• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu ICON - AIF (Hàng siêu cấp)

kenshjn

Vậy là quá trình tải file của bạn lỗi rồi, tải lại rồi cài nha! Từ đầu tới giờ chưa có ai than thở là cài ko được cả!

tiephien1

em thấy 2 phần mềm mà anh tam up lên rất hay.tiện thể anh cho em hỏi luôn là e đang dùng pm SISTAIL của anh đã việt hóa sao lúc em vào kiểm tra plug-in nền tảng thì nó bảo là: nền tảng 1.4.4 và mô-đun plug-in 1.27 mặc dù em đã cài python 1.45 và modul pack 1.33 ?? và anh cho em hỏi luôn là sao 2 pm xả pin và dọn dẹp rác (em quên mất tên pm này rồi) khó cài thể.ngày trước e cài và dùng được 1 thời gian nhưng về sau thì nó báo lỗi không vào được và đến bây giờ em cài cũng không vào được.pm xả pin có tác dụng gì vậy anh? có phải là giúp pin lâu hết hơn không ???:-?:-?:-?:-?:-?

anhtamhcm

em thấy 2 phần mềm mà anh tam up lên rất hay.tiện thể anh cho em hỏi luôn là e đang dùng pm SISTAIL của anh đã việt hóa sao lúc em vào kiểm tra plug-in nền tảng thì nó bảo là: nền tảng 1.4.4 và mô-đun plug-in 1.27 mặc dù em đã cài python 1.45 và modul pack 1.33 ?? và anh cho em hỏi luôn là sao 2 pm xả pin và dọn dẹp rác (em quên mất tên pm này rồi) khó cài thể.ngày trước e cài và dùng được 1 thời gian nhưng về sau thì nó báo lỗi không vào được và đến bây giờ em cài cũng không vào được.pm xả pin có tác dụng gì vậy anh? có phải là giúp pin lâu hết hơn không ???:-?:-?:-?:-?:-?

Như anh đã nói anh chỉ nâng cao phần Module, vì vậy con số trong Python không quan trọng. Cái qua trọng là có chạy được App hay không! Còn cái dọn rác và xả pin nó cũng đã quá lâu, mấy cái đó chỉ là vọc vui thôi. Pm mỗi ngày một thay đổi và nhiều tính năng:D

anhtamhcm

Đọc câu anhtam thứ mấy đêm làm bộ lib cho anh em thấy đáng quí quá =D>

E sẽ test thử trên con 7610 xem sao, hy vọng nó ko làm anhtam mất ngủ mấy hôm hen :)

Thế nào Kojiro Bộ libs có trục trặc gì không? Hy vọng sẽ hoạt động tốt trên 7610:D

nguoiqualoicu

Thế nào Kojiro Bộ libs có trục trặc gì không? Hy vọng sẽ hoạt động tốt trên 7610:D

Bộ libs này đúng là siêu hạng, có nó 7610 có thể chạy đc các CT như Winfile, ID 1.32.v.v, như vậy mới kô kém cạnh thằng đàn em 6 béo đc :D.

JokerB

1 ý kiến tham khảo cho đại ca Tám là em thấy nên tách icon ra khỏi tệp cài :( như thế set up và remove nhanh hơn mà k mất icon
Posted via Mobile Device

anhtamhcm

1 ý kiến tham khảo cho đại ca Tám là em thấy nên tách icon ra khỏi tệp cài :( như thế set up và remove nhanh hơn mà k mất icon
Posted via Mobile Device

Phần này thì hầu như anh em nào cũng biết làm rồi, nếu thích thì cứ dùng SISBOOM hoặc SISWARE nhé. Anh đóng gói chung như vậy là quá tiện rồi, chứ tách ra giống cái ngôn ngữ của X-plore đấy (Có cái ngôn ngữ không mà hỏi hết mấy trang) >> Khối em không biết gì... Lại nhức đầu:D

Chỉnh sửa cuối:

payken

cái này rất hay, nhưng có 1 vài ứng dụng cứ không đổi được, nó cứ báo không tìm thấy file AIF và đổi thử lần nữa là tự động đổi cho ứng dụng khác. Có cách nào khắc phục được không. THANK !!!!>>>>>>>>>

ngocthanhdhgtvt

Ứng dụng Python

Phần mềm thay Icon tuyệt vời nhất trên Mobile

Rất dễ sử dụng (chỉ mất đúng 1 giây để thay thế)

Hiển thị hình ảnh của tập tin AIF với chất lượng tốt nhất (xem hình minh họa)

Tôi đã tích hợp 464 tập tin AIF để các bạn tha hồ mà dùng
Có thể thêm AIF vào thư mục XIN tại đường dẫn !:\system\apps\XINZN\

Các phím chức năng (Phím nóng):
Phím #: Trang kế tiếp
Phím *: Về trang trước
Phím OK: Chọn Icon
Phím C: Xóa Icon

Cách sử dụng:
Chọn biểu tượng cần thay thế nhấn nút OK sau đó vào phần mềm chọn ứng dụng để thay!

