• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S60 và tính năng nghe nhạc?

anhcoj

Sony chẳng qua màn loa co âm thanh trong thui.Còn đầu nào thi mình đó.Cứ xài tai nghe gốc cũa thằng N70Me la khoái nhất.Đã lắm.Kô hề kém tai nghe của sony.Về tai nghe gốc của N70 khó kiếm lắm.Bởi mấy bác sữa chửa điện thoại mình toàn nhập phone tàu ah.Nếu kiếm được cũng tầm hơn 250k.Nhưng cũng đáng giá
Bạn nói tai nghe sony ko bằng tai nghe của n70 thì chắc hẳn bạn chưa nghe tai xịn rồi,mình xin nói thêm rằng :với tai nghe sony nó có hai núm cao su nhỏ vừa lỗ tai=>ko làm đau tai khi nghe nhiều=>hỗ trợ full bass======>tai nghe n70 thiếu bass.
Mình đã sắm đc 1 em =>150k(giá thị trường HN) mặc cho đã có tai nghe xịn của n70me.HẾT:(

nhieptieuminh

Bạn nói tai nghe sony ko bằng tai nghe của n70 thì chắc hẳn bạn chưa nghe tai xịn rồi,mình xin nói thêm rằng :với tai nghe sony nó có hai núm cao su nhỏ vừa lỗ tai=>ko làm đau tai khi nghe nhiều=>hỗ trợ full bass======>tai nghe n70 thiếu bass.
Mình đã sắm đc 1 em =>150k(giá thị trường HN) mặc cho đã có tai nghe xịn của n70me.HẾT:(
150k nghe thấy chất lượng thê nào , chừng đó thì hơi ít tiền ha :-?

tuyetha

Theo mình thì không phải là tai nghe N70 không hỗ trợ full bass,mà chỉ do tai nghe này không dưa sâu vào trong tai được như của Sony thôi,khi bạn sứ dụng thêm miếng lót,hoặc cách nào khác thì cũng sẽ thấy đớ đau tai,và bass tốt lắm chứ !

wszullberg

Ơ nghe rõ tiếng bass hay ko thì phải phụ thuộc vào phần cứng của mỗi máy chứ . mình cắm tai nghe xịn của n70 vào n73 thấy âm thanh khác hẳn, hay hơn nhiều. theo mình dù có thay đổi tai nghe xịn đến mấy chăng nữa chất lượng âm thanh cũng ko thay đổi nhiều

anhcoj

Mình ko biết nói thế nào bây giờ nữa!!! Nói chung các bạn phải có 2 tai nghe => 1N70+ 2sony.Hãy test và cảm nhận,cứ nói thế này thật khó.

tuyetha

Tuyetha đã tét rất nhiều nên mới dám nói như thế mờ ! Hì nhưng dù sao mỗi người cũng sẽ có gu nhạc khác nhau,tuyetha hay nghe nhạc DJ nên bás cũng là phần không thể dở được.Bên cạnh đó,nếu tai nghe cho phép những âm thanh có tần số cao,thấp thì mới có bản DJ hay được.Tuyetha thấy N70 +TTPOD có thể đáp ứng khá đầy đủ !

anhcoj

Lại nói đến DJ. Hum nào mình chẳng "Bay"vài giờ với em N70+tai nghe sony.Mình xin khẳng định rằng với giá khoảng 150k tai nghe sony là vô đối, còn những loại max hơn thì mình ko nói.Ưu điểm full bas(nhất là nghe đúng máy sony)vì đa số máy sony có hỗ trợ mega bas. với tai sony ta nghe full tất cả các âm tần, từ âm trầm tới âm bổng.điều này ở tai n70 ko thể full cho dù nhét thêm cả bông cho kín cũg ko có đc.tuy vào mức độ cảm thụ âm nhạc của mỗi người mà. mình ko nói thêm nữa.

thanhtu8888

Tuyetha đã tét rất nhiều nên mới dám nói như thế mờ ! Hì nhưng dù sao mỗi người cũng sẽ có gu nhạc khác nhau,tuyetha hay nghe nhạc DJ nên bás cũng là phần không thể dở được.Bên cạnh đó,nếu tai nghe cho phép những âm thanh có tần số cao,thấp thì mới có bản DJ hay được.Tuyetha thấy N70 +TTPOD có thể đáp ứng khá đầy đủ !

Lại nói đến DJ. Hum nào mình chẳng "Bay"vài giờ với em N70+tai nghe sony.Mình xin khẳng định rằng với giá khoảng 150k tai nghe sony là vô đối, còn những loại max hơn thì mình ko nói.Ưu điểm full bas(nhất là nghe đúng máy sony)vì đa số máy sony có hỗ trợ mega bas. với tai sony ta nghe full tất cả các âm tần, từ âm trầm tới âm bổng.điều này ở tai n70 ko thể full cho dù nhét thêm cả bông cho kín cũg ko có đc.tuy vào mức độ cảm thụ âm nhạc của mỗi người mà. mình ko nói thêm nữa.

