• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slide to Unlock không được khi Up lên FW2.1

huynhkimtuan

:(( các bác ơi,,,sau khi em up lên version 2.1 thì máy em có hiện tượng lạ lắm,,,khi bấm vào home/power sau đó bấm vào "slide to unlock" ko được.nhưng sau đó bấm tắt màn hình roài bấm lại nút home thì slide được,,,,,máy em bị rất nhìu lần,,,lúc trước em đâu có bị tình trạng như vậy đâu....em làm đủ cách roài: up lại 2.0.2 , DFU restore,,,up lên 2.2 beta của bác sonpham,,cũng ko hết,,,,ai bít cách fix lỗi thì giúp dùm em với,,,,,,à em có cần phải up về 1.1.4 ko các bác

LeHai85

cái này em chua gặp..bác đã chạy bản khác mà vẫn thế à ...bác chưa thủ về 1.1.4 xem sao rồi lại nên và unlock lại xem sao chác là ok ..nếu hỏng cảm ứng thì sợ đó ..còn không thì cũng đỡ đau đàu ..
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34007

BADBIGBOY

Mình cũng thường bị tình trạng giống bác huynhkimtuan đôi khi còn bị đứng máy nhưng mình tìm hiểu thì thấy do cài một số app bị đụng. Bạn thử restore lại rồi không cài app nào xem sao nhé.

huynhkimtuan

mình thử hết mọi cách roài mà vẫn bị,,,,DFU store,up phiên bản khác vẫn bị,,,từ ngày lên 2.1 là bị dở chứng này luôn bác ui,,,
à bác BAGBIGBOY máy bác trở lại bình thường chưa ja,,,,

BADBIGBOY

máy của mình trở lại bình thường rồi. Lâu lâu cài app mới nào đó bị như vậy thì mình cứ Restore thôi. bạn đang ở đâu?Nếu ở TP.HCM thì ghé 92 Trần Nhân Tôn Quận 11 gặp Tuấn để sửa nhe. ;;)

huynhkimtuan

mình ở đà nẵng bạn ui,,,hic hic,,mình mới up về 1.4 để test,,thấy đỡ hơn lúc trước nhưng lâu lâu vẫn bị đơ,,,huhu

phongtinh

cái này không phải là khong ăn đâu mà là ăn hơi chậm! Khi bạn mới Unsleep nó thì đợi 1 xí rồi hả trượt mở phím vì nó chạy hơi lâu! do phần mềm thui bạn à!
Các tốt nhất là đưa về 1.1.4 chắc chắn sẽ hết, nhưng bạn cxung có thể restore lại 2.1 xem sao!
chúc vui!

huynhkimtuan

mình về 1.4 roài và cũng đã thử lên 2.1 luôn bạn ui,,mà vẫn chưa hết bệnh này,,,cao thủ ơi,,,vào đây giúp dùm thằng em này cái đi mà,,,,huhu

AnhTu

Super V.I.P
Có lẽ phải có máy làm trực tiếp thì mới chẩn bệnh kê đơn bốc thuốc được :D

huynhkimtuan

em tìm roài nhưng ko thấy nick bác ấy,,,bác có sdt của bác Man Vietvnn ko ja,,,co gi em lien he truc tiep luon

AnhTu

Super V.I.P
bác nói rõ hơin được ko ja,,,bị lỗi phần cứng là sao bác,,,,,,
Có thể do máy bị va đập mà bạn không biết, hoặc tiếp xúc màn hình của máy có vấn đề trong quá trình sử dụng hoặc do lỗi sản xuất (khả năng 1/10000)

vtp9x

bác nói rõ hơin được ko ja,,,bị lỗi phần cứng là sao bác,,,,,,

Là có thể "die" màn hình cảm ứng đó bạn, bị "liệt" dãy dưới nên chỉ có thể "slide off" mà thôi. bạn đã restore lại các FW rồi mà không hết thì đừng cố gắn nữa coi chừng dính thêm bệnh khác nữa thì khổ :-?