• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ShowLyric-Hiện Lời Với Trình Nghe Nhạc Mặc Định Của Máy - Trag 3

CongVoi

Super V.I.P
Mình thấy cái này không thể bằng TTPod được.Dùng TTPod là ổn nhất để thấy lời.Chạy được cả theo kiều karaoke

Điều này ko phủ định.Nhưng nhiều lúc lời trong TTPod ko thể hiện đc hết đâu,nhất là TV đó ;)

calvinklein87

cái này sử dụng sao vậy mấy bác....
em đang dùn PM ngae nhạc mặc định của máy thui...ngiia là khi mình mở nhạc mở thêm PM này sẽ có hiệnt hị bài hát ha ?? nhưng dữ lei65u bài hát mình lấy ở đâu ra và chép ở đâui >????
bác giải like kĩ dùm em cái

calvinklein87

cho mình xin link topic chia xẻ lời bai hát nha...
zay là cứ copy do đâu cùng dc sau đó mở PM này lên đợi nó quét xong ấn done ...rồi thoát ra mở chương trình nghe nhạc lên nó sẽ tư hiện lời bài hát lên ha ??

calvinklein87

sao dung PM này nó chạy lời bái hát hok đúng ...chạy chậm wa ah...còn ben topto j đó thì chữ hiện l71i bé tí ah

Caominh171

sao dung PM này nó chạy lời bái hát hok đúng ...chạy chậm wa ah...còn ben topto j đó thì chữ hiện l71i bé tí ah

Đúng là pm này chạy lời chậm nhưng đã có cách khắc phục, bạn chịu khó đọc trong topic này nhé!
Còn trong TTPod thì hiển thị tốt, chữ nhỏ thì mình vẫn có thể chỉnh to hơn trong phần cài đặt mở rộng mà.

calvinklein87

đọc hết từ đầu rùi mà chẳng thấy cách chỉ j hết bạn chỉ lại cho mỉnh dc hok?? mình đang dùng bản VH ... chữ vẫn cah5y chậm hơn lời bài hát ấn bút chì cộn với nút xuống của phím 5 chiều có dc j đâu bạn lầm ơn hệ thống lại 1 lần cho de hiều nhé

Caominh171

đọc hết từ đầu rùi mà chẳng thấy cách chỉ j hết bạn chỉ lại cho mỉnh dc hok?? mình đang dùng bản VH ... chữ vẫn cah5y chậm hơn lời bài hát ấn bút chì cộn với nút xuống của phím 5 chiều có dc j đâu bạn lầm ơn hệ thống lại 1 lần cho de hiều nhé

Mình thì làm theo cách này thấy cải thiện rõ rệt
Kieu_Phong_N82 nói:
Chỉnh chữ to nhỏ thì vào phần Nghe nhạc đứng( nếu bạn xoay ngang đt thì vào phần Nghe nhạc ngang) kéo xuống dòng Các ký tự/1dòng mặc định là 13 . Chữ to là bởi vì bạn đặt ít ký tự quá. Bạn chỉnh lại chỗ này nhé .
Còn N82 không có phím bút chì thì bạn có thể cài thêm PM ThePencil.

calvinklein87

mình lựa chọn theo đúng như zay mà sao chữ vẫn chạy hok đúng ta ?? ab5n chỉ lại dùm đi...
ps:: ngoài việc dow mấy lời bài hát mà bạn đã đưa link mình có thể tự làm hoặc tải ở đâu ko ?? vì nhiếu bài các bạn pót trên kia minh hok có

Chỉnh sửa cuối:

duchuy_67

bac oi chi giao cho em cai.
em tai ve PC em giai nen mo doi pas lam sao day day.giup em voi THANKS BAC

calvinklein87

mình lựa chọn theo đúng như zay mà sao chữ vẫn chạy hok đúng ta ?? bạn chỉ lại dùm đi...
ps:: ngoài việc dow mấy lời bài hát mà bạn đã đưa link mình có thể tự làm hoặc tải ở đâu ko ?? vì nhiếu bài các bạn pót trên kia minh hok có

khi mình mở phần nge nhạc chữ thường chạy chậm lắm...đã đọc hết rùi mà hok thấy j hết bác nào chỉ dùm đi em đã thử bằng cách ấn phím bút chì và phím xuống của phím 5 chiều but hok thấy j ?? bỏ ra cái stop lun..

mình có thể dow lời và có đuôi như zay ở đâu hok???

demon000

khi mình mở phần nge nhạc chữ thường chạy chậm lắm...đã đọc hết rùi mà hok thấy j hết bác nào chỉ dùm đi em đã thử bằng cách ấn phím bút chì và phím xuống của phím 5 chiều but hok thấy j ?? bỏ ra cái stop lun..

mình có thể dow lời và có đuôi như zay ở đâu hok???