chà sao mấy bạn cứ bàn về tai nghe mãi thế --> phần mềm chơi nhạc cũng là một yếu tố quan trọng đấy!
nếu bạn có một tai nghe xịn (sony chẳng hạn) mà chơi chương trình nghe nhạc cùi bắp thì cũng như không ;;)
mình biết đến thời điểm này thì TTpod là sự lựa chọn hàng đầu (hot nhất cập nhật liên tục) nhưng theo mình nó chỉ được cái giao diện (về mặt này thì các em khác chỉ có nước xách dép) còn về âm thanh thì thua xa PowerMp3 (Đã cũ không còn cập nhật) giao diện bình thường nhưng về âm thanh thì khỏi chê (chỉnh thêm phần Equalizer nữa thì phê lồi)
mấy bạn cứ so sánh đi rồi cho ý kiến ha
thêm nữa là dòng s60v2 muốn nghe nhạc hay phải cộng nhiều thứ (phần mềm chơi nhạc tốt + tai nghe xịn(thêm cái ad-49 vào thì càng tốt) + một phần tối quan trọng là lỗ tai không bị điếc thì mới nghe thấy những thuần túy của bài nhạc được :D)
đến đây là hết rồi còn nếu mấy bạn nghe nhạc qua tai nghe mà đòi giống trong vũ trường thì bó tay --> cái gì cũng có mức giới hạn của nó :D
lâu lâu mới lên diễn đàn được nên mình cũng chúc anh em trên diễn dàn ăn tết vui vẻ và PDAVIET ngày càng phát triển.

Whinny

Oạch.... 8-|
Thời này rùi mà còn dùng powermp3-phần mềm nghe nhạc kích loa :))
Giờ dùng Jukeybox hoặc TTpod hoặc kungu mới ngon nhất nhé cái power cùi roài :|

hhkkll

Ai nghe DJ chính hiệu 192kbps thì xài core player chỉnh bass lại + tai nghe sony. Bảo đảm bay như phi công. Còn cái hs 28 của n70 nếu chỉnh bass, treble, max công suất, vài bữa rè.

nhieptieuminh

uhm mình nghe nói tai nghe sony cái màng loa nó dc làm bằng chất liệu tốt nên bass mạnh , mà mình test thử thì cũng thấy hay hơn thiệt , với lại tai nghe in ear nó nhét vào sâu nên nó ngăn tiếng ồn + bass tốt hơn \-/

thanhtu8888

Oạch.... 8-|
Thời này rùi mà còn dùng powermp3-phần mềm nghe nhạc kích loa :))
Giờ dùng Jukeybox hoặc TTpod hoặc kungu mới ngon nhất nhé cái power cùi roài :|
ông này chắc ở trên núi xuống đây powermp3 mà là phần mềm kích loa à :)) --> kích loa là cái mp3player
test kĩ đi rồi hãy phát biểu (đó là chạy theo phần mềm chứ đâu phải nghe nhạc)

Ai nghe DJ chính hiệu 192kbps thì xài core player chỉnh bass lại + tai nghe sony. Bảo đảm bay như phi công. Còn cái hs 28 của n70 nếu chỉnh bass, treble, max công suất, vài bữa rè.
không những rè mà cái lỗ tai lúc đó cũng lên đường luôn :D

tunglinh88

Nokia có cái tai HS 20 chả là núm cao su đưa sâu vào tai như của SE đó....Tai nghe đó là theo máy Nokia 3250XpressMusic...Đeo cái đó cũng bay đâu biết trời đất....!

leminhhai111

Kg biết có anh em nào thử nghe nhạc của N70 Music thông qua amly của xe tải chưa ?
Nghe hay tuyệt vời luôn

Chỉnh sửa cuối:

BABY2010

Nói chung đa số đt đều nghe nhạc ko hay. Chỉ có bộ dàn âm thanh là nghe hay thui

Ttpod nghe nhạc rè lắm các bạn ạ. Nghe ko bẳng phần mềm của máy đựợc, nó vẩn chưa EQ đựợc đâu

Last edited by a moderator:

llTuyetTinhCocll

Nokia có cái tai HS 20 chả là núm cao su đưa sâu vào tai như của SE đó....Tai nghe đó là theo máy Nokia 3250XpressMusic...Đeo cái đó cũng bay đâu biết trời đất....!
Đúng rầu đó .....mình chuyên đi mua mấy cái tai của SE mà có cái núm nhét sâu thiệt sâu zô lỗ tai ý cho mấy anh mình ý....chứ còn mấy cái dạng nhét kiểu hồi đó thì thôi...mấy ổng ko gặp cô ba nỗi đâu....là tà đuổi ruồi ko chịu đc đâu....cái dạng đó nó wánh bas thì thôi khỏi chê....như trống trường mà ghé sát lỗ tai zô.....

Ttpod nghe nhạc rè lắm các bạn ạ. Nghe ko bẳng phần mềm của máy đựợc, nó vẩn chưa EQ đựợc đâu
Xem lại đi bạn ui....v2 mình test thì hầu như mình chưa gặp pm nghe nhạc nào wa ttpod cả....nó nhiều chức năng mà âm thanh ra lại hay....trừ khi cái nguồn nhạc bạn wá yếu....nên chất lượng nó tệ theo luôn....

lethanhclub

Em thì nghe bằng Ipod kaa.còn S60 em chỉ để alo aleo thôi.nghe nhạc nhẻo chán phèo.trừ chú N97 ra nha.

JS_AnhTuan

Active Member
từ s60v3- v5 mình thấy nhạc hay đấy chứ, dòng classic, music edition, rồi tới xpress music nữa

saodoingoi142

Moderator
Em thì nghe bằng Ipod kaa.còn S60 em chỉ để alo aleo thôi.nghe nhạc nhẻo chán phèo.trừ chú N97 ra nha.

từ s60v3- v5 mình thấy nhạc hay đấy chứ, dòng classic, music edition, rồi tới xpress music nữa

Lạc đề!!!_Đây là khu vực dành cho các dòng máy S60v2 vì thế mọi vấn đề khác không liên quan các bạn nên thảo luận bên S60v3 nhé!!!;;)