• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rút tai nghe ra rồi nhưng vẫn ở chế độ Handset

conmadatinh

Có ai cứu em với.Em xài chiếc Exec này cũng 1 thời gian rồi nhưng tự nhiên hôm nay nó lại bị bệnh này.Em cắm tai nghe vào nghe nhạc,xong khi rút ra rồi thì nó cứ ở chế độ đang xài tai nghe.Cho dù em Hardreset rồi nó vẫn thế.Có ai biết cách sửa thì giúp em với.Em cám ơn :(

Chỉnh sửa cuối:

dragonknight211

Cái này là do lẫy đồng trong Jack cắm tai nghe bị kẹt lại đó mà bạn, không cần xử lý bằng phần mềm đâu, chỉ cần bạn cắm tai nghe vào rùi rút ra lại vài lần để lẫy đồng nhả ra là được!
Thân

conmadatinh

Hic hic.Mình rút ra cắm vào nhiều lần lắm rồi mà nó vẫn thế.Có cách nào để cái lẫy đồng ở cái Jack cắm tai nghe nó bình thường trở lại ngoài cách rút ra cắm vào ko vậy bạn.Help me...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu không làm được đừng có cố kẻo lợn lành chữa lợn què nếu vẫn không được mang qua thợ họ làm cho chứ lọ mọ vào phần cứng có ngày toi đó bạn....:D

cupa345

bạn thử xịt một it RP7 vào chân cắm tai nghe sau đó cắm vào rut ra một vài lần,cach này có tác dụng vệ sinh jack cắm giúp lẩy đồng trở về vị trí cũ
chúc may mắn

cuongking

cái này mình cũg hay bị.bỏ 1xiu dầu ăn vô jack cắm tai nghe rút vố vài lần lại được kô bít hư máy 0 nữa^^

conmadatinh

Mình cám ơn các bạn đã chỉ giáo nha. Hic. Để mai mình đi kiếm RP7 thử chiến đấu coi sao. Chứ vụ đổ "dầu ăn" của cuongking mình sợ phải thêm bếp ga và chảo nữa (chiên nó luôn mất). Hi hi. Mình đang ở VN thì tốt biết mấy, có nhiều nơi mình có thể sửa được. Bên này chán quá, mang Exec ra họ cứ lắc đầu :(

cupa345

cái này mình cũg hay bị.bỏ 1xiu dầu ăn vô jack cắm tai nghe rút vố vài lần lại được kô bít hư máy 0 nữa^^

bỏ đầu ăn mình nghĩ không nên,nó là chất khó tẩy rửa mà,vì vvayj sáu này chính nó sẽ là thành chất bẩn gây ngetj jack căm đó,tốt nhất cứ tra RP7 vào nó bay hới rất nhanh(chuyên dụng mà:)):)):)))

conmadatinh

Bữa nay mình đã thử xài RP7 rồi nhưng mà nó vẫn thế. Mình nhìn vào lỗ cắm Jack tai nghe thấy có mấy lá đồng.Có ai biết mấy lá đó - lá nào là lẫy nhả ra khi mình rút tai nghe ra không vậy? Mình thử lấy kim khều nó ra coi sao. Cám ơn các bạn nhiều :)

dragonknight211

Các lá đồng mà bạn thấy là tiếp điểm để đưa tín hiệu vào tai nghe đấy, còn cái lẫy đồng thì hình như ở sâu bên trong cơ bạn ạ!

hlp

con exec của mình cũng gần bị thế rồi...tậm tịt lúc bị lúc ko...cứ cắm tai nghe vào rút ra vài lần lại bt..lần trước con exec của vợ cũng bị thế...mày mò tháo ra sửa...lại ngon...bây h đến con của mình...đang toan tính có nên tháo ra làm ko đây...hơi tiếc vì con này vẫn còn zin...hic ..

conmadatinh

Nếu vậy thì VIP "HLP" có thể chỉ cho mình cách tháo ra sửa ko vậy? Vì bây giờ xài máy mà ko nghe được loa ngoài chán quá. Lúc nào cũng phải cắm cái tai nghe loằng ngoằng vào máy, rút ra lại tịt luôn. Mình thì rất kết con Exec này, đổi sang Flame rồi nhưng ko thích nên lại quay lại xài Exec. Giờ mà ko sửa được thì tiếc quá, con máy của mình cũng là hàng còn zin mà :)

