• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie 4.01 ( mới )

Status
Không mở trả lời sau này.

vietlong3

http://lonelycatgames.com/ đã ra phiên bản 4.01mới
chi tiết tại :
http://lonelycatgames.com/?app=smartmovie

Versions:
1.00 Initial release
2.00 Support for codecs, brightness, Cyrillic coding (russian subtitles), Italian and Czech languages
2.10 French, Spanish, Russian and Portuguese languages, port to UIQ
2.20 Port to Pocket PC
2.40 Port to Windows Mobile SmartPhone
2.76 Improved performance, bug fixes in Converter
3.00 Improved performance
3.10 New video codec, continuous/repeat mode, language selection, support for native resolution of high-res devices, playing movies at 24 fps
3.20 Port to Symbian S60 3rd edition
3.25 Fixed compatibility with Nokia N93, redesigned Converter
3.31 Improved audio/video synchronization, Converter fix 'Remove' button, saturation and contrast settings
3.32 Fixed no audio on Symbian 7.0s (Nokia 6600, etc)
3.41 Fixed compatibility with Nokia N95

--------------------------------------------------------------------------------

4.00 (Dec 15 2008) New look, using system themes (on Symbian), thumbnails in file browser, support for mp4 and 3gp file format
4.01 (Jan 03 2009) FLV file format (flash video)
bản này có thêm mới là đọc được đuôi FLV nữa .

Chỉnh sửa cuối:

metalica

thêm thông tin đi bạn ơi, file đính kèm đã sign chưa vậy? chương trình có j mới so với phiên bản củ, hỗ trợ những định dạng nào...
giới thiệu soft mới kiểu này thì ai giám xài thử chứ, diễn đàn mình là để chia sẽ mà, đâu phải post lên để...coi chơi :|

Kojiro

Super V.I.P
Giới thiệu ứng dụng quá quen thuộc rồi, tác giả cũng đã chỉnh sửa bài.
PM down từ trang chủ thì tất nhiên bạn phải sign trước khi cài (mà hình như cái SM thì ko cần sign)
Đây cũng là 1 cách chia sẻ mà bạn :)

namhunghihi

Em cài vào nhưng nó bắt connect internet song rồi block luôn. Chắc chưa có bản full. Cài loader vào cũng như không

xiaohuang

Hình như bản này là trial phải ko? Có xài được không vậy? Có dùng chung với cái Lonely Dog Games Loader được ko? :-?

vietlong3

Hình như bản này là trial phải ko? Có xài được không vậy? Có dùng chung với cái Lonely Dog Games Loader được ko? :-?

mình thấy người khác nói . bản này tương tự bản 4.00 cài thêm Lonely Dog Games Loader cũng được . nhưng chưa có bản việt hóa .

van99999

Phải chờ mấy anh việt hóa nũa rùi . cố lên nha mấy anh ....=D>

Kojiro

Super V.I.P
Mình test với Loader 1.0 không được vì vẫn gặp Authentication check, vẫn có thể nhập code nhưng sau bước check sẽ văng ra :( Hy vọng sẽ mau có bản full cho mọi người.

xiaohuang

Mình test với Loader 1.0 không được vì vẫn gặp Authentication check, vẫn có thể nhập code nhưng sau bước check sẽ văng ra :( Hy vọng sẽ mau có bản full cho mọi người.
Mình lại Test rất thành công trên N73 ME với Loader 1.0, không cần đăng ký lại.

Kojiro

Super V.I.P
Mình lại Test rất thành công trên N73 ME với Loader 1.0, không cần đăng ký lại.

Hay nhỉ :D Còn ai làm được trên máy khác nữa không, máy mình N95-1 :( Ko cài được thì không Việt hoá được luôn :)

tôi xin chào các bạn.tôi cũng muốn có bài gởi lên nhưnh không biết cách gởi nhờ chỉ giáo

Kojiro

Super V.I.P
tôi xin chào các bạn.tôi cũng muốn có bài gởi lên nhưnh không biết cách gởi nhờ chỉ giáo

Bạn đã gửi 4 bài rồi còn chỉ gì nữa :-?

Nhắc nhở bạn là post bài đừng mang tính "ra lệnh" nhé, chúng tôi chỉ giúp ai muốn học hỏi chứ không giúp người muốn ra lệnh cho người khác tìm cái này cái kia cho mình đâu.

THIENHUNGCD

Hay nhỉ :D Còn ai làm được trên máy khác nữa không, máy mình N95-1 :( Ko cài được thì không Việt hoá được luôn :)

http://lonelycatgames.com/ đã ra phiên bản 4.01mới
chi tiết tại :
http://lonelycatgames.com/?app=smartmovie
..........
4.01 (Jan 03 2009) FLV file format (flash video)
bản này có thêm mới là đọc được đuôi FLV nữa .
Các bạn ơi!Sao mình cài phiên bản này nó chạy rất chậm so với SM 4.00 nhiều!Vào chương trình rất lâu và trở lại cũng vậy!Các bạn có như vậy không?

Last edited by a moderator:

xiaohuang

Qua thử nghiệm, mình thấy chất lượng file FLV cực tốt, tiếng rất khớp với hình không như file AVI.
Một vài hình ảnh về bản SM 4.01 chụp từ máy mình

xiaohuang

Các bạn ơi!Sao mình cài phiên bản này nó chạy rất chậm so với SM 4.00 nhiều!Vào chương trình rất lâu và trở lại cũng vậy!Các bạn có như vậy không?
Mình thấy bình thường mà. Chỉ có đoạn video con mèo không xóa được (nếu xóa thì sẽ bị lỗi ngay và lần sau nó không cho vào nữa)

Bạn thử cài bản SmartMovie 4.00 + Loader (2 in 1) tiếng Anh trước rồi vào xem có mở bình thường không rồi lại xoá bản này, cài SmartMovie 4.01 và Loader 1.0 (không nên vào cái SmartMovie vì có thể gây lỗi, bạn chỉ dùng cái Loader thôi)

MinhThang

Manager

Máy mình cũng không chạy đuợc mặc dù đã đăng ký, vẫn bắt Check lỗi.X-(

Kojiro

Super V.I.P
Chưa test với bản 2in1 như Hoàng nói, chỉ dùng bản 1.0 thì khi cài đè vẫn dùng được. Đừng gỡ ra cài mới là ok :D

Status
Không mở trả lời sau này.