• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Walkman 2.0 for w950i

vthien2404

Cái nì bạn phải nhờ p3600i, vì mình không có W950 nên không thể test được. Hoặc bạn cứ copy skin này vào W950 của bạn rồi chụp hình màn hình nên để mình xem nó cần dịch phím lên trên bao nhiêu thì mình sẽ thử chỉnh lại cho.

Hic, máy mình cài phần mềm chụp màn hình nhưng chụp ra hình trắng ko à, mượn máy anh ở Cty chụp thì mờ tịt. Đại khái khi cài vào các chức năng xài được hết, chỉ 3 nút chỉnh qua bài, play thì nó bị che mất, giờ làm sao chỉnh 3 nút đó lên 1 tí là được.

lamquangtu

Hic, máy mình cài phần mềm chụp màn hình nhưng chụp ra hình trắng ko à, mượn máy anh ở Cty chụp thì mờ tịt. Đại khái khi cài vào các chức năng xài được hết, chỉ 3 nút chỉnh qua bài, play thì nó bị che mất, giờ làm sao chỉnh 3 nút đó lên 1 tí là được.

Mình đã làm cho bạn đây nhưng vì mình phải căn trên giấy nên không biết có chính xác không, bạn thử rồi chi mình biết kết quả nhé.

vthien2404

Mình đã cài trên máy rồi. 3 nút kia đã hiện ra nhưng chưa được cân đối lắm, lên 1 chút nữa thì đẹp. Lamquantu chỉ mình cách chỉnh sửa được không, để mình tự làm xem thế nào. Thanks rất nhiều.

lamquangtu

Mình đã cài trên máy rồi. 3 nút kia đã hiện ra nhưng chưa được cân đối lắm, lên 1 chút nữa thì đẹp. Lamquantu chỉ mình cách chỉnh sửa được không, để mình tự làm xem thế nào. Thanks rất nhiều.

Okie, bạn tìm đoạn mã sau trong file .xml nhé (mở file này với notepad)
<!-- Top Section -->

<button id="logo" left="59" top="8">
<buttonState id = "Enabled" cmd="" image = "logo" />
</button>

<button id="Previous" left="34" top="256" zorder="5">
<buttonState id = "Enabled" cmd="Previous" image = "Previous" />
</button>

<button id="Next" left="178" top="256" zorder="5">
<buttonState id = "Enabled" cmd="Next" image = "Next" />
</button>

<button id="Play" left="117" top="256" zorder="5">
<buttonState id="Paused" cmd="Play" image="Play" />
<buttonState id="Playing" cmd="Pause" image="Pause" />

Sau đó bạn chỉnh chỗ top = "..." đấy chính là chỗ để chỉnh lên hay xuống cho nút (chỗ logo không cần chỉnh nhé). Nếu muốn chỉnh nút dịch lên thì bạn cho số nhỏ xuông, hiện tại là 256 bạn chỉnh thành 253 hoặc 250 xem.

Nếu không chỉnh được thì cố gắng chụp màn hình post lên đây mình sẽ chỉnh cho.

vthien2404

Đây, mình post hình lên cho bạn đây. Cái này mình đã chỉnh thông số xuống còn 245, hình nó thế này, bạn xem chỉnh sửa mọi thứ cho cân đối luôn được thì tốt. Thanks/

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Đây, mình post hình lên cho bạn đây. Cái này mình đã chỉnh thông số xuống còn 245, hình nó thế này, bạn xem chỉnh sửa mọi thứ cho cân đối luôn được thì tốt. Thanks/

Xong rồi đây bạn, chắc là ổn rùi. Thử rồi chụp cái hình nữa cho mình xem thế nào nhé. Thanks

vthien2404

Woa. Ok rùi. Rất đẹp. Một lần nữa thanks Lamquangtu nhe. Còn nếu mình muốn thay hình nền khác thì sao nhỉ?

lamquangtu

Woa. Ok rùi. Rất đẹp. Một lần nữa thanks Lamquangtu nhe. Còn nếu mình muốn thay hình nền khác thì sao nhỉ?

Bạn dùng 1 chương trình edit ảnh, mở file .png ra rồi chèn ảnh khác đúng vị trí hình nền thôi, cỡ ảnh 240x275

vthien2404

@Lamquantu: Mình thêm ảnh cách gì cũng không được, từ tối hôm qua đến giờ, thử bao nhiêu cách rồi. Thêm vào thì được nhưng chép vào máy mở Walkman lên nó chạy lung tung, không nút gì ra nút gì. Sao nhỉ?

lamquangtu

:D
@Lamquantu: Mình thêm ảnh cách gì cũng không được, từ tối hôm qua đến giờ, thử bao nhiêu cách rồi. Thêm vào thì được nhưng chép vào máy mở Walkman lên nó chạy lung tung, không nút gì ra nút gì. Sao nhỉ?

:D, biết hướng dẫn bạn thế nào bây giờ nhỉ, bạn phải chèn ảnh vào đúng vị trí của hình nền cũ và save file dưới dang images_skt.png thì mới được.

Bạn thử skin mình gửi kèm nhé, hình nền như trong hình dưới, xem có nút nào nhảy đi đâu không. Nếu thấy đẹp thì post cái hình cho mọi người biết để down.

