• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

sao ko thay my number tren phone vay, mac du da add my number . cac may khac hien binh thuong. sr ko go tieng viet duoc

Mặc dù nó ko hiện số đt trong setting/system/about phone/Status nhưng bạn vẫn gửi tn 140 kt bình thường, bạn thử xóa số đt trong My Phone Number.apk đi sẽ ko nt đc 140 kt đâu.

november17th

Mặc dù nó ko hiện số đt trong setting/system/about phone/Status nhưng bạn vẫn gửi tn 140 kt bình thường, bạn thử xóa số đt trong My Phone Number.apk đi sẽ ko nt đc 140 kt đâu.

van nhan duoc nhung ko hien ten nguoi nhan

hungkc

Banned
Bác Atulaphan ơi bản V2.19 ( V6.6) tình hình pin thế nào hả bác đã test chưa ah? có như bản V6.4 ko ah?

longtp

Đúng là dùng qua mấy bản Rom thì thấy bản v6.4 là ngon nhất, chỉ còn mỗi lỗi pin ảo, lỗi Storage và lỗi danh bạ +84 thôi, còn mấy cái vẫy tay thì mình chả cần, ko biết bản 6.6 này pin có ngon như bản 6.4 không nhỉ? Đang dùng ổn định nên cũng lười up lên quá, hihi.
Bác atulaphan cho hỏi có đôi khi máy tự dưng như bị đơ, nhấn nút nguồn rồi bật lại thì màn hình tối om, chỉ có đèn ở 3 nút Sky bên dưới thôi, phải tháo pin ra restart lại mới hết, và khi vô lại thì pin sụt rồi hồi lần lần, đây là lỗi gì nhỉ?

tetuonglunggu

Mong room zip V6.6 2.19 quá.
Bác up lên dc k!
Mong bác tối ưu bản này,nghe đánh giá mấy bác tinhte thì qua ok.

tetuonglunggu

Mong room zip V6.6 2.19 quá.
Bác up lên dc k!
Mong bác tối ưu bản này,nghe đánh giá mấy bác tinhte thì qua ok.

NTHungDL

Đúng là dùng qua mấy bản Rom thì thấy bản v6.4 là ngon nhất, chỉ còn mỗi lỗi pin ảo, lỗi Storage và lỗi danh bạ +84 thôi, còn mấy cái vẫy tay thì mình chả cần, ko biết bản 6.6 này pin có ngon như bản 6.4 không nhỉ? Đang dùng ổn định nên cũng lười up lên quá, hihi.
Bác atulaphan cho hỏi có đôi khi máy tự dưng như bị đơ, nhấn nút nguồn rồi bật lại thì màn hình tối om, chỉ có đèn ở 3 nút Sky bên dưới thôi, phải tháo pin ra restart lại mới hết, và khi vô lại thì pin sụt rồi hồi lần lần, đây là lỗi gì nhỉ?

me too! nhờ bác atula khám thử xem thế nào

atulaphan

Bản 2.19 của bác đổi laucher co bị restart liên tuc không ạ
Mình vừa cài Apex luancher, đúng là khi đổi luancher thì bị reset lt ko vào đc, ht chưa biết tại sao? ae nào đang dùng 2.19 stock thử xem có bị như vậy ko?
Mình chỉ biết là v2.19 ko thể sd framework của v2.16, có thể là từ rom gốc đã bị lỗi này.
------------
Vừa qua TT thấy mấy bạn dùng rom gốc cũng bị lỗi này, các bạn ấy khắc phục = cách: khi nó hiện lên kêu mình chọn launcher thì mình ko chọn..mình mở status bar kéo xuống chọn app maaager và chọn trong đó sẽ xài đc launcher khác.

akahimachi

Sao mình thử up qua S/W station (hơn 50Mb) từ 2.16 lên 2.19 thì nó lại chạy thẳng vào recovery (down xong tự khởi động lại vào recovery) , xong khởi động lại lần nữa thì vẫn là 2.16 :|
--------------
Ah, Sr, lội page đọc lại rồi.

- Có nên update 2.16 lên 2.19 ko nhỉ T.T

Chỉnh sửa cuối: