời, trước đây cài mấy bản Rom trung bình 1 ngày sạc 2 lần (nghe gọi bình thường, ít vọc vạch...) cài bản bác Tom và BUG pin từ sáng tới giờ chỉ nghe và gọi cũng tương đối đến giờ còn hơn 70% pin, lần đầu tiên dùng WP7 được qua đêm không phải sạc pin. Mình rút ra kết luận là do lỗi gì đó của các bản rom nên pin bị rút rất nhanh, khi đã BUG thì dòng chờ luôn ở 1-2mA, pin hao cực ít, hơn cả Winmo và Android.\-/ cá nhân mình vẫn thích bản bác Tom hơn, nghe nhạc âm lượng nhỏ và hay hơn, không bị rè khi mở to giống mấy bản trên (Không quan trọng chức năng cut và copy lắm...), Hy vọng bác Tom sẽ làm bản Mango sắp tới..

BUG nghĩa gốc là con sâu,bọ còn hiểu theo IT thì nó là lỗi bác ạ, chứ ko phải sửa lỗi
Em thấy bác cứ dùng từ bug như là sửa lỗi, em thấy buồn cười quá :))

Hai_ninhthuan

BUG nghĩa gốc là con sâu,bọ còn hiểu theo IT thì nó là lỗi bác ạ, chứ ko phải sửa lỗi
Em thấy bác cứ dùng từ bug như là sửa lỗi, em thấy buồn cười quá :))

dốt tiếng anh nên.....:mad:)hehe. thấy ở ngoài diễn đàn bác kia giới thiệu hướng dẫn BUG pin cho WP7-HD2 nên đưa luôn. Mình thì nhiệt tình thấy thế nào thì đưa cho mọi người cùng tham khảo..

gunnroseclose

dốt tiếng anh nên.....:mad:)hehe. thấy ở ngoài diễn đàn bác kia giới thiệu hướng dẫn BUG pin cho WP7-HD2 nên đưa luôn. Mình thì nhiệt tình thấy thế nào thì đưa cho mọi người cùng tham khảo..

bác kia cũng bị nhầm đấy ạ, đúng ra phải là fix bug mới là sửa lỗi :D:D
Viết thế này mà quẳnng lên xda thể nào bọn nó cũng tưởng là lỗi pin, lỗi dòng chờ :D:D

0913100606

Đồng ý với quan điểm của bác. Mong bác Tom làm các bản tiếp theo.

Hai_ninhthuan

Minh khong the cai duoc cac app co duoi .xap. Giup Minh VII

bác phải nói bác cài bản nào thì anh em mới giúp được chứ, cứ nói chung chung và cần giúp đỡ thì ai biết được..có bản đã unlock, có bản chưa..3 bản ở trên hình như là đã unlock rồi, bác cài ứng dụng thoải mái. Bác nên quay lại chủ đề " Hướng dẫn cài SDK để unlock, Sync..." Tại vì không biết bác đã cài SDK chưa, Đã cài Zune chưa...máy tính bác cài XP hay Win7....vvv..nói chung là nhiều thứ lắm, bác phải nói kỹ ra chứ hỏi vậy là chịu rồi...
*** có bác nào cài bản XBmod-WP7-V1.10 cho mính hỏi tý. Bản này hình như mở loa ngoài khoảng hơn 20 là bị rè có phải không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

bác dinhtuandung đã cài thử mấy bản Nodo chưa? mấy bản này hình như loa hơi rè phải không bác? lâu qua mấy hôm nay mới quay lại WP7 nên cũng hơi lơ ngơ...=))

bác dinhtuandung đã cài thử mấy bản Nodo chưa? mấy bản này hình như loa hơi rè phải không bác? lâu qua mấy hôm nay mới quay lại WP7 nên cũng hơi lơ ngơ...=))
Thử 2 bản của XBmodHD2Owner thấy loa đều bị rè kể cả khi đã giảm âm lượng nhỏ lại, đang thích cái HTC Hub quá mà chưa muốn về Android...:p

Hai_ninhthuan

Thử 2 bản của XBmodHD2Owner thấy loa đều bị rè kể cả khi đã giảm âm lượng nhỏ lại, đang thích cái HTC Hub quá mà chưa muốn về Android...:p

hehe. Mình mới quay lại bản bác Tom nè, âm thanh chuẩn hơn. Mình cũng cài HTC Hub vào bản Tom, dùng y như mấy bản trên thôi, thời tiết cực chuẩn, bác thích thì mình gửi HTC Hub lên.

Hai_ninhthuan

có 2 bản nhé bác:
- Đây là HTC Hub: http://www.mediafire.com/?71ozpakblj7rku5
- Đây là Now Hub của Samsung (gần giống HTC Hub): http://www.mediafire.com/?71ozpakblj7rku5
Mình cài bản Tom, fix bug pin em nó, dòng chờ từ 1-2mA, dùng được từ sáng qua đến giờ cũng còn 20% pin bác ạ (nghe gọi tương đối) như ngày xưa phải sạc ít nhất là 3 lần rồi, vui kinh.=)) Đang đợi bản V3 của Pdamatejam xem thế nào đây.

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

Bản này đã Unlock chưa các bác nhể? E fix Bug gì đó thấy pd_M ban đầu là 2-3 gì đó nhưng để chờ 1 lúc nó lại vọt lên 50-60, không biết các bác có bị vậy không?

Chỉnh sửa cuối:

0913100606

Bản này đã Unlock chưa các bác nhể? E fix Bug gì đó thấy pd_M ban đầu là 2-3 gì đó nhưng để chờ 1 lúc nó lại vọt lên 50-60, không biết các bác có bị vậy không?

Bản này đã unclok rồi bạn à, còn dòng thể hiện trên pd_M bác đừng tin lắm, nó bị khìn khìn đó, nhảy lung tung.

Minh khong the cai duoc cac app co duoi .xap. Giup Minh VII

Bạn dùng công cụ Tom XAP Installer ( đã có v1.2) để cài, nhớ là máy PC bạn đã cài Zune nha.

anhthai

Ui có 2 ngày bạn chút chuyện khi6ng vào mà đã lên 10 trang rùi ah. Thấy có mấy bản mới bên XDA mà chưa có thời gian update. Mod nao rảnh update cho ACE bàn luận chia sẽ luôn.