Download Siêu Icon_v1.1_by anhtamhcm.rar (2.1MB)

Chú ý:
Có thể sẽ có máy không thể chạy được ứng dụng này vì vậy tôi đã cất công làm bộ Libs_Python dành
riêng cho S60v2 ở dưới

Down về giải nén copy đè tất cả vào E:\System\Libs

Đảm bảo khi dùng bộ Libs này thì tất cả ứng dụng của Python sẽ chạy hoàn hảo
Link Download: Ở Đây (5,5MB sau khi giải nén)
anh ơi cái này dùng cho 761o được ko vậy anh,

tohoai90

Ứng dụng Python

Phần mềm thay Icon tuyệt vời nhất trên Mobile

Rất dễ sử dụng (chỉ mất đúng 1 giây để thay thế)

Hiển thị hình ảnh của tập tin AIF với chất lượng tốt nhất (xem hình minh họa)

Tôi đã tích hợp 464 tập tin AIF để các bạn tha hồ mà dùng
Có thể thêm AIF vào thư mục XIN tại đường dẫn !:\system\apps\XINZN\

Các phím chức năng (Phím nóng):
Phím #: Trang kế tiếp
Phím *: Về trang trước
Phím OK: Chọn Icon
Phím C: Xóa Icon

Cách sử dụng:
Chọn biểu tượng cần thay thế nhấn nút OK sau đó vào phần mềm chọn ứng dụng để thay!

Download Siêu Icon_v1.1_by anhtamhcm.rar (2.1MB)

Chú ý:
Có thể sẽ có máy không thể chạy được ứng dụng này vì vậy tôi đã cất công làm bộ Libs_Python dành
riêng cho S60v2 ở dưới

Down về giải nén copy đè tất cả vào E:\System\Libs

Đảm bảo khi dùng bộ Libs này thì tất cả ứng dụng của Python sẽ chạy hoàn hảo
Link Download: Ở Đây (5,5MB sau khi giải nén)
anh ơi 7610 cài nó bảo file coprruted là sao hẹ. 7610 dạo này nhiều vấn đề wa mà chưa có money đê đổi N70 sài.:((

anhtamhcm

anh ơi 7610 cài nó bảo file coprruted là sao hẹ. 7610 dạo này nhiều vấn đề wa mà chưa có money đê đổi N70 sài.:((

Đọc hết từ đầu rồi hãy hỏi!!! Đã có trường hợp này hỏi rồi. OK

tiephien1

bạn thử tải lại và cài lại đi.thỉnh thoảng file cài bị lỗi đấy!

tohoai90

ối mọi người ơi em mất cáp kết nối với máy tính rui. Giờ toàn dơnload bằng dt kô ah. down lại mất 2000 nữa:((

tiephien1

anh tam cho hỏi luôn là lúc cài bộ python gồm:python + Python Script Shell + mudum pack thì cài cài nào trước, cái nào sau vậy anh? có 1 lần em thấy trên 1 trang web họ bảo vậy nhưng quên mất thứ tự cài rồi.mà không biết có phải theo thứ tự không nhỉ hay là họ chỉ nói vậy thôi :-?:-?:-?:-?:-?

anhtamhcm

anh tam cho hỏi luôn là lúc cài bộ python gồm:python + Python Script Shell + mudum pack thì cài cài nào trước, cái nào sau vậy anh? có 1 lần em thấy trên 1 trang web họ bảo vậy nhưng quên mất thứ tự cài rồi.mà không biết có phải theo thứ tự không nhỉ hay là họ chỉ nói vậy thôi :-?:-?:-?:-?:-?

Tóm lại Module cài sau cùng mấy cái kia cái nào trước cũng được

tiephien1

vâng.vậy mà anh không nói trước. để em thử xem thế nào đã.sao giờ em vào pm đổi icon của anh cứ đền chỗ nhấn ok để vào chỗ chọn icon là đứng máy luôn.chắc là do em vừa cài lại bộ python.để em thử cài lại xem thế nào đã!cảm ơn anh!

tu2179

anhtam cho em hỏi. Có những pm em đổi đc icon thì nó bị thay đổi luôn tên. Có những pm thì vẫn giữ nguyên tên. Có cách nào làm tên ko bị đổi không. Hoặc cách nào để biết được những icon ko làm đổi tên pm.

luyxieng

@anhtamhcm: dùng bộ libs cho N6630 thấy rất okie nhưng cho hỏi bộ libs này dùng chơi 1 số game n-gage luôn có ổn ko?

anhtamhcm

@anhtamhcm: dùng bộ libs cho N6630 thấy rất okie nhưng cho hỏi bộ libs này dùng chơi 1 số game n-gage luôn có ổn ko?

Bộ Libs này chỉ dùng cho app Python thôi bạn ạ! Muốn chơi Games N-GAGE thì bạn nên chép thêm Libs dành riêng cho Games nhé