• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

T-Mobile Pro thì nên dùng size 64x64 cho icon (và meter) phải không các bạn!?? Xài mấy năm rồi còn hỏi cái này!:D Các bạn cho mình xin ý kiến nhé! Cảm ơn nhiều!

Thân!
VGA thì dùng 64*64, còn QVGA thì 32*32 bạn ạh!

FookWell

Bật tắt Răng Xanh?

Có cách nào tạo 1 icon để chọc 1 phát là bật BlueTooth được không nhỉ, rồi nếu choọc thêm phát nữa thì tắt BlueTooth?

Tớ đã có tạo cái icon Răng Xanh ra today rồi nhưng phải choọc cái đó rồi nó hiện ra 1 khung rồi phải choọc thêm tới 3 phát nữa (Turn on BlueTooth, rồi Make this device visible, rồi OK) thì mới hoàn tất, tổng cộng tới 4 phát :mad:)

Vì vào xe ngồi thì phải bật BlueTooth handsfree, xuống xe thì lại tắt cho nó đỡ tốn pin, mà cứ phải choọc nhiều phát thế này mệt quá. Chả lẽ không có cách nào nhanh chóng hơn sao các bác? Nhất là gán vào 1 phím cứng thì tiện nhất!

qqonline33

Hì. Làm j tới 4 phát,chỉ cần 2 phát thui chứ. Lúc On Răng xanh, chỉ cần Tick "Make this..." Còn lúc tắt,chỉ cần Tick "Turn on..."

Có cách nào tạo 1 icon để chọc 1 phát là bật BlueTooth được không nhỉ, rồi nếu choọc thêm phát nữa thì tắt BlueTooth?

Tớ đã có tạo cái icon Răng Xanh ra today rồi nhưng phải choọc cái đó rồi nó hiện ra 1 khung rồi phải choọc thêm tới 3 phát nữa (Turn on BlueTooth, rồi Make this device visible, rồi OK) thì mới hoàn tất, tổng cộng tới 4 phát :mad:)

Vì vào xe ngồi thì phải bật BlueTooth handsfree, xuống xe thì lại tắt cho nó đỡ tốn pin, mà cứ phải choọc nhiều phát thế này mệt quá. Chả lẽ không có cách nào nhanh chóng hơn sao các bác? Nhất là gán vào 1 phím cứng thì tiện nhất!

iLaucher thì ko có chức năng bật bluetooth, nếu cần thì bạn có thể dùng phần mềm Bluetooth Circle rồi gán cho một phím cứng nào đó là xong thôi, khi cần thì bấm một phát để gọi nó ra, sau đó chọt tiếp một cái nữa để chọn Discoverable hay gì đó là xong!

billbob

em đang dùng cái pocket plus, thấy cái này hay quá nên vừa mới dùng, nhưng chưa biết nó dùng ra sao, anh em nào có thể giúp em hướng dẫn sử dụng không? cảm ơn

em đang dùng cái pocket plus, thấy cái này hay quá nên vừa mới dùng, nhưng chưa biết nó dùng ra sao, anh em nào có thể giúp em hướng dẫn sử dụng không? cảm ơn

Bạn cứ việc cài vào rồi dùng thử, vướng chỗ nào thì post lên để anh em giúp đỡ chứ đừng hỏi chung chung thế này! Những bài viết như vậy mình cho là spam nên mong bạn đừng post những bài đại loại như vầy nữa nhé!

Không phải bác ơi,cái đáy là để gửi SMS cho một số định trước mà

Ý của bạn là tạo một shortcut New SMS hả? như vậy thì iLaucher ko có rồi, nhưng bạn có thể dùng WM5NewMenu để thay thế, search nhé!

dienht

Active Member
Không phải bác ơi,cái đáy là để gửi SMS cho một số định trước mà

Bạn cứ chọn cái đó đi, xong rồi khi nó hiện lên bảng yêu cầu nhập số thì bạn đừng nhập và click ok là được đó. mình cũng làm như vậy và thấy sử dụng rất tiện.
chúc vui

HeroHP

Mình dùng bản gốc vẫn tạo được bình thường, vậy là bản Việt hóa có lỗi rồi, bạn qua box Việt hóa thảo luận thêm nhé!

Mod PhamThanhDat cho tớ xin link down bản gốc nhé. Tớ tìm ko có topic chuyên đề cho Pocket Breeze và search cũng ko thấy trong topic Phần mềm ứng dụng :-?

HeroHP

Tớ cài PocketBreeze + iLauncher rồi nhưng ko mò ra cấu hình sao cho có thanh meter bên trên cho giống bác LuongQuang, Mod chỉ tớ với.

Ah quên nữa, làm sao để cái clock hệ thống nó luôn hiển thị được vậy. Trong Settings chỉ có tùy chọn cho hiển thị clock khi dùng ứng dụng, thoát về Today thì mất (Settings/System/Clock&Alarms/More chọn Display the clock on the title bar in all programs)

Chỉnh sửa cuối:
Ah quên nữa, làm sao để cái clock hệ thống nó luôn hiển thị được vậy. Trong Settings chỉ có tùy chọn cho hiển thị clock khi dùng ứng dụng, thoát về Today thì mất (Settings/System/Clock&Alarms/More chọn Display the clock on the title bar in all programs)

Để cái clock hệ thống nó luôn hiển thị thì bạn sang topic Thảo luận về cách hack registry để tham khảo nhé!

HeroHP

Để cái clock hệ thống nó luôn hiển thị thì bạn sang topic Thảo luận về cách hack registry để tham khảo nhé!

Hix, tớ ko muốn spam đâu :p đấy là tại mod PhamThanhDat ko trả lời hết đó nhé. Còn câu này nữa mà:
Tớ cài PocketBreeze + iLauncher rồi nhưng ko mò ra cấu hình sao cho có thanh meter bên trên cái iLauncher cho giống bác LuongQuang, Mod chỉ tớ với.

longgiang81

Super V.I.P
Nếu như chỉ đơn giản là Skin cho clock thì iLauncher cũng làm đc việc đó bằng cách chọn file hình ảnh để hiển thị thôi bạn ạ, còn nếu như mà đồng hồ chạy đc thì là ở WAD, bạn chọn New Clock và link nó đến file ảnh hiển thị là OK :D

HeroHP

Hix, thôi hỏi bằng hình cho dễ vậy :(

Tớ muốn hỏi 2 v.đề sau:

1) Như màn hình của bác LuongQuang nhé, chỗ vòng tròn màu đen là iLauncher rồi đúng ko, khi tớ cài iLauncher thì cũng lên giao diện cũng hiện được giống như vậy (khác icons thôi) nhưng trên màn hình của tớ chỉ có duy nhất cái khung iLauncher đó. Trên màn hình của bác LuongQuang (và một số màn hình tớ thấy đc chụp ở máy của vài bạn khác) tớ thấy tại ô vòng tròn màu đỏ có 1 bar hiển thị thông số về pin, memory, shortcut 1 số soft... Cho tớ hỏi bar này là của iLauncher hay phải cài thêm phần mềm khác? Nếu của iLauncher thì vào đâu để hiển thị đc nó lên (tớ mò trong Settings mãi ko thấy)? Nếu là soft khác thì cho tớ xin link down nhé.

2) Tại ô tròn màu xanh hiển thị thông tin về thời tiết có phải soft Pocket Weather ko? Nếu đúng thì cấu hình sao để nó hiển thị đc như vậy, nếu ko đúng thì cho tớ xin link down soft này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bạn cứ chọn cái đó đi, xong rồi khi nó hiện lên bảng yêu cầu nhập số thì bạn đừng nhập và click ok là được đó. mình cũng làm như vậy và thấy sử dụng rất tiện.
chúc vui

Hoàn toàn chính xác - Tôi loay hoay mãi mà không được - Rất tiện dụng

Thanks