• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slide to Unlock không được khi Up lên FW2.1

huynhkimtuan

vậy anh chỉ em cách sửa được ko ja,,,,,,,chẳng lẽ phải bung máy thay lại màn hình mới hả anh,,,,,huhu

huynhkimtuan

bác ơi cái của em là vẫn slide to unlock được nhưng để 1 lúc mà ko sử dụng thì mới bị tình trạng như thế này,,,còn lại mọi thứ đều bình thường cả,,,,em nghĩ bệnh của em là lâu lâu màn hình bị đơ ko slde to unock được,,,,,bác nào có cao kiến gì giúp dùm em với

huynhkimtuan

em có một cách ko bít có gây hư camera ko nữa,,,,em bật camera lên sau đó bấm vào nút power cho nó tắt màn hình đi,,,,làm như vậy thì em slide to unlock bình thường nhưng ko bít có gây tổn hại đến camera ko nữa,,các cao thủ cho em lời khuyên với

poseidon0380

em có một cách ko bít có gây hư camera ko nữa,,,,em bật camera lên sau đó bấm vào nút power cho nó tắt màn hình đi,,,,làm như vậy thì em slide to unlock bình thường nhưng ko bít có gây tổn hại đến camera ko nữa,,các cao thủ cho em lời khuyên với

Nếu vẫn còn chạy được thì có vẻ là ko hư phần cứng do FW đang xài chuối thôi. Chạy lại FW gốc coi có okey ko? Nhưng bạn có thể nói rõ lại từng bước bạn làm để up lại FW ko?

huynhkimtuan

mình đang chạy FW gốc,,,,từng bước mình làm là:
+ DFU store sau đó bấm shift+restore(phiên bản 2.1 gốc)
+sau khi chạy xong mình dùng Quickpwn 21-1 để unlock,,,sau đó dùng bình thường nhưng chỉ được 1 lúc,,sau đó vẫ bị lại

AnhTu

Super V.I.P
mình đang chạy FW gốc,,,,từng bước mình làm là:
+ DFU store sau đó bấm shift+restore(phiên bản 2.1 gốc)
+sau khi chạy xong mình dùng Quickpwn 21-1 để unlock,,,sau đó dùng bình thường nhưng chỉ được 1 lúc,,sau đó vẫ bị lại
Mình nghĩ bạn nên downgrade về 1.1.4, sau đó xóa BB và để chạy thử xem còn bệnh hay không, ở FW 1.1.4 thì việc sử dụng sẽ chuẩn hơn, nếu không có bất cứ lỗi nào thì bạn có thể tiến hành upgrade lại 2.1.

huynhkimtuan

mình về FW 1.4 roài mà vẫn bị,,chán qus,,,mình chỉ có 1 cách là mở camera lên sau đó bấm tắt thì lúc nào bấm slide to unlock cũng được hết..hic hic...nhưg cho mình hỏi làm nhu vậy thì camera có bị hư ko ja

AnhTu

Super V.I.P
mình về FW 1.4 roài mà vẫn bị,,chán qus,,,mình chỉ có 1 cách là mở camera lên sau đó bấm tắt thì lúc nào bấm slide to unlock cũng được hết..hic hic...nhưg cho mình hỏi làm nhu vậy thì camera có bị hư ko ja
Không liên quan tới camera đâu.

huynhkimtuan

em cảm ơn anh chắc em dùng cách này để slide to unlock quá,,,,đợi khi nào ra bản 2.2 chính thức roài up lên xem thử có hết bệnh này hay ko

vtp9x

Không dùng phần mềm unlock thì làm sao xài đây ? mà nó chẳng liên quan gì nhau cả.
1. Về màn hình cảm ứng:
- Nếu bạn vẫn slide được nhưng không nhạy lắm thì bạn có thể làm như sau ( theo thứ tự nha)
+ Restore và unlock lại ở FW 1.1.4 ( 2.x tam thời chưa có touch fix )
+ Dùng Ibrick cài touch fix
+ Tháo bỏ miếng dán màn hình nếu có
- Nếu bị liệt luôn và làm như trên mà không hết thì chỉ có thay cảm ứng thôi
2. Về test máy :
Những máy "tưng tưng" lúc này lúc khác nhưng vẫn còn xài được để "bóc thuốc" thì bạn cần có thời gian theo dõi để xem nó " đòi" gì ?
cứ từ từ test, ai cũng sợ "mổ" nhưng nếu nó chữa dứt bệnh "nan y" thì cũng nên chấp nhận.

huynhkimtuan

cho em hỏi một chút:
+em đã cài theme "touch bar" sau đó bấm vào man hình chính thì :touch here vô tư nhưng vào đến màn hình chính thì bị đơ,,,sau đó bấm tắt đi vào lại thì ok,,,,máy em bị như vậy là sao vây các bác
+em bấm vào camera sau đó bấm vào power để tắt màn hình đi,,,thì bấm "slide to unlock" lúc nào cũng được hết,,,làm như vậy camera có bị làm sao ko các bác????

AnhTu

Super V.I.P
cho em hỏi một chút:
+em đã cài theme "touch bar" sau đó bấm vào man hình chính thì :touch here vô tư nhưng vào đến màn hình chính thì bị đơ,,,sau đó bấm tắt đi vào lại thì ok,,,,máy em bị như vậy là sao vây các bác
+em bấm vào camera sau đó bấm vào power để tắt màn hình đi,,,thì bấm "slide to unlock" lúc nào cũng được hết,,,làm như vậy camera có bị làm sao ko các bác????
Có 1 câu hỏi mà hỏi đi hỏi lại hoài, mình đã trả lời ở trên rồi mà vẫn hỏi tiếp ở dưới, có lẽ mọi người thấy hơi thừa nên không trả lời đó thôi.

huynhkimtuan

^^..tại thằng em hơi lo thôi,,,,à anh ơi có cách nào làm cho khỏi bị đơ màn hình chính ko vậy......em bấm touch here sau đó vào màn hình chính thì bị đơ bấm ko được nữa,,,giúp em chút xíu....:)

AnhTu

Super V.I.P
Nhảm, máy 2G nào mà xài mạng VN mà ko bẻ khóa? Chắc máy của bạn được Apple sản xuất riêng chắc?
Máy thì có nhiều loại, bản Global của iPhone 2G >:) active bằng iTunes, hiện tại đang sử dụng sim AT&T của Mỹ và sử dụng roaming ở VN >:).