• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Walkman 2.0 for w950i

Son_Nguyen

Hôm nay có chút thời gian rảnh up lên cho anh em nào dùng w950i 1 số skin WM2.0 mình đang dùng..
Đầu tiên là skin WM2.0 mang phong cách Windows Media Player 11, skin này bạn trungbang1186 đã post rồi nhưng là dành cho p990i, mình đã edit lại để w950i có thể dùng được, ko bị lỗi phím 1,2,3 dùng để Previous/Play-Pause/Next trong khi nghe nhạc, đã test thử trên w950i của mình, visualation dùng cũng OK.. Thanks bạn trungbang1186 rất nhiều!! Mình gửi kèm theo đây Theme cũng mang phong cách WMP11 cho đồng bộ, theme này dùng cho p1i, w950i, m600i.. Anh em nào xài w950i thấy thích thì lấy về dùng nhé!! Chúc vui vẻ..:D
Theme mình up lên 4shared, nhờ Hiếu hay anh Công tải về rồi up hộ lên 4rum giúp mình nhé.. Link: http://www.4shared.com/file/79376846/5c640e54/WMP11_v27z.html.

Last edited by a moderator:

Son_Nguyen

Tiếp theo là Skin WM2 mang phong cách Xbox, skin này mình nhớ cách đây cũng khá lâu đã có người post rồi, hôm nay mình post lại ở đây..
Link down: http://www.4shared.com/file/79377346/e88d86d0/Xbox_skin_WM.html.. File rar của mình lớn quá, đã đổi đuôi sang 7z nhưng ko up lên 4rum được, anh em nào up hộ giúp mình nhé!! Thanks..

Last edited by a moderator:

iu_ntook

Cho mình cái hướng dẫn cụ thể đi. Có phải copy folder 200011FD vào C:\private hay Z:\private?!?!

protect01

Mình đã hack ổ C rồi nhưng mà sau khi update firmware thì mình vào lại C/private/200011FD thì lại ko thấy thư mục default để chép đè lên. Trước đó mình thử chép skin walkman 2.0 thì bị reset liên tục.Ai biết chỉ giùm mình với. Thanks

Caohieu88

Đã copy ko đc mod ah? ko hiểu tại sao nữa :-?? . Bro nào test rồi chỉ bảo dùm đi

Cái này chỉ có tác dụng khi bạn đã MOD Walkman thôi, nếu bạn bảo Mod Walkman mà bị lỗi thì có cài cái một mình cái này thì cũng ko có tác dụng gì cả. Ko biết bạn đã Mod Walkman cho W950i chưa?

lamquangtu

Cái này chỉ có tác dụng khi bạn đã MOD Walkman thôi, nếu bạn bảo Mod Walkman mà bị lỗi thì có cài cái một mình cái này thì cũng ko có tác dụng gì cả. Ko biết bạn đã Mod Walkman cho W950i chưa?

Hình như W950 có sẵn Walkman rồi mà em (dòng W mừ). Không biết có phải không nhỉ :-?

Caohieu88

Hình như W950 có sẵn Walkman rồi mà em (dòng W mừ). Không biết có phải không nhỉ :-?

Em cũng ko hiểu lắm về W950i & chương trình Walkman của máy nhưng chắc có lẽ là như vậy thật :-? vì trong mod icon thì riêng W950i ko cần mà file rsc của Walkman :-??
@anh Sơn p3600i: Ko biết walkman mặc định của W950 có tương đương với mod Walkman 2.0 của P9 ko anh?

lamquangtu

Híc, giật cả mình:D. Mod Hiếu dạo này ôn thi thoắt ẩn thoắt hiện. Bao giờ thi xong vậy mod. Offline 2 ngày xem ra khó ha;).

iu_ntook

Đúng là W950 có sẵn Walkman rồi, nhưng bài này post cho W950, chắc phải đợi p3600i chỉ giáo thôi :|

Caohieu88

Híc, giật cả mình:D. Mod Hiếu dạo này ôn thi thoắt ẩn thoắt hiện. Bao giờ thi xong vậy mod. Offline 2 ngày xem ra khó ha;).

2 ngày hết hiệu lực rồi, em để từ thứ 2, hôm nay là thứ 4... nhưng ngày mai lại bắt đầu chu trình 2 ngày OFF mới để thứ 7 thi nên em cứ giữ nguyên chữ ký...Ngồi buôn với anh em được nốt tối nay thui :))

shadow141206

2 ngày hết hiệu lực rồi, em để từ thứ 2, hôm nay là thứ 4... nhưng ngày mai lại bắt đầu chu trình 2 ngày OFF mới để thứ 7 thi nên em cứ giữ nguyên chữ ký...Ngồi buôn với anh em được nốt tối nay thui :))

Chà... tội nghiệp ghê nhỉ :D Mai em thi xong rồi (thi môn cuối) !!! Tuy hơi trễ nhưng vẫn chúc anh thi tốt nga :D

P/S: sr mọi người, hơi spam tí ;;)