Chỉnh sửa cuối:

vthien2404

Đúng là chép file của bạn vào thì ok. Thế bạn dùng chương trình gì để chèn hình vào thế?

iu_ntook

@anh Tú: em đã mod bản WM2.0 mà anh Công post thẳng vào ổ C rồi, bây giờ w950i của em chỉ cần thay skin vào là xong thôi, ko có vấn đề gì cả.. Chiều nay em thi nên chắc chưa sửa lại chỗ vị trí thời gian mà anh hướng dẫn được, em sẽ edit lại rồi sáng mai post lên!! Thanks anh!!
@iu_ntook: skin WM thì sau khi chép xong bạn chỉ cần EXIT nó đi rồi chạy lại là nó thay đổi thôi, ko cần phải restart lại máy đâu!!:D

Đúng rồi nhưng đấy là dành cho những ai đã mod Walkman, còn mình vẫn phải restart vì chưa mod.
Chỗ thời gian mình đã chỉnh rồi nên post lại đây luôn, để tối nay về nếu có thời gian mod nốt mất nút chọn rating và mood nữa. :D

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

À, anh Tú dùng chương trình nào để chỉnh sửa file .png của skin WM vậy? Có thể giới thiệu cho em để em nghiên cứu thêm xem sao? Quên, anh có soft nào nén file đuôi .7z ko? Nếu có thì share cho em với, mấy cái skin trước em nén file rar nhưng dung lượng hơi quá nên ko up lên 4rum được, toàn phải up lên 4shared thôi!!
Em nhờ anh chỉnh sửa thêm cho em 1 lần nữa cái skin WM WMP11, anh lấy bản của bạn iu_ntook ở bài #32 sửa lại cho em chữ Walkman W950i thành Windows Media Player & giữ lại cho em thanh Volume như bản gốc nhé!! Em chỉ cần như vậy thôi.. Thanks anh rất nhiều!!:D

lamquangtu

À, anh Tú dùng chương trình nào để chỉnh sửa file .png của skin WM vậy? Có thể giới thiệu cho em để em nghiên cứu thêm xem sao? Quên, anh có soft nào nén file đuôi .7z ko? Nếu có thì share cho em với, mấy cái skin trước em nén file rar nhưng dung lượng hơi quá nên ko up lên 4rum được, toàn phải up lên 4shared thôi!!
Em nhờ anh chỉnh sửa thêm cho em 1 lần nữa cái skin WM WMP11, anh lấy bản của bạn iu_ntook ở bài #32 sửa lại cho em chữ Walkman W950i thành Windows Media Player & giữ lại cho em thanh Volume như bản gốc nhé!! Em chỉ cần như vậy thôi.. Thanks anh rất nhiều!!:D

1) Hiện tại anh đang sử dụng Adobe PhotoShop 7.0 để sửa
2) Anh sửa Skin cho em rồi đấy, vẫn là skin của iu_ntook ở #32 nhé, chỉ khác mỗi chữ Walkman W950i thành Windows Media Player thôi (chữ như hình dưới)
3) Anh gửi kèm chương trình nén và giải nén 7z cho em.

Son_Nguyen

Thanks anh nhiều, lát nữa trước khi đi làm em phải qua hàng soft để lấy cái Adobe Photoshop 7.0 về nghiên cứu xem sao!! Anh có nick yahoo ko? Nếu có thì cho em nick nhé, hôm nào anh em mình nói chuyện thêm. Nick của em là fantasylove_vn1985.. Em còn nhiều thứ muốn tìm hiểu lắm!!:))

vietDuck

Hehê hay quá Có khi phải theo học sư phụ Tú mấy vụ này mới được Hấp dẫn quá :D

lamquangtu

Thanks anh nhiều, lát nữa trước khi đi làm em phải qua hàng soft để lấy cái Adobe Photoshop 7.0 về nghiên cứu xem sao!! Anh có nick yahoo ko? Nếu có thì cho em nick nhé, hôm nào anh em mình nói chuyện thêm. Nick của em là fantasylove_vn1985.. Em còn nhiều thứ muốn tìm hiểu lắm!!:))

Nick Yahoo của anh hả: tnn1129 , nhưng mà như anh nói với Vietduck rùi, hiếm khi anh online Yahoo lắm.:D

Son_Nguyen

@anh Tú: cái skin mà bạn iu_ntook làm ko biết bị lỗi gì, em chép vào rồi chạy WM thì phải đến gần 7s mới lên skin, trong khi các bản khác kể cả những bản của anh em edit lại thì chỉ tầm 1-2s là nó hiện lên rồi.. Có khi mai em lại phải phiền anh edit lại giúp em vậy!!:(

iu_ntook

@anh Tú: cái skin mà bạn iu_ntook làm ko biết bị lỗi gì, em chép vào rồi chạy WM thì phải đến gần 7s mới lên skin, trong khi các bản khác kể cả những bản của anh em edit lại thì chỉ tầm 1-2s là nó hiện lên rồi.. Có khi mai em lại phải phiền anh edit lại giúp em vậy!!:(

Hi`, nếu bạn biết cách sử Photoshop rồi thì chỉ cần resize cái dung lượng của file images_skt.png thì skin sẽ load nhanh thôi (tốt nhất là để khoảng trên dưới 100 Kb, nhưng đừng resize kích thước (pixel) cúa ảnh nhé!