• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skyfire - Trình duyệt Web trên di động [v1.50(15733) - trg 24]

Status
Không mở trả lời sau này.

Thangnd31082

BẢn mình dùng là bản 1.5.15168. FW 500 của e71

Mình sẽ test thử lại ! Cũng có thể bản 15.15168 nhà sản xuất có lỗ hổng nghiêm trọng trong việc xác định IP của vùng truy cập nên bạn mới có thể nương vào đó truy cập web thành công. Nếu không phiền thì đính kèm tệp cài đặt Skyfire của bạn lên 4rum để các anh em cùng nghiên cứu !

Có phải bản này không ?

r0nkut3

Bản của mình down trong topic này mà. Nếu cái này nó chỉ chặn IP thì ae dễ đối phó :D

r0nkut3

Các bác có built đc con proxy nào xịn xịn có post 80 ko. Em check mấy con proxy mà chả có con nào sống hết.

Xgamex

Có thể trong tương lai họ sẽ cung cấp lại với phiên bản cập nhật cho phép người dùng lựa chọn khu vực...? Mà công nhận browser này ăn tiền mạng kinh thật bởi vậy A, e còn e ngại đối với nó X_X

r0nkut3

Có thể trong tương lai họ sẽ cung cấp lại với phiên bản cập nhật cho phép người dùng lựa chọn khu vực...? Mà công nhận browser này ăn tiền mạng kinh thật bởi vậy A, e còn e ngại đối với nó X_X

Cái này nó load web y như PC load mà. có nén cái gì đâu. Nổi trội là ở chỗ đấy đó. Máy màn hình càng lớn lướt càng thích

kiepdollar

pác cho mình xin cái Mitv đi,có xem được kênh VN kg pác
Đây của bác đây . Không những xem tivi kênh việt nam mà còn được 19 kênh các kênh VTC , ITV và 2 kênh HD . mình xem bằng e71 chẳng giật chút nào rất ổn :))

Vì đây là phần mềm bản quyền nên chưa free :)
Cài đặt , các bạn down flash về , giải nén cài vào bộ nhớ máy nhớ xóa đuôi 7z :
View attachment 175237[
Nếu điện thoại của bạn thuộc dòng S6V3 thì down file này :
View attachment 175236
Nếu điện thoại của bạn thuộc dòng S6V5 thì down file này :
View attachment 175235
Tiến hành cài đặt xong anh em sẽ kích hoạt
Kích hoạt OK rồi thì bắt đầu đăng kí :

cách đăng ký : anh em gửi tên Nick bất kỳ ví dụ DK abcd gửi 6377 (3000vnd/mesage).Tổng đài sẽ gửi pass để anh em Login ngay sau đó
Hoặc ngoài ra , cách nhanh nhất để đăng ký dùng dịch vụ là soạn tin MiTV gửi 6777 (15000vnd/message)

[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

ppochieu

mấy hôm trước thử dùng cũng bị not supported nhưng sau cài lại bản trong diễn đàn trg 24 lai vào dc bt rồi
còn ai mà ko vào dc thì thử dung cái này xem
View attachment 175241
download về giải nén ra
sau đấy cop vao data/skyfire trong phone memory
cách này em đã đi xem trên mấy web thì có những file prefs khác nhau nhưng nói chung là 90% dc
nếu ko vào dc thì vao data/skyfire xóa file ''prefs'' sau đó lại cop lai file trên kia sẽ dc
em đã test thử 3 lần đều dc

Chỉnh sửa cuối:

Xgamex

mấy hôm trước thử dùng cũng bị not supported nhưng sau cài lại bản trong diễn đàn trg 24 lai vào dc bt rồi
View attachment 175241
download về giải nén ra
cách này em đã đi xem trên mấy web thì có những file prefs khác nhau nhưng nói chung là 90% dc
nếu ko vào dc thì vao data/skyfire xóa file ''prefs'' sau đó lại cop lai file trên kia sẽ dc
Họ khóa toàn bộ IP trên đất nước VN thì làm sao mà truy cập được. Nếu fake được IP để sử dụng Skyfire xem ra ko đơn giản chút nào.

