• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation đã S-OFF được rồi, chọn Rom nào để Up đây?

txdv84

Đã làm theo hướng dẫn của bác Ancola và S-OFF xong, Sensation bây giờ đã có thể up ROM cook, dưới đây là các ROM e đã test và dùng khá tốt trên Sensation, các bác nên thử.

Rom của bác Hanoiwap
http://www.pdaviet.net/showthread.php?145435-VnSensation_p

Rom của InsertCoin Sense Android 2.3.4 STABLE 1.5 INSANELY FAST baadnewz bên XDA
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1198684

Còn các ROM khác như LeeDroi; Android Revolution HD... thì cũng đã test nhưng không được hài lòng cho lắm.

Chỉnh sửa cuối:

tmh289

mới up ROM Virtuous Sensation v.1.0.1 bên XDA thấy chạy cũng có vẻ ổn, bác nào có bản room nào khác ngon hơn giới thiệu cho anh em tham khảo với.

ancola66

Super V.I.P
Đã làm theo hướng dẫn của bác Ancola và S-OFF xong, bây giờ đang nghiên cứu Rom để up mà không biết nên up Rom nào,các bác up rồi cho ý kiến em vơi
Hiện nay trên xda cũng có khoảng 7-8 cooker, nhưng nổi tiếng thì có khoảng 5 cái tên :
Mike 1986 - Cooker này đình đám từ hồi DHD
LeeDroid - Cũng như Mike nhưng Cooker này còn thêm nghề tay trái là chuyên cook Kernel >>> Nhỉnh hơn Mike
m-deejay - Quá nổi tiếng và kì cựu nhất trong làng Android (Từ thủa HD2 những ngày đầu chạy Android trên thẻ nhớ) trong Cook Rom và Cook Kernel
Sergio 76 - Cũng như LeeDroid
capychim - Mới nổi thời DHD với việc cùng với nhóm RC Cook Sense 3.0 cho DHD

Đó là thông tin sơ lược về các Cooker trên XDA. Bạn tham khảo và thử nghiệm. Mình thử cũng vài bản rồi nhưng hiện đang dùng bản của m-deejay.

bacmeogia1

Hiện nay trên xda cũng có khoảng 7-8 cooker, nhưng nổi tiếng thì có khoảng 5 cái tên :
LeeDroid - Cũng như Mike nhưng Cooker này còn thêm nghề tay trái là chuyên cook Kernel >>> Nhỉnh hơn Mike
m-deejay - Quá nổi tiếng và kì cựu nhất trong làng Android (Từ thủa HD2 những ngày đầu chạy Android trên thẻ nhớ) trong Cook Rom và Cook Kernel

Đó là thông tin sơ lược về các Cooker trên XDA. Bạn tham khảo và thử nghiệm. Mình thử cũng vài bản rồi nhưng hiện đang dùng bản của m-deejay.

E cũng đang dùng bản của mdj.sau khi setcpu hạ xung của chip xuống khoảng 1g thì máy e xài rất ổn.máy giảm hẳn hiẹn tượng bj nóng khi xài wifi,3g lướt web.dùng lâu thì máy mới âm ấm thui.hehe

anphubds

Em hoàn toàn đồng ý với bác, chỉ nói thêm là Sergio 76 thì em kết hắn từ hồi HTC Touch Pro2 kìa. sau là DHD và giờ là Sen. nhưng hiện ROM của ông này mới chỉ là v1.0 nên còn chưa ổn định cho lắm.
ROM của Team RCMix thì nổi tiếng rồi.
Hiện tại em thấy có 3 ROM dùng tương đối ngon là:
- -=Virtuous Sensation v.1.0.1=- của m-deejay - ổn, máy mát, pin tương đối.
- RCMix Aztec v2.0 của Team RCMix - tương đối tốn pin và máy vẫn nóng.
- Android Revolution HD 1.1.3 của Mike 1986 (hiện em đang dùng) vẫn hao pin và nóng máy nhưng vì nó update rất cấp tập nên em chạy theo.

txdv84

Em hoàn toàn đồng ý với bác, chỉ nói thêm là Sergio 76 thì em kết hắn từ hồi HTC Touch Pro2 kìa. sau là DHD và giờ là Sen. nhưng hiện ROM của ông này mới chỉ là v1.0 nên còn chưa ổn định cho lắm.
ROM của Team RCMix thì nổi tiếng rồi.
Hiện tại em thấy có 3 ROM dùng tương đối ngon là:
- -=Virtuous Sensation v.1.0.1=- của m-deejay - ổn, máy mát, pin tương đối.
- RCMix Aztec v2.0 của Team RCMix - tương đối tốn pin và máy vẫn nóng.
- Android Revolution HD 1.1.3 của Mike 1986 (hiện em đang dùng) vẫn hao pin và nóng máy nhưng vì nó update rất cấp tập nên em chạy theo.

Thanks các bác đã nhiệt tình chỉ bảo!
Đợt trước dùng HD2 và Desire HD có nhiều ROM để up quá, con sensation mới nên cũng chưa có nhiều để vọc. Hy vọng trong tương lai ngắn sẽ có bản Rom của người Việt.

xichlo1

Android Revolution HD 1.1.2 của Mike 1986 được đấy các bác, mỗi tội pin vẫn chưa được cải thiện lắm !
Không hiểu bản Virtuous Sensation v.1.0.1 của m-deejay pin có lâu không các bác ???

Lúc trước khi còn dùng DHD vẫn hay up room Revoultion của Mike 1986 thấy cũng ổn,thấy room update liên tục nhìu lúc chạy thay cũng mệt.
H dùng Sen chưa bít thế nào

anphubds

mọi người thử leedroi đi rất chuẩn và ổn định không lỗi
Hàng của tên Lee này hơi bị giật một tí, em chỉ kết cái Kernel của hắn thôi. Từ DHD đã thích dùng kernel của hắn rồi. Nhưng ROM Lee thì hơi có vấn đề chút.

thangzyx

Hàng của tên Lee này hơi bị giật một tí, em chỉ kết cái Kernel của hắn thôi. Từ DHD đã thích dùng kernel của hắn rồi. Nhưng ROM Lee thì hơi có vấn đề chút.

tôi đang dùng ngon mà, chỉ không đẹp bằng các rom khác thôi

cangcua2

Bạn thử up cái Kernel v1.2 của LeeDroid xem tình hình có cải thiện hơn không?

Bạn cho mình hỏi up kernel bằng cách nào vậy? có phải cũng chép file zip vào SD rồi dùng recorvery install from sd không vậy?

ancola66

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi up kernel bằng cách nào vậy? có phải cũng chép file zip vào SD rồi dùng recorvery install from sd không vậy?
Kernel đưa lên diễn đàn thì thường có 2 loại file : *.zip và *.img
* Với Kernel dạng *.zip thì các bạn chép vào thẻ nhớ rồi up bằng Recovery (Như up rom)
* Với dạng *.img thì các bạn up qua fastboot hoặc dùng bộ tool ở ĐÂY để up.