Son_Nguyen

Sorry Hiếu, anh Tú & tất cả mọi người, chiều nay mình đi làm nên ko post bài trả lời được.. w950i walkman 2.0 của nó cũng tương đương như bản mà p990i đang dùng thôi nhưng phải lấy bản WM2.0 mà anh Công post ở bài này về chép theo đúng đường dẫn thì sau đó mới thay đổi skin mặc định của nó được, mặc định WM2.0 của w950i nó load từ ổ Z.. Sorry bạn iu_ntook vì ko nói trước để bạn biết, thành thật xin lỗi bạn..
@anh Tú: em có chút việc nhỏ muốn nhờ anh giúp thôi, anh lấy cái skin WM WMP11 về rồi edit lại giúp em file png của nó với, bỏ giùm em dòng chữ MADE BY GALEN PAN đi, nhìn nó ngứa mắt quá!! Thanks anh trước..:D

iu_ntook

Sorry Hiếu, anh Tú & tất cả mọi người, chiều nay mình đi làm nên ko post bài trả lời được.. w950i walkman 2.0 của nó cũng tương đương như bản mà p990i đang dùng thôi nhưng phải lấy bản WM2.0 mà anh Công post ở bài này về chép theo đúng đường dẫn thì sau đó mới thay đổi skin mặc định của nó được, mặc định WM2.0 của w950i nó load từ ổ Z.. Sorry bạn iu_ntook vì ko nói trước để bạn biết, thành thật xin lỗi bạn..
@anh Tú: em có chút việc nhỏ muốn nhờ anh giúp thôi, anh lấy cái skin WM WMP11 về rồi edit lại giúp em file png của nó với, bỏ giùm em dòng chữ MADE BY GALEN PAN đi, nhìn nó ngứa mắt quá!! Thanks anh trước..:D

Xong! Hì hục một hồi cuối cùng thì cũng thay được cái skin Walkman cho con W950i của mình
Anh em ai thích thì down file bên dưới về giải nén và copy theo đường dẫn rồi cuối cùng khởi động lại máy và thưởng thức :D
(mình đã bỏ bớt dòng MADE BY GALEN PAN và mấy nút bấm không tác dụng)
link download http://www.mediafire.com/?dd4mwzy0wo4
@P3600i: đâu có gì mà phải sorry, thanks bạn đã share!
Và đây là thành quả:

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Thêm một thành viên nữa tham gia vào công việc Design =D>, thanks bạn đã chia sẻ và hi vọng vào nhiều hơn nữa các sản phẩm tương tự cho W950i từ bạn!!!

lamquangtu

Có gì đâu mà phải sorry hả em.

Anh đã sửa skin theo yêu cầu của em đây. Có 2 bản
- Bản "WMP 11 skin WM" là anh sửa lại theo ý anh, bỏ mấy chữ tiếng TQ và sửa lại phần bên dưới.
- Bản "WMP 11 skin WM_1" là anh sửa theo yêu cầu của em, chỉ bỏ tên tác giả :D

Ah mà nhìn vào hình em post thì anh nghĩ em nên chỉnh cho cái chỗ thời gian nó dịch lên trên một chút (khoảng 2 pixel) thì sẽ đẹp hơn đấy.

Em vào file .xml rồi tìm chỗ:
<!-- Progress Section -->
<label id="trackposition" left= "10" top="172" width = "100" defaultText = "" align="l" font="Symbian Viking" style="b" fontHeight="13" color="#FFFFFF" shadow="#b5b5b5" />
<progress id="position" left="16" top="184" backgroundImage="prog" image="progfill" thumbImage="thumb"/>
<label id="tracklength" left= "131" top="172" width = "100" defaultText = "" align="r" font="Symbian Viking" style="b" fontHeight="13" color="#FFFFFF" shadow="#b5b5b5" />

Sửa chỗ top="172" thành top="170", chỉnh đến khi nào 2 cái time đấy nó vào gọn trong khung thì đẹp hơn.

Nếu còn yêu cầu gì thêm thì cứ nói nhé, anh sẽ làm cho.

P/S: Nếu là WM mặc định của W950 thì muốn thay skin chỉ cần sửa file .src để nó nhận skin từ ổ C

Chỉnh sửa cuối:

vthien2404

Lamquantu có thể chình sửa file này của P990i cho W950i được không? Không thì có thể chỉ mình cách chỉnh sửa cũng được. Cái này cài vào W950i nó bị tràn do màn hình của W950i nhỏ hơn P990i. Thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Lamquantu có thể chình sửa file này của P990i cho W950i được không? Không thì có thể chỉ mình cách chỉnh sửa cũng được. Cái này cài vào W950i nó bị tràn do màn hình của W950i nhỏ hơn P990i. Thanks nhiều!

Cái nì bạn phải nhờ p3600i, vì mình không có W950 nên không thể test được. Hoặc bạn cứ copy skin này vào W950 của bạn rồi chụp hình màn hình nên để mình xem nó cần dịch phím lên trên bao nhiêu thì mình sẽ thử chỉnh lại cho.

Son_Nguyen

@anh Tú: em đã mod bản WM2.0 mà anh Công post thẳng vào ổ C rồi, bây giờ w950i của em chỉ cần thay skin vào là xong thôi, ko có vấn đề gì cả.. Chiều nay em thi nên chắc chưa sửa lại chỗ vị trí thời gian mà anh hướng dẫn được, em sẽ edit lại rồi sáng mai post lên!! Thanks anh!!
@iu_ntook: skin WM thì sau khi chép xong bạn chỉ cần EXIT nó đi rồi chạy lại là nó thay đổi thôi, ko cần phải restart lại máy đâu!!:D

Chỉnh sửa cuối: