• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sensation đã S-OFF được rồi, chọn Rom nào để Up đây?

lyvu

Uhm, khi nào cần mới bật 3G, còn không thì chỉ xài sóng GSM thui (unstick lun thằng Mobile Network).

xichlo1

Mình đang xài bản Rom Virtuous v1.0.2 và Kernel Lee V1.3, sau đây là cảm nhận của mình:
Mày chạy ổn định, mượt.
Pin cắm xạc nguyên đêm hôm tối T7, rút xạc lúc 8h Chủ Nhật, đến 9h sáng hôm nay (thứ 2) pin còn 51%, mình gọi khoản 10 cuộc (mỗi cuộc độ 1 phút), nhận 4 cuộc (mỗi cuộc 1 phút), xài internet wifi #1 tiếng, 3G #30 phút, chơi game nhỏ (solitaire, Angry bird, Speedx 3D) tổng thời gian là #40 phút. nhắn có 2 tin thui. => pin OK, good.
Các chức năng khác nói chung ok, camera chụp hình cũng ổn (chưa có sự so sánh nào cả).

Có ai thử như mình roài viết thêm cảm nhận để anh em có được phối hợp rom tốt nhé.

Mình cũng đã dùng Revolution 1.1.5 roài, nhưng cảm nhận ko tốt bằng xài kiểu này, mong anh em đóng góp thêm để mọi người cùng tận hưởng thành quả nhé.

Pin trâu thế thât sao ?

cuongking

Đa số ROM cook có Tiếng Việt, nếu không có thì bạn vào Market down phần mềm MoreLocale 2 về cài đặt rồi chọn Vietnamese là có tiếng Việt ngay!
tuy nhiên xài TV thì market bị lỗi FC, chán ^^

seifer1702

Mình thấy bên xda mjay đã ra bản rom Vỉrtous 1.0.3 với kernel stock, không biết có phải kernel stock ngon hơn kernel v1.3 của Lee ko ta?

coizi_mattihi

Mình thấy bên xda mjay đã ra bản rom Vỉrtous 1.0.3 với kernel stock, không biết có phải kernel stock ngon hơn kernel v1.3 của Lee ko ta?
Kernel stock thì ổn định hơn nhưng ko nhanh mượt và tối ưu bằng kernel cook. Hiện nay thì các kernel cook chưa ổn định lắm, kernel của Lee, UNITY,...thỉnh thoảng vẫn có lỗi đen màn hình sau khi gọi điện
Mình cũng thử nhiều kernel và bây giờ đang dùng kernel stock, có kernel mới lại thử sau :)

dienluc510

Mình cũng đã dùng virtuous_sensation-pyramid-v1.0.2 và virtuous_sensation-pyramid-v1.0.3 thấy vẫn bị một số lỗi rất khó chịu là: không thể kết nối Internet thông qua Laptop và dùng Wifi từ laptop được (mặc dù báo sóng đầy luôn); vào Market download yahoo thì đều bị FC.

Nguyenson318

Mình cũng đã dùng virtuous_sensation-pyramid-v1.0.2 và virtuous_sensation-pyramid-v1.0.3 thấy vẫn bị một số lỗi rất khó chịu là: không thể kết nối Internet thông qua Laptop và dùng Wifi từ laptop được (mặc dù báo sóng đầy luôn); vào Market download yahoo thì đều bị FC.

Market mới chưa tương thích lắm nên hay bị FC nếu bạn để Ngôn ngữ cho máy là tiếng Việt, chọn lại English nó sẽ cho Download.

lyvu

Sao tớ xài Virtuous v1.0.2 lại ko bị tình trạng như bro ta. up lại thử.

dienluc510

cho em hỏi up ROM và radio thì được gì và làm sao để up ạ? :p:p:p

Câu hỏi này hay tệ các bác nhỉ? :D !
- Sau khi Up Rom thì được nhiều thứ lắm - thật sự mình không thể liệt kê ra đây chỉ biết bản thân mình khi có Rom mới thì dù có thức khuya dậy sớm cũng phải Up để thỏa mãn cơn nghiện.
- Làm sao để Up thì nhất thiết phải đọc - phải ngâm cứu mặc cho vợ giận, con khóc cứ ngấu nghiến mà ngẫm ... đọc ở ĐÂY

jonastran

Câu hỏi này hay tệ các bác nhỉ? :D !
- Sau khi Up Rom thì được nhiều thứ lắm - thật sự mình không thể liệt kê ra đây chỉ biết bản thân mình khi có Rom mới thì dù có thức khuya dậy sớm cũng phải Up để thỏa mãn cơn nghiện.
- Làm sao để Up thì nhất thiết phải đọc - phải ngâm cứu mặc cho vợ giận, con khóc cứ ngấu nghiến mà ngẫm ... đọc ở ĐÂY
mới xài bác thông cảm :D