• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

trantuan1207

mình vẫn nghiền cái S2U của A_C hơn, bi h nó cũng hỗ trợ ảnh động rồi, lại còn chỉnh đc tốc độ động của ảnh nữa. theo mình nên đổi tên topic này thôi vì ảnh động của S2U pro vẫn dùng ngon cho A_C :D. mỗi tội là cái khu vực nền sẫm màu của đồng hồ (nhất là đồng hồ kim) rộng quá nó cứ đen hết cả cái ảnh đi, thấy mỗi tí ảnh ở giữa, xem nhêều nhưng vẫn chưa có cái nào thực sự hợp ý cả. :(

ancola66

Super V.I.P
công nhận bạn vàng hay sưu tầm đc nhiều cái hay thật đấy!
"ăn có lạ" nè, bạn có cái wall của bộ 3 đồng hồ trên ko up lên nốt cho nó đủ bộ đi :D. Thanks nhiều nhé.
Wallpaper của ba cái đồng hồ đó đây :

ancola66

Super V.I.P
Một bộ S2U2 ( Clock ,Wallpaper, Thanh trượt)​

hungadams

Rất PRO để dùng kèm với giao diện IPHONE và TOUCH:D

Các bạn cũng có thể dùng các ảnh động trong chủ đề này cho S2U2 0.95 , Các bạn nhớ đổi tên cho file ảnh là wallpaper.gif nhé
đề nghị anh em khi post ảnh ở topic này nên viết rõ dành cho QVGA or VGA cho mọi người tiện download,nói thiệu tui nhìn mấy photo này phê quá nhưng khôgn biết có dùng được cho VGA không nên không dám chén

18S67705

đề nghị anh em khi post ảnh ở topic này nên viết rõ dành cho QVGA or VGA cho mọi người tiện download,nói thiệu tui nhìn mấy photo này phê quá nhưng khôgn biết có dùng được cho VGA không nên không dám chén

ok, mình đồng ý với hungadams, khi up hình lên mọi người nên nói rõ là dành cho loại màn hình nào để cho ae đỡ "vất vả" :)).
Rất cám ơn sự chia sẻ của mọi người !!!=D>

ancola66

Super V.I.P
ok, mình đồng ý với hungadams, khi up hình lên mọi người nên nói rõ là dành cho loại màn hình nào để cho ae đỡ "vất vả" :)).
Rất cám ơn sự chia sẻ của mọi người !!!=D>
Sorry.:D Vì mình nghĩ mọi người nhìn ảnh nhỏ như thế là biết ngay dùng cho QVGA ( 240x320). Tất cả các ảnh mình post lên là dùng cho QVGA, như hình đầu chủ đề này mình đã nói rồi thì phải và cũng có nói là ai có nhu cầu VGA cho hình nào thì yêu cầu mà:D. Thế cho nên cái nào có VGA thì mình đều có dòng chữ .....VGA Download đó:D

hungadams

Sorry.:D Vì mình nghĩ mọi người nhìn ảnh nhỏ như thế là biết ngay dùng cho QVGA ( 240x320). Tất cả các ảnh mình post lên là dùng cho QVGA, như hình đầu chủ đề này mình đã nói rồi thì phải và cũng có nói là ai có nhu cầu VGA cho hình nào thì yêu cầu mà:D. Thế cho nên cái nào có VGA thì mình đều có dòng chữ .....VGA Download đó:D
thì mất công 1 lần upload thì bác up cả 2 cho rồi,cho tui cái hình cá iphone nhé thank

ancola66

Super V.I.P
thì mất công 1 lần upload thì bác up cả 2 cho rồi,cho tui cái hình cá iphone nhé thank
He he he tất nhiên là như vậy vì làm cũng mất nhiều thời gian mà mình thì cũng bận:D .Các bạn cũng nên tìm tòi và bỏ ít công sức ra để làm đẹp cho PPC của mình:D. Vì mỗi người đều có quỹ thời gian hạn chế.

