• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WP7 Nodo (7392) Cho HD2 Và Mango Sắp Tới ?

Hai_ninhthuan

Bản này đã Unlock chưa các bác nhể? E fix Bug gì đó thấy pd_M ban đầu là 2-3 gì đó nhưng để chờ 1 lúc nó lại vọt lên 50-60, không biết các bác có bị vậy không?

cái này pd_M là rất chuẩn đó bác, bác đang dùng máy mà vào coi thì nó 50-60 mA là đúng rồi, nhưng bác khóa máy ở chế độ chờ 1 lúc sau mở máy kiểm tra lại thì pd_M là 1-2mA. ( phải nhớ là nó thấp ở dòng chờ thôi). Mình đã test với 3 bản rom Nodo, Bản Bác Tom_codon đã mấy ngày nay và thấy cực chuẩn. Bản bác Tom mình cài từ hôm qua đến bây giờ vẫn còn 15% pin. Hồi trước mà cài để máy không nghịch gì mà ngày nào cũng phải sạc pin.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Ui có 2 ngày bạn chút chuyện khi6ng vào mà đã lên 10 trang rùi ah. Thấy có mấy bản mới bên XDA mà chưa có thời gian update. Mod nao rảnh update cho ACE bàn luận chia sẽ luôn.

đã có bản nào mới đâu bác, có phải bản blackSideSeven v1.5.7392, bản này hình như viết lại trên bản Yuki, mình thấy bên XDA đánh giá không cao lắm đâu, loa rè, âm thanh micro thấp, có nhiều lỗi.....đang đợi bản của pdaimatejam, không biết có khắc phục được lỗi camera và loa rè không đây:( có gì sẽ rì viu cho anh em ngay.

Chỉnh sửa cuối:
đã có bản nào mới đâu bác, có phải bản blackSideSeven v1.5.7392, bản này hình như viết lại trên bản Yuki, mình thấy bên XDA đánh giá không cao lắm đâu, loa rè, âm thanh micro thấp, có nhiều lỗi.....đang đợi bản của pdaimatejam, không biết có khắc phục được lỗi camera và loa rè không đây:( có gì sẽ rì viu cho anh em ngay.
Bản XBmod mà fix được lỗi loa rè thì tốt quá, thích bản đó. Giờ thì quay lại bản của bác Tom với HTC Hub cài thêm...\-/

Hai_ninhthuan

Bản XBmod mà fix được lỗi loa rè thì tốt quá, thích bản đó. Giờ thì quay lại bản của bác Tom với HTC Hub cài thêm...\-/

mong sao bác Tom đọc được thông tin này và làm 1 bản thì tốt quá, hay bác ấy đợi bản Mango luôn không biết???:-/. Lâu lắm rồi không thấy bác Tom vào diễn đàn nhỉ???? đã có bản V3.0 của pdaimatejam, đang tải về xem thế nào đây.

Chỉnh sửa cuối:

0913100606

Em có một chút thắc mắc là sao máy em cài bản của bác Tom, khi điện thoại thới chỉ rung 2 lần, sau đó là đổ chuông, có cách nào vừa rung vừa đổ chuông không các bác?

Tuan_ak47

Em có một chút thắc mắc là sao máy em cài bản của bác Tom, khi điện thoại thới chỉ rung 2 lần, sau đó là đổ chuông, có cách nào vừa rung vừa đổ chuông không các bác?

đó là 1 trong những cái ngu của WP7.

0913100606

đó là 1 trong những cái ngu của WP7.

Em di ngoài đường bị nhiều cuộc gọi nhỡ cũng vì tưởng tin nhắn (vì rung ít) và xe đông không nghe tiếng chuông, ai ngờ đó là điện thoại gọi tới.

myGenio

Em di ngoài đường bị nhiều cuộc gọi nhỡ cũng vì tưởng tin nhắn (vì rung ít) và xe đông không nghe tiếng chuông, ai ngờ đó là điện thoại gọi tới.
bác nói sao chứ em dùng nửa năm nay bản của Tom ok mọi cái, kể cả rington do bác tùy chỉnh thôi.

0913100606

Tùy chỉnh như thế nào vậy bác, của em không có chổ tùy chỉnh, chỉ có hai option là rung và reo, em chọn tất rồi nhưng chỉ rung hai cái, còn lại thì chỉ reo nhạc thôi.

videolan

dùng cái này nè, rung tung mông đừng trách nha (down đâu bên tinhte ay, ko nhớ topic của ai, sorry vậy): http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=378024&d=1305129394
Chọn cai thư 2 vibra... ấy
Ai biết trong bản XBmod có cái hình Wifi là ji ấy nhỉ? có phải cái để bật tắt wifi cho nhanh ko vậy?

Hai_ninhthuan

bác dinhtuandung chắc up hết các bản rom WP7 dành cho HD2 rồi nhỉ....Theo bác thì bản nào dùng tốt?? Cá nhân mình thấy bản Bác Tom vẫn tốt và ổn định nhất..Điều đó đã khẳng định mem việt mình rất giỏi các bác nhỉ...\-/\-/

bác dinhtuandung chắc up hết các bản rom WP7 dành cho HD2 rồi nhỉ....Theo bác thì bản nào dùng tốt?? Cá nhân mình thấy bản Bác Tom vẫn tốt và ổn định nhất..Điều đó đã khẳng định mem việt mình rất giỏi các bác nhỉ...\-/\-/
Úp hết rồi, giờ đang dùng bản của pdamatejam...:p Đang thích chơi trò Cluck It (Dắt gà qua đường)...=))

hoanbeck

Mình đang dùng bản XBmod 1.10 nhưng toàn bị tự reboot :( rồi vào đến màn hình HTC là reboot tiếp...tiếp... :( thử task 29, format thẻ rồi cài lại nhưng dùng một thời gian lại bị :( chắc tại thẻ nhớ cùi rồi :(( (thẻ mình Sandisk 8gb theo máy Class 2)

Thrall

YukiXDA vừa cập nhật bản ROM mới tích hợp với Radio mới của HD7, dùng thử rất nhạy

Thrall

Tối nay YukiXDA sẽ ra bản v3 chính thức với rất nhiều thay đổi: map lại nút cứng thành nút Call dùng gọi điện thay cho nút Camera, nghe Radio ko cần tai nghe, fix lại 1 số cho CT chạy mượt hơn, đặc biệt themse Aero rất đẹp với hiệu ứng trong suốt, radio mới của HD7
2 ngày nữa sẽ có bản Mango beta

ngocgioi1986

Tối nay YukiXDA sẽ ra bản v3 chính thức với rất nhiều thay đổi: map lại nút cứng thành nút Call dùng gọi điện thay cho nút Camera, nghe Radio ko cần tai nghe, fix lại 1 số cho CT chạy mượt hơn, đặc biệt themse Aero rất đẹp với hiệu ứng trong suốt, radio mới của HD7
Mango ơi mango, mong mango nhiều lắm

thedung

thèm xoài đ..chịu đc lau vãi....chán android lâu lắm rồi đợi xoài mấy ngày nữa mới đc ăn nhỉ

manhchinh0126

Nghe quảng cáo nhỏ hết dãi =p~