• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SE Satio (IDOU) đẳng cấp trên UIQ 3.0 bởi Flamemo (Update 26/7/09)

Caohieu88

SE Satio (IDOU) đẳng cấp trên UIQ 3.0 bởi Flamemo

Nếu anh em nào muốn tìm sự thay đổi toàn diện và đáng ngạc nhiên cho điện thoại của mình thì đây hẳn là một câu trả lời giá trị!

Bộ Icon Pack gồm có:
- 34 Icon PNG lấy từ Satio
- 2 Theme tuyệt đẹp
- Bộ Icon Pack phong cách (bản tiếng nga sử dụng file .R16, anh em đã mod thì khỏi cần, chỉ cần chép file mbm, anh em nào chưa mod thì lấy file .Rsc từ bộ khác nhé)
- Status bar pin sóng
- Walkman 2.0 và 3.0 skin
- Visuallization cho Walkman 2.0

levuphong

mình đọc đoạn này ko hiểu anh hiếu ơi
''Bộ Icon Pack phong cách (bản tiếng nga sử dụng file .R16, anh em đã mod thì khỏi cần, chỉ cần chép file mbm, anh em nào chưa mod thì lấy file .Rsc từ bộ khác nhé)''
Mới thay đổi giao diên tính lần này là lần thứ 2 lần trước là dùng bản window của bạn đó

titanlys

theo e được biết thj file .RSC là chạy cho ngôn ngữ tiếng anh....bởi vì trên 4rum của chúng ta đa phần là chạy ngôn ngữ tiếng anh với tiếng việt(file .R10).....như anh Hiếu nói trên thj để thay đổi 1 icon cho máy thj gồm 3 file là
+ XXX.rsc
+ XXX.mbm
+ XXX_loc.rsc
với như trên thj mấy người đã mod bằng cách thủ công(chép file vào C:/ Resource/app) thj chỉ việc tải bộ trên của anh Hiếu và chép file .mbm vào đường dẫn như trên là được......
hjc nếu có nói sai ji thì mod sửa dùm em nha...e chỉ hiểu có bao nhju đó thoy....:-?? hjc.....

tuanhung1433

Không biết bộ icon này dành cho toàn bộ UIQ3 hay là trừ p990i ra. Vì khi mình dùng 2 theme này đi với bộ icon w7 relax của caohieu trên p990i thì ở màn hình chờ 4 icon không nổi lên khi lăn bánh xe

haihamcool

các bro làm ơn chỉ cho em cách copy hoặc cho em đường link hướng dẫn cũng đc
thanks so much
cái icon PGN thì copy ở đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

NMLD

các bro làm ơn chỉ cho em cách copy hoặc cho em đường link hướng dẫn cũng đc
thanks so much
cái icon PGN thì copy ở đâu ạ

Nếu bạn chưa hackphone thì đọc cái này
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24470
và cái này http://pdaviet.net/showthread.php?t=26728
Chịu khó nghiên cứu tý nha bạn, mình cũng phải mất nhiều thời gian để tìm hiểu lám.
Còn nếu bạn đã hackphone rồi thì dùng 1 phần mềm quản lý file nào đó, vd như X-plore chẳng hạn (Trong diễn đàn có sãn, bạn tìm để down, nếu ngại tìm thì lên goole gõ : X-plore pdaviet , chắc chắn có :D)
Bây giờ bạn để ý : mở tung cái file down về ra, ví dụ như mở file Graphic=>System graphic=>P1 sẽ thấy file "resource",
và cái này cho dễ hiểu : ở bên ổ C của máy, cũng có 1 file resource như thế,
công việc của bạn là chép hết những cái gì có trong file resource mới down về vào file resource của máy.
VD : trong file resource mới down có file app, tức là trong resource của máy cũng có app, bạn chép hết cái mớ mới down ấy vào máy, theo đúng mô hình của máy.
Vậy là xong đó bạn, những phần mod, hack khác làm tương tự ah.
Hì nếu thấy khó hiểu quá thì mình sẵn sàng gặp bạn để bày 1 buổi về vấn đề này, nhân tiện sẽ bày luôn cách Up FirmWare để Mod hỏng thì còn biết cách sửa:D
Mình đang ở TP.HCM, sẵn lòng giúp bạn.

NMLD

cho em hỏi mấy cái icon PGN thì copy vào đâu ạ
thanks so much.(big thanks NMLD)

Chẳng biết mấy cái icon PGN các đại ca để làm gì, nhưng mình thì sử dụng nó 1 cách đơn giản hơn : bạn có thể thay đổi Icon của mấy chương trình ngay ngoài màn hình.
Có lẽ vài người không để ý nên không biết cách thay đổi Icon ở màn hình ngoài, bạn nào biết rồi đừng cười :
Ở màn hình ngoài, di con trỏ đến 1 chương trình mình muốn thay đổi Icon=>More=>Edit=>Shortcut Icon chọn Browse=>chọn hình mình muốn thay cho Icon mặc định của chương trình. Bạn có thể chọn bất kỳ 1 cái ảnh nào chứ không cần là các Icon đâu nhé.
(Ít nhất là cũng phải thay cái Icon cùi bắp của Slick :D)
P/S:đừng bigthanks mình, mình với là người cần thank vì thấy vẫn có nhiều new mem trong diễn đàn ưa thích này. :D

anhmatphales

Chẳng biết mấy cái icon PGN các đại ca để làm gì, nhưng mình thì sử dụng nó 1 cách đơn giản hơn : bạn có thể thay đổi Icon của mấy chương trình ngay ngoài màn hình.
Có lẽ vài người không để ý nên không biết cách thay đổi Icon ở màn hình ngoài, bạn nào biết rồi đừng cười :
Ở màn hình ngoài, di con trỏ đến 1 chương trình mình muốn thay đổi Icon=>More=>Edit=>Shortcut Icon chọn Browse=>chọn hình mình muốn thay cho Icon mặc định của chương trình. Bạn có thể chọn bất kỳ 1 cái ảnh nào chứ không cần là các Icon đâu nhé.
P/S:đừng bigthanks mình, mình với là người cần thank vì thấy vẫn có nhiều new mem trong diễn đàn ưa thích này. :D

Posted via Mobile Device[/i ban dang noi ve viec su dung icon PNG trong pm GDESK ?

NMLD

Posted via Mobile Device[/i ban dang noi ve viec su dung icon PNG trong pm GDESK ?

Không, mình dùng để thay đổi mấy cái Icon ở nàm hình ngoài ấy.
Nếu bạn mod Icon thì các Icon ở màn hình ngoài cũng sẽ thay đổi theo. Nhưng mình đang nói đến cách thay đổi Icon ở màn hình ngoài theo cách đơn giản, có sẵn trong chương trình của máy thôi.
Dùng trong GDesk cũng được.
Mà bạn nhớ viết dấu, không thì phiền.

anhmatphales

Không, mình dùng để thay đổi mấy cái Icon ở nàm hình ngoài ấy.
Nếu bạn mod Icon thì các Icon ở màn hình ngoài cũng sẽ thay đổi theo. Nhưng mình đang nói đến cách thay đổi Icon ở màn hình ngoài theo cách đơn giản, có sẵn trong chương trình của máy thôi.
Dùng trong GDesk cũng được.
Mà bạn nhớ viết dấu, không thì phiền.

Posted via Mobile Device[/i ] sorry minh dung dt chua kip cai tv . vay neu su dung de thay doi cac icon ngay tren man hinh ngoai phai lam sao? ban huong dan cu the cho minh dc ko ?

NMLD

Posted via Mobile Device[/i ] sorry minh dung dt chua kip cai tv . vay neu su dung de thay doi cac icon ngay tren man hinh ngoai phai lam sao? ban huong dan cu the cho minh dc ko ?

Bạn dùng P990i phải không?
Mình chỉ biết làm cho P1i, M600i, W950i thôi, P990i hồi lâu dùng không để ý.
Mình đã hướng dẫn ở trên rồi đó bạn.

vnyelsea

Bạn dùng P990i phải không?
Mình chỉ biết làm cho P1i, M600i, W950i thôi, P990i hồi lâu dùng không để ý.
Mình đã hướng dẫn ở trên rồi đó bạn.

PNG Icon dùng để thay thế biểu tượng trong Activities Menu.
P9 không cho đặt icon ngoài màn hình nền mà đặt ở Activities Menu: FO: Clcik Activities Menu (biểu tượng đầu tiên bên trái), chọn tab thứ hai; FC: Nhấn phím mũi tên bên phải khởi động Activities Menu, chọn tab thứ hai.

Thao tác thay đổi biểu tượng cũng giống như bạn đã hướng dẫn ở trên.
(Các ảnh PNG các bạn có thể lưu ở đâu bất kỳ...)

Chúc vui!

liukang262

A cop mấy file *.mbm vào cùng các file *.rsc ở bộ khác dành cho W960 vào c resource

Posted via Mobile Device
Máy mình đã hack rồi.Bạn có thể hướng dẫn mình rõ thêm 1 xíu đc ko?
"ở bộ khác dành cho W960 là sao vậy"?:-?

Nguyen_Minh

Máy mình đã hack rồi.Bạn có thể hướng dẫn mình rõ thêm 1 xíu đc ko?
"ở bộ khác dành cho W960 là sao vậy"?:-?

Nghĩa là a tìm một bộ icon cho w960, down xuống rồi nhặt những file đuôi .rsc cũa bộ đó kết hợp vs file .mbm của bộ này chép vào c resource

Posted via Mobile Device

liukang262

Cảm ơn bạn.còn cái " Walkman 2.0 và 3.0 skin và Visuallization cho Walkman 2.0" thì copy như thế nào bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Cảm ơn bạn.còn cái " Walkman 2.0 và 3.0 skin và Visuallization cho Walkman 2.0" thì copy như thế nào bạn?

A hack phone rồi cài xplore, chép bộ walkman vào đt. Chép các file theo đúng đường dẫn có trong folder. Chép xong KHÔNG cần restart lại máy vô tools dùng luôn

Posted via Mobile Device