• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ShowLyric-Hiện Lời Với Trình Nghe Nhạc Mặc Định Của Máy - Trag 3

m0nk3y86

Cái này cực đơn giản.Cứ chép lời bài hát vào đâu đó trong thẻ nhớ đi.Nó tự động quét cho mình.Quét xong mình ấn done và mở trình nghe nhạc ra chạy thôi.Xong nếu thích thay đổi màu sắc chữ,thì vào mục 1 mà chỉnh thôi :d.Đã có topic chia sẻ lời hát rồi đó.Vào đó mà lấy.Chúc mọi người vui vẻ nhé ;)

Bạn ui, cho mình cái link topic lời bài hát đi, tìm mà chẳg bít ở đâu. Mà mún làm file.lrc thì làm dư lào vậy? Thanks trước nghe!

die_for_love_vn

Chỉnh phím nóng là */# rồi mà nhấn mãi # chữ vẫn kô chịu chạy theo nhạc gì cả. Anh em chỉ giáo dùm với!
Posted via Mobile Device

Caominh171

Có tíng năng Hotkey(time offset) đó
Tạm dịch là Phím nóng(thời gian bù đắp) . Vừa test thì chỉnh ngon lành

Đã set nhưng hok ăn thua gì hết, lời vẫn chậm hơn nhạc cả khúc lun :((
Ai đã chỉnh lời chạy bằng nhạc thành công rùi chỉ tường tận giúp với. Thank trước nhé!!

Đã có bản cập nhật v1.01 nhưng vẫn là tiếng Trung
Chức năng mới:
-Khóa bàn phím sau khi tắt chức năng lời bài hát, để tránh không thể mở khóa
-Hiển thị lời mượt hơn

Tải về tại đây

Chỉnh sửa cuối:

Kieu_Phong

Đã set nhưng hok ăn thua gì hết, lời vẫn chậm hơn nhạc cả khúc lun :((
Ai đã chỉnh lời chạy bằng nhạc thành công rùi chỉ tường tận giúp với. Thank trước nhé!!
chọn dòng thứ 2 Lên/Xuống ấy. Nếu ca sĩ hát trước lời thì giữ phím bút chì + lên lên nhiều lần :)
Sao link down lại ra cái Radio gì thế.

MinhThang

Manager
Chỉnh phím nóng là */# rồi mà nhấn mãi # chữ vẫn kô chịu chạy theo nhạc gì cả. Anh em chỉ giáo dùm với!
Posted via Mobile Device

Nó chỉ chỉnh có mức độ thôi bạn ơi, không thể chỉnh cho kịp tiếng hát được nếu lời quá chậm.

Caominh171

chọn dòng thứ 2 Lên/Xuống ấy. Nếu ca sĩ hát trước lời thì giữ phím bút chì + lên lên nhiều lần :)
Sao link down lại ra cái Radio gì thế.

Để e làm thử cái, thank a!
Sr e đưa nhầm link :D, đã sửa link rùi đó a

galaxy_89

em cài : ACM . Slick . pyhon , Hello Ox ,room patch ,X-plore , mobitubi,Vietmap ,shazam ID .Lexisgoo , Smart movies, Step Counter, Show Lyriec ( vừa cài ) .
game thì có : R.Bubbles ,water box , HAWX , nGun , Stunracing , PdaManda,Tiến Lên

Có nhiu đó àh :(

Caominh171

mìh bấm xong cái nó out ra khỏi pm luôn chả chạy ngầm gì hết :((

Sao bạn bik là hok chạy??:-?
Mở ctrình, bấm Scan (wét lời), khi wét xong, bấm done thì nó out ra đúng rồi
Xong rồi vào mở trình nghe nhạc của máy lên, tìm bài nào mà bạn đã có lời, mở nghe thử xem lời có hiện hok!
Với lại lời fải được đặt tên như trên hướng dẫn của Mod CongVoi ở đầu topic thì nó mới hiện được nha.
Chúc thành công!!

Caominh171

em cài : ACM . Slick . pyhon , Hello Ox ,room patch ,X-plore , mobitubi,Vietmap ,shazam ID .Lexisgoo , Smart movies, Step Counter, Show Lyriec ( vừa cài ) .
game thì có : R.Bubbles ,water box , HAWX , nGun , Stunracing , PdaManda,Tiến Lên

Có nhiu đó àh :(

Chài anh Thắng hỏi "bạn cài trên máy gì" chứ có phải hỏi "bạn cài gì trên máy" đâu??:-?

galaxy_89

N82 bác ạ , em đã edit lại hết rùi vd : Button.mp3 thì cái kia là button.lrc
sao ngộ nhỉ pó tai :(