• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SMARTBAR - GIAO DIỆN MỚI CHO MÀN HÌNH TODAY PPC

PhamQuang

Manager
TeksoftSRL Smartbar v1.2.008​

Phần mềm có chức năng tạo giao diện mới, gần gũi với WinXP vậy.
Đưa lên giới thiệu để anh em cũng nghịch.
Phần mềm có khá nhiều chức năng hay và tiện lợi.

Phần mềm đưa kèm duới đây, cần thiết:

- Cài đặt soft (có cả SE và WM5.0)
- Copy CR đè vào và chạy là OK

chanhtrungnct

Hic hic em đã cài chương trình vào bộ nhớ chính, trong Programs cũng hiển thị icons đàng hoàng nhưng chọt vào thì nó báo lỗi? Em dùng WM2003SE!??? ;(

buitruc

Mình đã cài thử trên con excec cũng bị tình trạng giống chanhtrungnct vậy mong Man Quang hướng dẫn cụ thể để anh em cũng vọc chơi vì theo hình minh họa thấy hay quá

PhamQuang

Manager
Mình đã cài thử trên con excec cũng bị tình trạng giống chanhtrungnct vậy mong Man Quang hướng dẫn cụ thể để anh em cũng vọc chơi vì theo hình minh họa thấy hay quá

Có hướng dẫn trong file: install.en.txt đó các bạn?

Mình đã test trên EXEC đó, hình trên là từ EXEC cả, chưa rõ trên WM2k3 thế nào thôi.
- Cài đặt file CAB: smartbar.signed.arm_WM5.cab vào EXEC
- Copy register.exe vào Install Dir. và chạy nó là xong.

Quy trình chỉ có vậy thôi rất đơn giản.

loooooong

Mình cài thử trên O2 mini không được. "Unknown error" Có bác nào bị như thể không?

chanhtrungnct

Em cài bằng file setup tải từ trang chủ thì sau khi cài xong nó báo lỗi là không tìm thấy smartbar? Tải bộ của man thì làm theo hướng dẫn nhưng khi chọt vào 2 file ở bước 1, 2 thì nó báo là không đúng giá trị, ko phải Windows CE gì đó nên 2 file cab này ko chạy. Chỉ có file thứ 3 là chạy thui nhưng cũng báo lỗi là ko tìm thấy smartbar sau khi em chọt thử file thứ 3?? ;(

HaChau

Super V.I.P
cái này so với SPB today thì sao các bác nhỉ?
Khác nhau cơ bản là Spb chỉ là plugin bổ sung, hiển thị thông tin trên màn hình chuẩn trong khi Smart Bar làm thay đổi cả cách hệ thống hiển thị thông tin. Bạn nhìn màn hình của Smart Bar là thấy.

tubua

Các Bác ơi cho em hỏi tí ạ!
Có cách chỉnh hoặc phần mềm nào mà ko cần cài Spb pocket Plus mà vẫn có thể tắt các chương trình mỗi khi truy cập mà ko phải vào Strat\Settings\System\Memory\Running Programs ko ạ! Vì em cài chỉ cái Spb chỉ dùng đúng chức năng đó thôi ,mà để cái Spb ra today thì Ram xuống rất nhanh a,khó chịu lắm ! Bác nào hiểu biết về vấn đề này giúp em với ! Em vô cùng cảm ơn! hì.hì....

Utxd

Có cách chỉnh hoặc phần mềm nào mà ko cần cài Spb pocket Plus mà vẫn có thể tắt các chương trình mỗi khi truy cập mà ko phải vào Strat\Settings\System\Memory\Running Programs ko ạ! Vì em cài chỉ cái Spb chỉ dùng đúng chức năng đó thôi ,mà để cái Spb ra today thì Ram xuống rất nhanh a,khó chịu lắm ! Bác nào hiểu biết về vấn đề này giúp em với ! Em vô cùng cảm ơn! hì.hì....

Còn vài phần mềm nữa chứ, nhỏ gọn, có tiếng Việt là phần mềm pBar bên Tổng hợp các phần mềm Việt

AChau

Còn có Majic Button, rất nhỏ gọn, chỉ dùng cho mỗi nhiệm vụ này :). Nó là freeware, bạn download ở đây:
http://www.download.com/Magic-Button/3000-2178_4-10451822.html

tubua

Các Bác ơi cho em hỏi thêm một chút nữa : Thế có phần mềm GIAO DIỆN CHO MÀN HÌNH TODAY thật nhẹ nhàng ko vậy? Vì Em thấy dùng mấy cái Giao Diện cho ra today đều làm Ram xuống rất nhanh, mà ko sử dụng cho ra today thì cũng ko dc tiện cho lắm. Vì vậy Bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé! Thank you !

