• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation đã S-OFF được rồi, chọn Rom nào để Up đây?

huuquan

Kernel đưa lên diễn đàn thì thường có 2 loại file : *.zip và *.img
* Với Kernel dạng *.zip thì các bạn chép vào thẻ nhớ rồi up bằng Recovery (Như up rom)
* Với dạng *.img thì các bạn up qua fastboot hoặc dùng bộ tool ở ĐÂY để up.

Các bác cho mình hỏi tí... Cái KERNEL nó có tác dụng gì vậy??

cuongking

[ROM] Android Revolution HD 1.1.6 | High Quality & Performance | O/C | Sense/no-Sense

có dòng chữ sau nghía là gì các bạn ơi:

Remember to check MD5 Checksum before flashing ....!
ROM MD5 Checksum: B6A047934E6E897F3B2AFBB3CA75C113 *Android_Revolution_HD-Sensation_1.1.6.zip

venusian

Moderator

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi tí... Cái KERNEL nó có tác dụng gì vậy??
Kernel là phần lõi của Hệ điều hành, là phần giao liên giữa phần cứng và phần mềm của máy >>> Máy chạy có tốt hay không thì chính là ở cái Kernel này đó.

dienluc510

Các bác dùng thử nhiều thấy KERNEL nào ổn định, ,máy chạy mượt nhất? rất mong được tư vấn !

coizi_mattihi

Các bác dùng thử nhiều thấy KERNEL nào ổn định, ,máy chạy mượt nhất? rất mong được tư vấn !

Hiện tại thì Kernel v1.3 của Lee là ổn và tít nhất bác ạ
RCMIX_2.3 cũng được
Kernel của MDJ thì chưa hoàn chỉnh lắm, vẫn còn vài lỗi và đang test

Snownee91

Em đang dùng LeeDroid 1.2 kernel 1.3 thấy camera chụp không được tốt lắm. Ko biết Revolution camera có được cải thiện nhiều hơn không hả các bác?

anphubds

Em giới thiệu với các bác ROM Honeycomb của HoneyTeam đẻ!

Team này cũng rất nổi từ thời DHD cũng với ROM Honeycomb này. Giờ họ giơi thiệu trên Sensation!
Vì là vừa mới có link download lúc 6h chiều nay nên em chỉ giới thiệu lên đây thôi chứ chưa có nhận xét gì về nó cả.
Các bác dùng cứ tận hưởng và cảm nhận đi ạ! Giao diện cực đẹp!
Link: http://iloveabath.co.uk/index.php?dir=ROMs/samuel2706/HTC Sensation - P3D Neon/
download file: CdTDroiD_P3D_1.0.Zip

Snownee91

Mình từ hồi dùng Desire rồi qua Desire HD rồi đến bây h là Sens vẫn trung thành với LeeDroid. Công nhận LeeDroid cho Desire HD là tít nhất, camera cải thiện nhiều, pin khá, tốc độ máy ổn. Cơ mà trên Sens vẫn chưa ổn định lắm, chất lượng camera vẫn hơi kém, máy chạy hơi thiếu ổn định

cangcua2

Có ai down được Rom Android Revolution HD 1.1.7 không vậy? chỉ mình cách down với, mình tìm hoài không thấy link down. Thanks!

txdv84

Có ai down được Rom Android Revolution HD 1.1.7 không vậy? chỉ mình cách down với, mình tìm hoài không thấy link down. Thanks!

*** Please do not post any mirrors. We are currently using fast servers, so there is no need for extra mirrors. Thank you! ***

We have opportunity to work with Maxthon. They are developing Maxthon browsers for Windows and Android OS.
I will include their browser in my ROM as a result of relationship we want to create. In return they will be sending new devices to me, so that I can develop Android Revolution HD for more devices.
1. We were testing this browser for a long time already and we truly believe, that it's a really good browser, if not the best on the Android Market right now.
2. I will place it on data partition, so you'll be able to easily remove it if you don't like it.
3. I'm not including any 3rd party apps like Titanium Backup, ROM Manager etc. like other devs do, so please accept this one exception in philosophy of this ROM.
4. Finally I hope you wont find it as placing bloatware in the ROM. It's just one app that I hope most of you will like and make it your daily browser (like I did).
By using Maxthon browser included in the ROM you are helping us. I would appreciate your feedback and suggestions so that we can improve this browser together.

Remember to check MD5 Checksum before flashing !!!
ROM MD5 Checksum: 866A98664C3D8AA402573CDD1B118B18 *Android_Revolution_HD-Sensation_1.1.7.zip

Android Revolution HD 1.1.7 -> Bác kích vào đây là được mà
--- Direct link to 6 fast server that will randomly use one of our sources ---
--- With thanks to Mavy170, Whiskey103, MarcoHD, Pili21181, The Glade & Denngie ---

>>> Super Wipe <<<
--- This script will erase and format your data, system and cache partition ---
--- Your SD card will remain untouched FAT32 and it's recommended to leave it like that ---

Android Revolution HD 1.1.7 on DropBox
--- Create your own DropBox account, if you see notification about too much traffic ---

Set CPU clock back to 1.2 GHz
--- Flash this, if you don't want your CPU to be overclocked or you occured bootloop ---

Remember to check MD5 Checksum before flashing !!!
Radio MD5 Checksum: 8E23AD8149016CECBA92CE506919D5FC *radio.img

With 1.1.x ROMs I strongly recommend flashing 10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3 radio
--- Using a "non matched" radio could have a negative effect on performance, battery life & signal strength ---
--- You don't have to flash RIL files for recommended radio. It's already in the ROM ---
--- You would need S-OFF in order to do it properly ---

Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3
--- Don't flash RADIO from ClockworkMod recovery! Extract downloaded file and read the guide inside! ---

vit12345

cho em hỏi các rom cook này có hỗ trợ tiếng Việt ko? em định up cho bố dùng cho đỡ lỗi mà ko có tiếng Việt thì nản.

Nguyenson318

cho em hỏi các rom cook này có hỗ trợ tiếng Việt ko? em định up cho bố dùng cho đỡ lỗi mà ko có tiếng Việt thì nản.

Đa số ROM cook có Tiếng Việt, nếu không có thì bạn vào Market down phần mềm MoreLocale 2 về cài đặt rồi chọn Vietnamese là có tiếng Việt ngay!

vit12345

ok thks bác. em down thử android revolution với virtuous test xem thế nào.

lyvu

Mình đang xài bản Rom Virtuous v1.0.2 và Kernel Lee V1.3, sau đây là cảm nhận của mình:
Mày chạy ổn định, mượt.
Pin cắm xạc nguyên đêm hôm tối T7, rút xạc lúc 8h Chủ Nhật, đến 9h sáng hôm nay (thứ 2) pin còn 51%, mình gọi khoản 10 cuộc (mỗi cuộc độ 1 phút), nhận 4 cuộc (mỗi cuộc 1 phút), xài internet wifi #1 tiếng, 3G #30 phút, chơi game nhỏ (solitaire, Angry bird, Speedx 3D) tổng thời gian là #40 phút. nhắn có 2 tin thui. => pin OK, good.
Các chức năng khác nói chung ok, camera chụp hình cũng ổn (chưa có sự so sánh nào cả).

Có ai thử như mình roài viết thêm cảm nhận để anh em có được phối hợp rom tốt nhé.

Mình cũng đã dùng Revolution 1.1.5 roài, nhưng cảm nhận ko tốt bằng xài kiểu này, mong anh em đóng góp thêm để mọi người cùng tận hưởng thành quả nhé.

Nguyenson318

Mình đang xài bản Rom Virtuous v1.0.2 và Kernel Lee V1.3, sau đây là cảm nhận của mình:
Mày chạy ổn định, mượt.
Pin cắm xạc nguyên đêm hôm tối T7, rút xạc lúc 8h Chủ Nhật, đến 9h sáng hôm nay (thứ 2) pin còn 51%, mình gọi khoản 10 cuộc (mỗi cuộc độ 1 phút), nhận 4 cuộc (mỗi cuộc 1 phút), xài internet wifi #1 tiếng, 3G #30 phút, chơi game nhỏ (solitaire, Angry bird, Speedx 3D) tổng thời gian là #40 phút. nhắn có 2 tin thui. => pin OK, good.
Các chức năng khác nói chung ok, camera chụp hình cũng ổn (chưa có sự so sánh nào cả).

Có ai thử như mình roài viết thêm cảm nhận để anh em có được phối hợp rom tốt nhé.

Mình cũng đã dùng Revolution 1.1.5 roài, nhưng cảm nhận ko tốt bằng xài kiểu này, mong anh em đóng góp thêm để mọi người cùng tận hưởng thành quả nhé.

Nếu đúng vậy là quá ngon rùi. Nhưng hình như khi nào dùng mạng bạn mới bật 3G hả?