tete

Vụ này mình bị hoài, tối nào mà tha lên nghe nhạc ngủ luôn là sáng bị, hình như cắm lâu nó trưo luôn, không trả lại nữa. Lúc trứoc cứ dùng que tăm nhấn nhấn vào lỗ mấy lần là được, rồi 1 lần điên quá, nhấn mãi ko được thào máy luôn, nhân tiện vệ sinh, cũng dễ thôi mà. Cách tháo máy này hình như trên website wiki/exec có đăng, bạn dl về làm theo, đơn giản thôi. Mình hay tháo máy, laptop, phone, printer.. tháo tất, trước có cái 9210i, vác ra thợ sợ nó chọc hỏng (bị 1 lần nên kinh) thành ra toàn tự mở sửa, còn mod thêm giác nghe nhạc 3.5 nữa, hihi,. Không hỏng được đâu, mà có hỏng hẳn thì mang sửa bõ công, giá exec giwof cũng rẻ rồi. Bạn dl cái service manual này về nhé:

huong dan mo may exec

hlp

đúng rồi bạn down cái đó về đi...hồi trước mình cũng down cái hướng dẫn mở exec trên wiki.....Bạn chú ý trong hướng dẫn đó hình như nó bị ngược cái hướng dẫn lúc lắp cái đèn flash..mình bị 1 lần...bạn chú ý đúng chiều khi tháo giắc của đèn flash kà đc...còn lại mọi thứ đều đúng...thân..:d

conmadatinh

Mình cám ơn Tete và V.I.P HLP nhiều nha. Để mình thử tự chiến đấu coi sao. Nếu có "sao" thì lại mong được mọi người chỉ giáo thêm. Thanks 1 lần nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

Huanag67

Mình cám ơn Tete và V.I.P HLP nhiều nha. Để mình thử tự chiến đấu coi sao. Nếu có "sao" thì lại mong được mọi người chỉ giáo thêm. Thanks 1 lần nữa :)

Nếu máy của bạn bị hư phần cơ jack cấm thì làm như trên ok,nhưng nếu hư phần out của con audio thì phải thay,còn muốn nhanh thì bạn câu 2 chân bìa cùng 1 bên của jack la ok,nhưng lại kg nghe tai phone dc,chửa cháy mà hihi!

conmadatinh

Sau khi nhận được nhiều lời khuyên của mọi người mình đã gửi con Exec của mình về VN (chính xác hơn là Hải Phòng) để nhờ sửa, nhưng sau khi thay Jack Audio thì kết quả vẫn như vậy.Hiện giờ mình đang phải xài tạm bằng cách 2 chân đồng ngoài của Jack cắm. Giờ xài con Exec này mà không được nghe nhạc thì chán quá (Vì mình thấy nghe nhạc bằng tai nghe xịn của Exec thì quá đỉnh, ko có tai nghe nào hay bằng - đây là sau 1 quá trình mình xài qua nhiều loại điện thoại thấy vậy), bạn nào ở trong Nam biết nơi nào có thể sửa chữa hoặc thay mới để hết được bệnh này thì cho mình địa chỉ với. Mình sẽ nhờ người mang tới sửa, cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến cho mình.(chiếc này là đồ kỷ niệm nên mình hơi tiếc)

ngocsonpt

hi có cách roài bác. Con exec đảm bảo okie 100% luôn.
Thường các dòng máy PPC nhất là O2 đều bị như bác . Không phải do Jack đâu . Mà do IC điều khiển cấu hình ( Giữa chế độ tai nghe và chế độ khi rút tai nghe ra ) Con này màu trắng vuông gần chân tai nghe đó thay là okie ngay

mình bị cái này vài lần...là do cắm tài nghe ko đúng của máy.cắm 1 vài lần khiến cái lá đồng ở chân dắt bị mất dần tính đàn hồi ...bạn có thể kiêm tra bằng cách mở nhạc rồi uốn cong máy-> nếu nghe thì chắc chắn bị - > bạn tháo pin ra,quan sát chổ chân dắt pía bên trong có 1 miếng đồng nhỏ,bạn chỉ cần lấy 1 mủi dao NHỎ ấn nó xuống (nhẻ nhàng tình cam ) là ok ngay...còn lổi IC như bạn nói mình ko nghỉ tới...ở trong đó có 2 lá đồng cắm tai nghe vào thi nó ngắt TIẾP MẠCH rút ra thi nó lai NỐI MẠCH ... lổi này có thể chỉnh sưu nếu bạn kheo tay...chúc thành công...còn nếu ko bạn sẻ mất 200k khi đến hiệu ...cái chân đó sẻ ko có mà hỏ chỉ cần mỏ vỏ ra va nắn lại cài lá đồng..thanks