ppochieu

em đã test thử rôì mà
Tuy thỉnh thoảng lại phải vào copy lại cái file “prefs” nhưng sau đó lại vào bt
Bác cứ thử đi rồi cho em ý kiến

azn13579

Mình sẽ test thử lại ! Cũng có thể bản 15.15168 nhà sản xuất có lỗ hổng nghiêm trọng trong việc xác định IP của vùng truy cập nên bạn mới có thể nương vào đó truy cập web thành công. Nếu không phiền thì đính kèm tệp cài đặt Skyfire của bạn lên 4rum để các anh em cùng nghiên cứu !
Có phải bản này không ?

vâng thưa qúy vi,1sự kết hợp hoàn hảo đã đưa con n95 8gb của em "phá rào" để vẫn sử dụng skyfire bản này fw của em là:30.0.018 ai vẫn sữ dụng fw này thì mau loat lại bản skyfire này về xài tiếp nhé.:D

Xgamex

em đã test thử rôì mà
Tuy thỉnh thoảng lại phải vào copy lại cái file “prefs” nhưng sau đó lại vào bt
Bác cứ thử đi rồi cho em ý kiến
Trước giờ ko để ý thì ra tệp này có sự liên quan có thể chỉnh sửa và lợi dụng máy chủ trung gian để có thể truy cập vào Skyfire mà ko sợ bị họ phát hiện. Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

h3ll

View attachment 175241
download về giải nén ra

cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em :D.em làm theo như cách của bác.nhưng ban đầu ko vào dc.sau do em rs máy là dzô lại ok :D:D

ppochieu

em tìm dc thì lên chia sẻ cho mọi người thôi mà :))
thỉnh thoảng mà ko vào dc thì các bác cứ xoá file ''prefs'' cũ đi copy lại file kia là lại dc thôi :)
em thấy cách này chắc chắn nhanh hơn là up lai fw rồi
đấy là ý kiến của em còn bác nào có phương án khác thì chia sẻ với anh em :D

Chỉnh sửa cuối:

r0nkut3

Họ khóa toàn bộ IP trên đất nước VN thì làm sao mà truy cập được. Nếu fake được IP để sử dụng Skyfire xem ra ko đơn giản chút nào.

Đổi cái Proxy với port là vào thoải mái, nhưng kiếm đc con proxy good cũng khó đấy. Mấy hôm nay mới kiếm đc một con port 80 sống chắc đc khoảng tháng

VNTRANDIEP

Neu ban nao biet doi dia chi IP hay cach nao khac huong dan cho anh em voi. Cach chep file presf gi do minh thu may lan khong duoc. Thank vi online mobile nha.

binladen1206

Active Member
View attachment 175241
download về giải nén ra
Thank bạn, mình cũng làm như bạn nhưng vẫn k vào được, k biết có còn cách nào nữa không.

Thangnd31082

Ai làm được cho xin mấy trăm đồng ảnh duyệt web trên skyfire có kèm ngày tháng duyệt để anh em tin tưởng. Mình sẽ cho lên bài #1

ppochieu

em xin hỏi bác dùng phiên bản nào?
em dùng bản update trg 24 đó
đầu tiên ko vào đc sau đó em cop đè cái file prefs kia vào data/skyfire là vào bt
Đã thử nghiệm thành công N78 và E63
lần duyệt cuối là 1h sáng hôm nay:)

Chỉnh sửa cuối:

VNTRANDIEP

em xin hỏi bác dùng phiên bản nào?
em dùng bản update trg 24 đó
đầu tiên ko vào đc sau đó em cop đè cái file prefs kia vào data/skyfire là vào bt
Đã thử nghiệm thành công N78 và E63
lần duyệt cuối là 1h sáng hôm nay:)
Ban duyet tren
wifi ha. Minh su dung Gprs mobifone khong duoc. Lam di lam lai may lan va tat may khoi dong lai cung khong duoc. Non nong qua di mat! Online mobi

Status
Không mở trả lời sau này.