• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

shMessenger v3.0.1 BETA-1 ứng dụng chat tiết kiệm nhất.

duanmaster

shMessenger v3.0.1 BETA - Yahoo!, MSN & GTalk *updated*

shMessenger v3.0.1 BETA

FREE Yahoo! Messenger on your mobile phone!!!

BÁC ƠI CHỈ E CÁCH CÀI ĐI NÓ CHẠY ĐUÔI GÌ VẬY BÁC , E XÀI BB7290 CO XÀI DC KO BÁC CÓ GÌ BÁC NHÁN TIN WA YAHOO CHO E NHA diepvien_09i cam on bác

BuuPhucCT

Well-Known Member
BÁC ƠI CHỈ E CÁCH CÀI ĐI NÓ CHẠY ĐUÔI GÌ VẬY BÁC , E XÀI BB7290 CO XÀI DC KO BÁC CÓ GÌ BÁC NHÁN TIN WA YAHOO CHO E NHA diepvien_09i cam on bác

Đây là PM nền java. Đây là box SYM V3 mà bạn lại xài BB nên mình không rõ có xài được không. Bạn nên qua box của BB kiếm soft thì hợp hơn

spectre123

Test on 5320xm EDGE mobiphone:
Yamee j2me vào 10 đc 8.load contact nhanh.giao diện dễ nắm bắt.ko phải qua tài khoản phụ.ko hỗ trợ send ảnh.ít tốn cước.chỉ hỗ trợ yahoo.nói chung là ngon bổ rẻ
vitalk j2me vào 10 đc 5.load contact cực lâu.phải qua acc phụ.quảng cáo dịch vụ lắm gây tốn nhiều cước.ko thay đổi đc stt.dễ gây ác cảm cho ng dùng.điểm cứu vớt là tử điển av onl và caro onl nhưng kết nối ko ổn định và đốt cước
Ola3 j2me vào 10 đc 7.load contact ổn định.giao diện dễ nắm bắt.hỗ trợ từ điển onl.điểm đáng giá nhất là hỗ trợ copy đoạn chat.tuy nhiên vẫn qua acc trung gian.
Ebuddy j2me vào 10 đc 8 load contact nhanh.soi invi.bảng emo đầy đủ.hỗ trợ xem avt.send đc ảnh.nhiều dịch vụ chat.tuy nhiên phải qua acc trung gian.chat trên screen khó chịu và giao diện khó nắm bắt.
Kimkim beta j2me.vào 10 đc 8.ko qua trung gian.load nhanh.tuy nhiên type rất khó chịu.
Slick symbian vào 10 đc 6.gửi file hay lỗi.hay gặp lỗi update.
IM+ vào 10 đc 8.nhiều dịch vụ.
Nimbuzz symbian chưa lần nào k vào đc.hỗ trợ internet call.tuy nhiên bảng emo nghèo nàn.

KL: j2me nên dùng yamee hoặc ebuddy.symbian thì im+ hoặc nimbuz.
Posted via Mobile Device

mp87

cái này dùng wifi thì ok. chứ dùng GPRS thì chậm lắm ko ổn định đâu nên dùng NimBuzz

Caominh171

cái này dùng wifi thì ok. chứ dùng GPRS thì chậm lắm ko ổn định đâu nên dùng NimBuzz

Chưa chắc àh, mình toàn xài cái này với GPRS thôi, chưa thấy rớt mạng lần nào (chắc tại chưa gặp), còn Wifi thì slick sướng hơn

TriNine

ôi bây giờ mình toàn dùng shmessenger với Nimbuzz. Còn vitalk với ola bây giờ toàn sặc mùi tiền, như cái thằng vitalk lúc trước ko có bây giờ đụng tới là tiền cái từ điển hồi xưa xài free bây giờ muốn tra thì phải có tiền .chán
Posted via Mobile Device

mình hay chat bằng slick và shmessenger, nếu 2 thằng này mà kết hợp các ưu điểm với nhau để cho ra 1 phần mềm mới thì tuyệt :p
mấy đứa bạn mình hay dùng vitalk để chat, mình thấy status của chúng nó toàn quảng cáo, trông rất là khó chịu, ghét cái thằng vitalk

Last edited by a moderator:

Mr_Tommy

Slick cập nhật bản mới xong chạy rất nặng. Muốn thoát mà nó phải đơ 1 hồi mới xử lý đc. Slick 0.52 :|

th4ngdk

Slick ngon đó chứ! muốn tắt update thì dễ mà vào phần auto update bỏ check là oke thôi

bỏ phiếu cho Slick, ebuddy, shmessenger

hunterviet

Well-Known Member
Được cái hay của shmessenger là chat hiện avata như PC (cái này quá tuyệt ko thể phủ nhận) Nhưng tiêu đề là tiết kiệm nhất thì chưa chẩn. Vẫn biết chả có pm nào đáp ứng tất cả các yêu cầu của người dùng. Nhưng thế này là tốt lắm rồi, ra bản chính thức ko biết thế nào nhưng chắc lại phải kiếm crk dùng thôi

hunterviet

Well-Known Member
cái này chát 1 tí là out ko hiểu vì sao :|

PM chạy qua sever riêng của shmessenger chứ ko dùng thẳng sever yahoo đâu bạn nên dễ bị nghẽn và uot ra ngoài, mà còn là bản beta nên hy vong gì nhiều đâu bạn, dùng tạm chờ bản chính thức thôi