• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.

ppochieu

tin buồn là file prefs này lấy của bọn UK
bọn UK hôm nay đã bị chặn :((
sorry mọi người:((
giải pháp là em sẽ tìm file prefs của bọn US còn nếu ko đc thì đành chờ đợi bọn nó làm xong skyfire 2.x cho WM và symbian

azn13579

giải pháp là em sẽ tìm file prefs của bọn US còn nếu ko đc thì đành chờ đợi bọn nó làm xong skyfire 2.x cho WM và symbian

có thông tin skyfire 2. Cho symbian hả bạn hay mới là phỏng đoán thôi vậy.hix liệu bao nhiêu lâu nữa thì có?

ppochieu

phiên bản skyfire 2.0 đã ra cho android rồi mà
bọn nó cắt service hầu hết các khu vực để tập chung làm phiên ban 2.0 ma
còn vấn đề bao lâu thì ai bít đc bởi vây chỉ có thể chờ đợi
tron lúc đó chúng ta sẽ tìm cái khác xài tạm
còn em sẽ cố gắng tìm giải pháp khắc phục

r0nkut3

Ảnh đây

Do hum qua mạng 3G Mobiphone chỗ nhà hơi cùi cùi nên chỉ vào đc đến diễn đàn rồi ko vào đc thêm nữa, nên chỉ chụp đc thế này thôi @@

Thangnd31082

Lại loanh quanh rồi !
UK nằm trong danh sách hỗ trợ bạn nhé : Đọc lại bài này thử coi :
http://www.skyfire.com/focus-geography-and-skyfire-1-0/

Trong đó đoạn cuối có viết :
Note: Skyfire 1.0 and 1.5 will remain available as a free service in the following countries after July 1st: United States, U.K., Canada, Ireland, Portugal, Spain, France, Germany, Belgium, Italy, Finland, Netherlands, Norway, Sweden, Switzerland, Korea and Taiwan.

ppochieu

cái này em lấy ngay trên 4rom của skyfire mà
Nếu là trên s60v3 thì em bít mỗi cách chép file prefs thôi
trong file prefs có các địa chỉ server em nghĩ mấu chốt là ở đó
Em sẽ thử xin mấy thằng US cái file của nó xem có đc ko

Thangnd31082

Anh biết cái chỗ đó rồi ! Thử hoài không được !

ppochieu

Thế thì chắc giải pháp duy nhất là chờ đợi phiên bản 2.0 của bọn nó ra cho symbian
Trong lúc đó thì tìm cái khác thay thế tạm và típ tục tìm giải pháp để vào lại đc skyfire 1.x :D

boyupright

Mình mới biết Skyfire có 1 tháng vậy mà bây giờ lại không cho xài nữa buồn quá. Mong sao các cao thủ có biện pháp khác!!! Chán gê

Xgamex

Thế thì chắc giải pháp duy nhất là chờ đợi phiên bản 2.0 của bọn nó ra cho symbian
Trong lúc đó thì tìm cái khác thay thế tạm và típ tục tìm giải pháp để vào lại đc skyfire 1.x :D
Theo mình được biết thì họ dừng phát triển thật sự rồi có thể cho rằng nền tảng phần cứng của Symbian có giới hạn của nó ko thể làm gì hơn giờ tớ chỉ còn mong họ cung cấp lại cho ta như xưa thôi :(

verylove

cũng nge giang hồ ỡ bên đó đồn thế nhưng thử rồi có đc đâu , vẫn out như thường

Xgamex

Tốt nhất cứ đổi proxy và DNS cũng vẫn chơi đc :))
Đừng nói xuông thế bạn à kẻo A, e nãy sinh thèm thùa vô cớ spam bài lung tung thì khổ các Mod :)) :p Hãy cố gắng thể hiện bằng hành động đi nào \-/ Thú thật với bạn rằng mấy hôm nay tớ tìm đủ mọi cách nhưng cho đến giờ cũng chẳng ra cơm cháo gì X_X

r0nkut3

Đừng nói xuông thế bạn à kẻo A, e nãy sinh thèm thùa vô cớ spam bài lung tung thì khổ các Mod :)) :p Hãy cố gắng thể hiện bằng hành động đi nào \-/ Thú thật với bạn rằng mấy hôm nay tớ tìm đủ mọi cách nhưng cho đến giờ cũng chẳng ra cơm cháo gì X_X

có con 72.26.101 port 80 này
Chơi DNS của GG 8.8.8.8 8.8.4.4 là vào ngon

ppochieu

thế làm thế nào để đổi DNS của mạng đây
vào đâu để đổi vậy bác

r0nkut3

mình dùng cái này từ đầu mà. lúc chụp mấy tấm ở trang trước cũng là chơi proxy này đó

RACKQUAN

mình dùng cái này từ đầu mà. lúc chụp mấy tấm ở trang trước cũng là chơi proxy này đó
Máy đang không có skyfire,nghe ông này lập tức đổi proxyu và DNS sau đó cài skyfire.Kết quả là không được,nó vận nhận ra mình không thuộc vùng không được hỗ trợ từ 1/7.
Anh em khỏi cần thử

Status
Không mở trả lời sau này.