Cá IPHONE Animated VGA DOWNLOAD

ancola66

Super V.I.P
Một Sery Clock : VISTA CLOCK​

Các bạn giải nén : Chọn Clock mà bạn muốn, Đổi tên nó là cc.png Chép đè vào thư mục Clock nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jolliers

mình cũng ko bít là phải làm như thế nào lun. Mong bạn chỉ rõ hơn! cám ơn nhìu.

ancola66

Super V.I.P
Đây la một đường Link rất hay mà bạn TMAP đã gửi cho tôi.Các bạn có thể tạo một SKIN của SLIDE UNLOCK PRO hoặc S2U2 0.96 với bản sắc của bạn dựa trên những FREME có sẵn:D. Như của tôi đây trên máy ASUS:)):​

Cách làm : đầu tiên bạn Click vào hình ảnh mà bạn muốn, ở phần RESOLUTION bạn sổ xuống chọn 240x320.
* Ở mục 3 bạn gõ chữ mà bạn muốn thể hiện (Lưu ý là ở mỗi loại hình thì nó cho gõ giới hạn một số lượng ký tự nhất định , bạn gõ ít hơn cũng được nhưng nhiều hơn thì nó không hiển thị cho bạn đâu)
* Bạn nhấn Refresh preview để xem kết quả bên cạnh
* Nếu ưng ý thì bạn click phải và chọn Save picture ass là OK:D
* Sau đó thì bạn copy vào máy và thưởng thức thôi:D

Link ĐÂY

0988456766

Well-Known Member
Bạn kết nối ppc với pc rui vào thu muc sus2(tuy ban cai trong the nho hay main memory mà vào đấy) Sau đó copy file face.png như bác Ancola đã nói ấy! vào "setting sus2" chỉnh sửa chọn đồng hồ bạn thik!:D Goodluck!
Thân!

trantuan1207

Một Sery Clock : VISTA CLOCK​

Các bạn giải nén : Chọn Clock mà bạn muốn, Chép đè file Face.png vào thư mục Clock nhé.

"ăn cỏ lạ" ới ời, sao tìm mãi chả thấy file nào tên là face.png để "đè" nhỉ ;;), chỉ cop mà không "đè" í, thì nó chả có hiệu quả j cả :))

ancola66

Super V.I.P
"ăn cỏ lạ" ới ời, sao tìm mãi chả thấy file nào tên là face.png để "đè" nhỉ ;;), chỉ cop mà không "đè" í, thì nó chả có hiệu quả j cả :))
Trời !!!! Giải nén ra có 6 folder trong mỗi folder đó là một file face.png . Bạn thích loại đồng hồ nào thì lấy file face.png trong folder tên loại đồng hồ đó mà copy vào là OK thôi:)):(:)))

trantuan1207

khổ bạn ko hiểu ý mình roài, theo mình hiểu thì bạn hướng dẫn có 2 bước:
-chọn kiểu để cop: nhất trí, unzip ra và mình chọn và copy rồi.
-CHÉP ĐÈ file face.png vào thư mục clock: vấn đề như mình đã nói là ở chỗ này, mình ko tìm đc file face.png có sẵn trong thư mục clock để mà chép ĐÈ, mình đã thử paste vào cũng ko thấy nó báo overwrite j cả và đương nhiên cũng chả thấy có hiệu quả j khi khởi động lại s2u
ông bạn vàng lại tưởng mình ko biết làm từ bước đầu sao :)):(:)))

trantuan1207

:)) bạn vàng ơi, mình mò ra rồi, phải đổi tên file face.png trong file zip bạn gửi thành cc.png rồi mới đè được :)), bạn hướng dẫn anh em đè lung tung thế thì toi mất thôi ;))

Sorry Mình đã đính chính lại rồi:D Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Last edited by a moderator:

hungadams

sao tôi không chuyển được ảnh nhỉ,vào phần wallpaper rồi chọn ảnh mình muốn đúng không,sao tui không chuyển được zaayj

ancola66

Super V.I.P
sao tôi không chuyển được ảnh nhỉ,vào phần wallpaper rồi chọn ảnh mình muốn đúng không,sao tui không chuyển được zaayj
Đúng rồi nhưng trước khi bạn thoát ra bạn phải save nó lại cái đã:D