demax

Theo mình để thay chương trình Spb pocket Plus thì chỉ có chương trình IndiBar là hay nhất, nhỏ gọn và hiệu quả cực kì. Bây giờ mình dùng nó nên không cài Spb pocket Plus nữa rồi, theo mình thì nó hoàn toàn thay thế được Spb pocket Plus với những ứng dụng như bạn vừa kể trên và có thể còn nhiều hơn thế nữa. Bạn thử sử dụng xem sao. Nếu có gì thắc mắc thì hỏi tiếp nhé. Bạn có thể search IndiBar trên diễn đàn, mình cũng không nhớ nó nằm ở đâu nên không gửi link cho bạn được. Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Smartbar v1.2.009

TekSoft Smartbar v1.2.009​

Phiên bản cập nhật của phần mềm TekSoft Smartbar mà Man PhamQuang đã giới thiệu bên trên.

Hình mô tả

Download về giải nén và cài đặt theo thứ tự :
1)Teksoft-cer-1.cab .
2)Teksoft-cer-2.cab .
3)Teksoft.Smartbar.v1.2.009.wm5.CAB cho 2005 hoặc Teksoft.Smartbar.v.1.2.009.wm2003.CAB cho 2003
Sau đó trên PPC vào Programs /Register Smartbar đăng kí với số 12345 rồi SR lại máy.Bạn đã có phiên bản đăng kí.

Phần mềm đưa dưới đây

tanlinhub

Super V.I.P

Bổ sung các dòng máy mà phần mềm Smartbar hỗ trợ:

Cingular 8125 (5.0)
Cingular 8525 (5.0)
Dopod 700
Dopod 818
Dopod 818 Pro (5.0)
Dopod 838 (5.0)
Dopod 900 (5.0)
Fujitsu Pocket Loox N500
Fujitsu Pocket Loox N520
Fujitsu Pocket Loox N560
Fujitsu Pocket Loox T810
Fujitsu Pocket Loox T830
Fujitsu Siemens Pocket Loox
FujitsuSiemens Pocket Loox 710
FujitsuSiemens Pocket Loox 718
FujitsuSiemens Pocket Loox 720
HTC TyTN
O2 Xda II mini
O2 Xda III
O2 Xda IIi
O2 Xda IIs
O2 Xda Neo (5.0)
O2 Xda Trion
O2 Xda mini s (5.0)
Orange SPV M3000 (5.0)
Orange SPV M3100
Orange SPV M5000 (5.0)
Orange SPV M600 (5.0)
Siemens SX66
T-Mobile MDA (5.0)
T-Mobile MDA Compact
T-Mobile MDA Compact II (5.0)
T-Mobile MDA II
T-Mobile MDA Pro (5.0)
T-Mobile MDA Vario (5.0)
T-Mobile MDA Vario II
XDA Atom (5.0)
XDA Exec (5.0)
i-mate JAM
i-mate JAMin (5.0)
i-mate JASJAM
i-mate Jasjar (5.0)
i-mate K-JAM (5.0)
i-mate PDA2
i-mate PDA2k

vudq

Phiên bản cập nhật của phần mềm TekSoft Smartbar mà Man PhamQuang đã giới thiệu bên trên.

Hình mô tả

Download về giải nén và cài đặt theo thứ tự :
1)Teksoft-cer-1.cab .
2)Teksoft-cer-2.cab .
3)Teksoft.Smartbar.v1.2.009.wm5.CAB cho 2005 hoặc Teksoft.Smartbar.v.1.2.009.wm2003.CAB cho 2003
Sau đó trên PPC vào Programs /Register Smartbar đăng kí với số 12345 rồi SR lại máy.Bạn đã có phiên bản đăng kí.

Phần mềm đưa dưới đây

Bác Kobold1609 cho hỏi một chút: Tôi down về và mới cài bước 1 thì nó báo:

Mà theo bác Tanlinhub thì TekSoft Smartbar v1.2.009 hỗ trợ cho O2 mini?:-/
Thanks!

tanlinhub

Super V.I.P
Bác Kobold1609 cho hỏi một chút: Tôi down về và mới cài bước 1 thì nó báo:

Mà theo bác Tanlinhub thì TekSoft Smartbar v1.2.009 hỗ trợ cho O2 mini?:-/
Thanks!

Mình nghĩ bạn đã cài file dành cho WM2005 lên con MINI của bạn. Bạn phải chọn đúng file .Cab dành cho WM 2003SE. Vui