• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rút tai nghe ra rồi nhưng vẫn ở chế độ Handset

ngocsonpt

híc . do các bác chưa gặp thôi . Bác cứ hỏi ai chuyên sửa PPC xem . con này là con dễ hỏng nhất ở dòng PPC chuyện vệ sinh máy hoặc là do chân ( lá đồng đàn hồi bị hỏng thì sắc xuất rất it )
cái lá đồng bị kẹt thường gặp nhất ở con ò Neo . Các bác cứ làm đi ko đựoc pm lại cho tôi

híc . do các bác chưa gặp thôi . Bác cứ hỏi ai chuyên sửa PPC xem . con này là con dễ hỏng nhất ở dòng PPC chuyện vệ sinh máy hoặc là do chân ( lá đồng đàn hồi bị hỏng thì sắc xuất rất it )
cái lá đồng bị kẹt thường gặp nhất ở con ò Neo . Các bác cứ làm đi ko đựoc pm lại cho tôi
mình chưa nghỉ đến hỏng con IC chứ chưa loại trừ nó mà bạn ... tất nhiên rùi ..nếu dắt tai nghe vào mà ppc của bản hát rầm rầm thì chắc chắn là chuyển nằm ở lá dồng rùi ..còn nếu dắt tai nghe mà vẩn ko nghe gì ..thì nên nhờ đến chuyên gia thôi ..thanks

Chỉnh sửa cuối:

shinichi01

chính xác là con ic gương hình chữ nhật nằm mặt dưới jack cắm phone(rehot or change)

1202

Bệnh con Exec tui còn nặng hơn nữa nè. Kô cắm tai nghe gì hết (vì mỗi lần cắm là mỗi lần bị vậy nên lâu rồi kô xài) , vậy mà khi có tin nhắn hay cuộc gọi đến là nó rung kô thôi và mất luôn cả âm thanh. Làm tui phải gắn tai phone vào rôi rút ra. Nhưng cỡ vài fút sau có tin nhắn hay cuộc gọi đến là nó lại bị tiếp. Vậy máy tui chắc kô phải bị do lá đồng chỗ jack cắm tai nghe gây ra hả. Vì tui đâu có gắm tai nghe đâu sao tự nhiên nó lại bị. Hay nó bị chạm mạch gì rồi. Mai phải đem cho Bác BadKid xem thử

chocanS700i

Các bạn nhấn gọi 900 hoặc số diện thoai nào khác cung dc.Nghe bằng tai nghe rồi trong quá trình đang nói thì các bạn thử rút tai nghe ra thì sẽ nghe dc bình thường thôi.
Mình đã thử và thành công;;)
Chúc các bạn thành công.Đừng thay chip cho uổng=D>;):)

phenmientay

cái này theo mình phần lớn do lá đồng bị kẹt gì đó thôi. Ra tiệm họ làm chừng 10 phút là được thôi mà.

chocanS700i

Mình đâu co thay chân đâu.
Khi dang nghe giữa chừng thì rút tai nghe ra,lúc đó loa ngoài vẫn nghe bình thường.Thay chân làm gì cho ton tiền.

Tiệm đây cho mình hỏi.Nghe nhạc = tai nghe zin co hay bằng nghe nhạc trên Sony Wxxx và Siemem Sl không?
Thank

tigerboy

ack các bác thợ cứ dụ anh em mang ra thay cái này cái kia cho nó khổ thân túi tiền eo hẹp tớ SV nghèo lắm có 1 em Uni quí hơn bạn gái
các bác cứ dùng RP7 nhỏ 1 giọt rõ to lên cái tai nghe tránh xịt thẳng vào máy là teo đấy
căm tai nghe vào xoay mấy vòng xuôi + ngược chiều kim đồng hồ rút ra cắm lại vài bận
rút tai nghe kiếm 1 miếng giấy sạch ( ko dùng khăn giấy) cuộn lại nhỏ cỡ que tăm cắm vào lỗ cắm tai nghe chùi cho sạch RP7 , đợi tí cho khô hẳn cắm tai nghe vào
Bảo đảm nếu là bệnh do lá đồng sẽ hết ngay tớ dùng cách này với Uni 1 năm 1 lần tốt lắm

longbatoong

Có ai cứu em với.Em xài chiếc Exec này cũng 1 thời gian rồi nhưng tự nhiên hôm nay nó lại bị bệnh này.Em cắm tai nghe vào nghe nhạc,xong khi rút ra rồi thì nó cứ ở chế độ đang xài tai nghe.Cho dù em Hardreset rồi nó vẫn thế.Có ai biết cách sửa thì giúp em với.Em cám ơn :(
trả lời bạn conmadatinh về vấn đề bạn hỏi như sau:
Lỗi của bạn mắc phải rất có thể từ phần cứng của pda. lỗi thường găp o những máy nghe nhạc nhiều bằng tai nghe. cấu tạo của giắc tai nghe trong điện thoại gồm nhiều lá đồng tiếp xúc với giắc tai nghe. Đối với nhưng máy nghe nhạc thông thường thì giắc cắm tai nghe này it chấu đồng tiếp xúc hơn máy điện thoại. bởi giắc điện thoại cần có thêm tiếp xúc cho mick và điều chỉnh âm lượng. trường hợp của bạn thì cách khắc phục cũng rất đơn giản có thể tự sửa chữa tại nhà với những dụng cụ thông dung nhu tovit hoa 6 cạnh tốt hơn nếu có thêm kẹp sắt đầu nhỏ. Đầu tiên bạn phải tháo tất cả các ốc trên vỏ máy ra lưu ý dùng tôvit đúng cỡ và dùng móng khẽ nạy những khớp mẫu của vỏ nhựa. khi mở ra việc nhận biết lỗi trong phần giắc cũng đơn giản. ở cuối giắc tiếp xúc điện thoại có 1 lá đồng nhỏ nằm nổi trên phần nhựa của giắc cắm. lá đồng này có thể bị cong vênh do sử dụng cắm giắc kho đúng cách hoặc bị bám bẩn ở phần tiếp xúc với lá đồng bên dưới. bạn hãy nắn lại sao cho khi không cắm giắc tai nghe 2 lá đồng này luôn tiếp xúc với nhau. và đảm bảo rằng giữa 2 mặt tiếp xúc đó sạch. chỉ cần như vậy thôi lắp máy lại và ok......

MichelTrang

Có một cách khác nũa là: Lấy cái rắc cắm của tai nghe nhúng một ít pát loại để đánh bóng sơn xe đó.rồi Ngoái vài cái vào lỗ cám tai nghe là oke thôi.Em làm nhiều lần rồi.

aquariuzz

Cho hỏi một câu hơi quê là làm sao biết máy mình đang ở chế độ handset hay là mic và loa hỏng. Thanks!

Huhu các Bác cứu Em với con O2 Xda lli của Em cũng bị bệnh như vậy, nhưng có vẻ nó bị nặng hơn. Khi gọi đến không nghe thấy chuông chỉ nghe thấy tiếng xẹt xẹt, nghe nhạc cũng không được tiếng rất nhỏ và khi nó to thi chỉ thấy xẹt xẹt. Khi nghe gọi đến có lúc nghe được có lúc không phải lấy bút chọc vô lỗ phôn thì mới nghe đuợc. Khi nghe gọi mở loa ngoài thif vẫn bình thường. Em cũng không biết nó bị hỏng gì nữa, cũng đã đi thay loa nhưng khong phải loa của o2 nghe được nhưng tình trạng vẫn bị như vậy. Các Huynh Cho đệ phương pháp xử lý với. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác. Thank
:(:)((

Mong Sự Giúp Đỡ O2 XDA lli

Huhu các Bác cứu Em với con O2 Xda lli của Em cũng bị bệnh như vậy, nhưng có vẻ nó bị nặng hơn. Khi gọi đến không nghe thấy chuông chỉ nghe thấy tiếng xẹt xẹt, nghe nhạc cũng không được tiếng rất nhỏ và khi nó to thi chỉ thấy xẹt xẹt. Khi nghe gọi đến có lúc nghe được có lúc không phải lấy bút chọc vô lỗ phôn thì mới nghe đuợc. Khi nghe gọi mở loa ngoài thif vẫn bình thường. Em cũng không biết nó bị hỏng gì nữa, cũng đã đi thay loa nhưng khong phải loa của o2 nghe được nhưng tình trạng vẫn bị như vậy. Các Huynh Cho đệ phương pháp xử lý với. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác. Thank

:(:)(:)(:)((

xauzainhatvn

Có cái PROGRAME nào mà cho phép ACTIVE - DEACTIVE cái TAI NGHE ấy là ok. Để tìm đã nhá, thấy sẽ bốt !

thiensu49

Các bro cho mình hỏi luon nhé, con EXec XDA của mỉnh còn nặng hơn , khi người ta gọi đến thì nghe nhưng trả lời lại thì họ ko nghe, dc gọi đến cũng chẳng có đổ chuông và rung luôn mặc dù vẫn để ở chế độ rung, nhưng cuộc gọi nhở lại báo rung, mà mình touch lên màng hình cũng chẳng nghe tiếng , nghe nhạc cũng chẳng có tiếng luôn, cắm tai nghe vào cũng ko nghe luôn, vậy là nó bị gì vậy bro ơi, mà có lúc dc một vài tiếng rồi tịt luôn, huhuhu

DucLong

Super V.I.P
Các bro cho mình hỏi luon nhé, con EXec XDA của mỉnh còn nặng hơn , khi người ta gọi đến thì nghe nhưng trả lời lại thì họ ko nghe, dc gọi đến cũng chẳng có đổ chuông và rung luôn mặc dù vẫn để ở chế độ rung, nhưng cuộc gọi nhở lại báo rung, mà mình touch lên màng hình cũng chẳng nghe tiếng , nghe nhạc cũng chẳng có tiếng luôn, cắm tai nghe vào cũng ko nghe luôn, vậy là nó bị gì vậy bro ơi, mà có lúc dc một vài tiếng rồi tịt luôn, huhuhu

Có mấy khả năng như sau:
- Đụng phần mềm. Khắc phục: Hard reset máy rồi thử lại nếu hết bệnh ok.
- chạm ở lỗ cắm phone. Khắc phục: lấy cái chuôi zắc cắm kéo ra kéo vào vài lần cho mấy cái lẫy trong đó nó nhảy về vị trí cũ tránh chập
- hỏng mạch đẫn. Khắc phục: ra cửa hàng sửa máy