Bạn có thể chỉnh như thế này thử xem :
- Phần nghe nhạc đứng chỉnh :
vị trí X : 0
vị trí Y : 40
Sô dòng (1-20) : 8
Các kí tự dòng(10-20) : 20
- Phần cài đặt IDLE đứng :
vị trí X : 0
vị trí Y : 110
số dòng(1-20) : 10
các kí tự dòng (10-20) : 20
Còn nếu bạn nghe nhạc ngang thì tự chỉnh nhé mình nghĩ nó cũng tương tự như nghe nhạc đứng thôi !!!
Mình sài N82 ,sau khi chỉnh như trên xong thấy chạy cũng đc(bản 1.02), đương nhiên ko thể bằng TTPod. Chúc bạn thành công !!!

calvinklein87

thanks bạn nh lắm .... để mình thử xem nào

ps:có ai chỉ mình cách dow lời bài hát hok zay?

demon000

thanks bạn nh lắm .... để mình thử xem nào

ps:có ai chỉ mình cách dow lời bài hát hok zay?

Bạn cài chuơng trình này vào máy tính, sau đó bật trình nghe nhạc lên , chuơng trình sẽ tự động chạy cùng với trình nghe nhạc của máy ,bạn nghe bài nào thì truong trình này sẽ tìm lyric cho bạn bài đó. Sau đó ấn vào biểu tượng kính lúp để down nhạc về . Tuy nhiên ko phải bài nào chuơng trình này cũng tìm đc. Chúc bạn thành công !!!
HTML:
http://www.4shared.com/file/81219437/9b883bf9/minilyrics6.html

calvinklein87

mình dow về rùi nó chạy trên media đúng ko khi mình click vào kính lúp nó kêu kiếm trực tuyến thì hầu như bài nào cũng ko tìm thấy lời.... nó kêu đánh vào khung nghệ sĩ mình đã đánh tên bài hát tác giả ca sĩ...cái nào cũng ko dc...

mình hay vào zing nghe nhạc bài nào cũng có lời copy lời vào word nhưng làm sao để đổi dc đuôi LRC để hiện lời ???

demon000

mình dow về rùi nó chạy trên media đúng ko khi mình click vào kính lúp nó kêu kiếm trực tuyến thì hầu như bài nào cũng ko tìm thấy lời.... nó kêu đánh vào khung nghệ sĩ mình đã đánh tên bài hát tác giả ca sĩ...cái nào cũng ko dc...

mình hay vào zing nghe nhạc bài nào cũng có lời copy lời vào word nhưng làm sao để đổi dc đuôi LRC để hiện lời ???

Sao lạ vậy đúng là nó chạy trên trình nghe nhạc windown media. nếu bạn muốn nó chạy trên trình nghe nhạc khác bạn phải chỉnh từ lúc cài đặt. Sau đó bạn bật bài hát lên nghe vào nó tự động tìm lời mà , ấn vào kính lúp là nó tự động hiển thị hết các lyric tìm đc , mình chỉ việc trọn và down về thui. Ở nhà mình vẫn chạy ổn mà . Bạn thử chạy 1 số bài hát cũ hoặc nổi tiếng xem. Có lyric mà !!!

calvinklein87

mình đã thử những bài wen thuộc nhất rùi luôn đó...vẫn không tìm dc..toàn báo ko có lời thui...mình nhấn vào kính lúp nó kêu đánh vào khung nghệ sĩ mình đã đánh tên bài hát tác giả ca sĩ...cái nào cũng ko dc...((chỗ này bạn đánh cái j ??) bạn thao tác rùi chụp hình gửi cho mình xem dc hemthanks nh ne

demon000

mình đã thử những bài wen thuộc nhất rùi luôn đó...vẫn không tìm dc..toàn báo ko có lời thui...mình nhấn vào kính lúp nó kêu đánh vào khung nghệ sĩ mình đã đánh tên bài hát tác giả ca sĩ...cái nào cũng ko dc...((chỗ này bạn đánh cái j ??) bạn thao tác rùi chụp hình gửi cho mình xem dc hemthanks nh ne

Cái ô Artist và Title thì khi bật lên nó tự động điền luôn vào mà , mình ko phải điền, nói tóm lại là mình ko phải làm gì cả chỉ việc bật bài hát lên là nó tự tìm mình chỉ việc chọn lyric nào mình thích thôi. Đây là ảnh từ máy mình nè . Bạn xem đi !!!