• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

DOP

Dùng iLauncger đi bạn, SPB Plus ko ổn định đâu, đụng rất nhiều thứ, lỗi linh tinh lắm!

DOP đồng ý với ý kiến này :D (Vì đọc thấy có ý kiến thích SPB hơn)
SPB tuy đơn giản, nhưng ít tùy biến, chỉ thích hợp khi xài chung với các SPB khác (dĩ nhiên). iL thì xài thấy thích hơn, bản thân DOP xài không thấy đụng soft nào cả ???
Có ý kiến nào khác không nhỉ ? (Đang dự kiến cài breeze :)) )

aphodit

Các bác cho em hỏi là có cách nào tắt chương trình "Ilaunch" ngoài "Today" mà nó vẫn hiện thanh hàng pin phía trên không .

Aivanhoknight

Các bác cho em hỏi là có cách nào tắt chương trình "Ilaunch" ngoài "Today" mà nó vẫn hiện thanh hàng pin phía trên không .
Bạn tắt chế độ hiển thị iL ở today đi, nhưng trong option của nó vẫn để chế độ hiển thị Battery trong dòng Today screen meter bar là được mà

billbob

Cả nhà cho em hỏi chút với, em đã cài iLauncger mọi thứ ok. thế nhưng có một điểu mấy cái Icon nhỏ xíu của tab toàn là mặc định thôi! anh em nào biết bộ Icon này ở đâu cho em xin link với. em đã tìm đi tìm lại trong này nhưng ko thấy. thanks

connguab

SBSH iLauncher và Spb plus cái nào hơn cái nào ? màn hình của PPC chật hẹp lắm . các bác cho e biết ý kiến với

Theo mình thì bạn bạn nên dùng thử SPB Plus 4.0 phiên bản mới nhất đó, tuyệt lắm, fix hầu hết các lỗi của những phiên bản trước, ngay cả lỗi hao pin !

:)) :)) :))

hoangkimlong

cho minh hoi cau giống bilbod voi,minh tìm hoài mà kô thấy ai chỉ cách thay cái icon trên tab đó.:((,mấy cái icon nhỏ xíu đó nhìn xấu quá.hiccc,giúp mình với,thanks nhièu

trongtints

cho minh hoi cau giống bilbod voi,minh tìm hoài mà kô thấy ai chỉ cách thay cái icon trên tab đó.:((,mấy cái icon nhỏ xíu đó nhìn xấu quá.hiccc,giúp mình với,thanks nhièu

Muốn icon lớn hơn thì ấn và giữ nó, sẽ hiện lên danh sách rồi chọn Large.
Còn muốn thay icon thì vào option. Vào thẻ Shorcut rồi chọn tiếp cái cần thay icon chọn Img. Hoặc chọn trên ô phía trên nếu vị trí cần thay icon nằm trong Bar thì chọn Shell Tray Tab. Chọn tiếp các chương trình cần thay icon rồi chọn Img, tới đây vọc sĩ hay vọc nhé...

chenglian3171

Bác Luong Giang này, em cài ilaunch WM 03 rùi nhưng kiếm hết trên icon ko thấy nút reset đâu cả. với lại cái icon nhìn xấu wa. Bác có cách nào giúp em ko nào?

trongtints

Bác Luong Giang này, em cài ilaunch WM 03 rùi nhưng kiếm hết trên icon ko thấy nút reset đâu cả. với lại cái icon nhìn xấu wa. Bác có cách nào giúp em ko nào?

Bạn vào iLauncher Option\Shortcuts rồi chọn Tab nào bạn muốn để nút Soft Reset. Chọn Add, chọn tiếp tùy chọn Special khi đó bạn sẽ thấy nút Soft Reset. bản iLauncher mới nhất vẫn cài cho WM03 được mà. Chúc Vui.!!!:D:D:D

LuongQuang

Super V.I.P

SBSH iLauncher v3.1

Phiên bản cập nhật tiếp theo của phần mềm rất đa năng này! :D

Các cập nhật chính trong bản 3.1:

- Cải tiến về giao diện, tính năng của Tab, shortcut trên Today. Với icon mặc định đẹp hơn

- Chức năng Floating Panels giúp tiết kiệm "đất" cho Today bằng cách hiển thị hoặc không các shortcut trong tab đó bằng "tap thêm lần nữa"!
- Tùy biến, mở rộng chức năng cho Tab
- Chức năng hiển thị các chương trình đang chạy trên title bar, giúp người dùng dễ dàng chuyển đổi giữa các ứng dụng. (Giống với WkTash)
- Hỗ trợ định dang ảnh Targa (PNJ) làm icon, shortcut "trong suốt".
- Hỗ trợ capture hình ảnh và lưu file với định dạng JPEG (các bản trước chỉ hỗ trợ BMP.
- ...

Còn nhiều tính năng cập nhật mới nữa, rất đáng sử dụng! :D

Phần mềm được tải về tại đây:

Mã:
http://downloads.sbsh.net/products/pocketpc/ilauncher/releases/3_1/iLauncher3_1.zip

;);):D:-?

caothanhhai

- Hỗ trợ định dang ảnh Targa (PNJ) làm icon, shortcut "trong suốt".
- Hỗ trợ capture hình ảnh và lưu file với định dạng JPEG (các bản trước chỉ hỗ trợ BMP.
- ...

Bác ơi Shortcut trong suốt như thế nào .... bác có ví dụ đi bác

anhtuhntl

Có ai biết làm sao để đổi biểu tượng cho tab không,mình đả chép tất cả các icon vào 1 thư mục rồi,nhưng đổi biểu tượng cho shotcut thì chỉ đường dẩn đến thư mục icon thì load dc nhưng đổi biểu tượng cho tab thì chỉ đường dẩn tới lại không load dc là sao vậy ta?Thanks

Nemmatlanh

Có ai biết làm sao để đổi biểu tượng cho tab không,mình đả chép tất cả các icon vào 1 thư mục rồi,nhưng đổi biểu tượng cho shotcut thì chỉ đường dẩn đến thư mục icon thì load dc nhưng đổi biểu tượng cho tab thì chỉ đường dẩn tới lại không load dc là sao vậy ta?Thanks

Những cái Icon đấy là chỉ để bản thay đổi cho các Icon trong Tab thôi,còn muốn thay đổi Icon của Tab thì bạn vào mục tuỳ chỉnh của Ilucher,sau đó vào mục Tabs rồi chọn Icon,nó chỉ có những Icon mặc định của máy thôi bạn ạ :)

anhtuhntl

Ai biết cho mình hỏi thêm iLauncher có thể cho hiện 1 taoday plugin trong 1 tab không(ví dụ: weader panel)Thanks!Nếu được chỉ mình với!Thanks

hongthanh

Skin Metter trong bộ Vista Berry Suite

Bộ này lấy ý tưởng từ bộ Expea2 nhưng trông "lòe loẹt" hơn. :p
Hỗ trợ cho cả VGA và QVGA. ;)

bác nào còn bộ đo này cho em xin với ạ, em down kh đc, em cảm ơn