• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie V4.01_S60v2 Việt hóa chuẩn UNICODE by anhtamhcm

jimmi_qyu

BẢn smartvomie 4.01 này em mới vừa xem ở 1 trang web nước ngàoi hình như có đọc được FLV nữa đấy các bro ah.Bro nào tét thử cho ý kiến thử xem sao

nguoiqualoicu

BẢn smartvomie 4.01 này em mới vừa xem ở 1 trang web nước ngàoi hình như có đọc được FLV nữa đấy các bro ah.Bro nào tét thử cho ý kiến thử xem sao

Cần gì phải ra nước ngoài chứ, khi bản tiếng Anh của SM 4.01 này đc post trên các forum trong nước thì người ta cũng đã nói rõ là xem được định dạng FLV rồi mà. Từ khi SM và Core player xem đc định dạng flv thì tôi toàn xem video với định dạng này. Định dạng này thì xem sống động hơn hẳn avi tuy dung lượng nó hơi lớn nhưng nói chung muốn xem chất lượng thì chịu khó tốn thêm vài Mb thẻ nhớ cũng đc :D

Kojiro

Super V.I.P
Cần gì phải ra nước ngoài chứ, khi bản tiếng Anh của SM 4.01 này đc post trên các forum trong nước thì người ta cũng đã nói rõ là xem được định dạng FLV rồi mà. Từ khi SM và Core player xem đc định dạng flv thì tôi toàn xem video với định dạng này. Định dạng này thì xem sống động hơn hẳn avi tuy dung lượng nó hơi lớn nhưng nói chung muốn xem chất lượng thì chịu khó tốn thêm vài Mb thẻ nhớ cũng đc :D

Nhưng việc tìm được file flv để đọc được bằng SM thì nan giải quá :(

jimmi_qyu

Có gì khó đâu anh KJR anh dùng IDM 5.15 rồi vào bên trong thay đổi 1 tí là khi download về sẽ có định dạng FLV thôi

jimmyvn88

Có gì khó đâu anh KJR anh dùng IDM 5.15 rồi vào bên trong thay đổi 1 tí là khi download về sẽ có định dạng FLV thôi

ý anh kojiro đâu phải vậy,anh ấy muốn nói là nó kén FLV ấy mà,ko phải FLV nao cũng đọc đc
em thấy FLV trên Youtobe đều đc hết đấy

tiephien1

em có dùng 1 bản SM 1 icon.cài vào 2 con 6600 thì không có tiếng.cũng 1 bản cài đấy em cài vào 2 con 7610 và 1 con n72 thì lại ngon.em đã cất công dùng rất nhiều bản SM nhưng đều potay, không thể bật tiếng được.để em thử dùng bản của anh tam xem có được không.em tải nhiều phim đuôi flv thì thấy chạy ngon lành.

nguoiqualoicu

Đúng là nan giải thật, nhưng với phần mềm Ultra FLV converter thì mọi chuyện rất đơn giản, không phải cất công lên YTB để tìm file phù hợp với máy. Cái này search trên Google là có thôi
PM này cho phép đổi các định dạng video(DAT,WMV,FLV,Avi...) về định dạng FLV với các tùy chọn về kích cỡ màn hình (176x208,176x220,240x320.v.v.nói chung là mọi kích cỡ màn hình di động), chỉ cần đổi đúng kích thước màn hình của máy mình thì đưa vào SM chạy ầm ầm à, cái này dùng xem film x phê lòi mắt luôn =)).

chemi1209

Về việc chạy .FLV mình thấy S60v2 chạy chậm và hơi giật so với S60v3 dù chạy cùng một file! Tốt nhất là convert sang .AVI mà dùng cho lành, vừa chạy nhanh mà dung lượng lại nhỏ!

tiephien1

em có dùng 1 bản SM 1 icon.cài vào 2 con 6600 thì không có tiếng.cũng 1 bản cài đấy em cài vào 2 con 7610 và 1 con n72 thì lại ngon.em đã cất công dùng rất nhiều bản SM nhưng đều potay, không thể bật tiếng được.để em thử dùng bản của anh tam xem có được không.em tải nhiều phim đuôi flv thì thấy chạy ngon lành.
không ai có ý kiến về trường hợp của mình ah? anh em nào dùng 6600 cho ý kiến xem nào!pm hay quá mà không dùng được thì tiếc quá!bản của anh tam cung không được luôn! thank all!

Kojiro

Super V.I.P
không ai có ý kiến về trường hợp của mình ah? anh em nào dùng 6600 cho ý kiến xem nào!pm hay quá mà không dùng được thì tiếc quá!bản của anh tam cung không được luôn! thank all!

Ko phải là ko có ý kiến mà là chắc là ít có anh em nào còn dùng 6600, bạn ráng đợi, bình tĩnh nhé!

chemi1209

Vô lý, mình cũng dùng 6600 cài vào chạy bình thường mà, máy bạn chạy những Pm khác( TTPOD, Jukebox, game...) âm thanh bình thường chứ?

tiephien1

uh! các pm nghe nhạc và xem phim khác đều bình thường!.máy tớ chạy v5.53 mới nhất mà!buồn quá.mà mình cài vào cả 2 con 6600 đều bị lỗi như vậy cả.chẳng hiểu thế nào nữa!:(:)(:)(:)(:)(:)((

chemi1209

uh! các pm nghe nhạc và xem phim khác đều bình thường!.máy tớ chạy v5.53 mới nhất mà!buồn quá.mà mình cài vào cả 2 con 6600 đều bị lỗi như vậy cả.chẳng hiểu thế nào nữa!:(:)(:)(:)(:)(:)((

Lạ nhỉ, bạn cài bản 3.41 có bị thế ko?

chemi1209

tớ chưa thử 3.41. bạn có thì cho mình xin nhé! chán quá!

Bạn search đi, nhớ cài bản 3.40 trc rồi mới cài 3.41 nhé! Theo mình thì dùng 3.41 hay hơn đó, dù 4.01 xem đc .FLV nhưng chậm giật lắm!

vokhanhyen

ủa ! xin hỏi Anhtam 1 chút !Em thì không dùng SM nhưng cho em hỏi là cái SM của lonely từ bản 4.00 đến 4.01 ko hỗ trợ Unico à ! mà chỉ đến khi vào tay anh thì anh fix lại à,siêu thế ! Em thấy có 1 vài PM trước có mấy người việt hóa rồi mà !chắc lúc đó không phải là theo chuẩn Unico !=D>

anhtamhcm

ủa ! xin hỏi Anhtam 1 chút !Em thì không dùng SM nhưng cho em hỏi là cái SM của lonely từ bản 4.00 đến 4.01 ko hỗ trợ Unico à ! mà chỉ đến khi vào tay anh thì anh fix lại à,siêu thế ! Em thấy có 1 vài PM trước có mấy người việt hóa rồi mà !chắc lúc đó không phải là theo chuẩn Unico !=D>

Mấy bản của người khác không Việt hóa theo chuẩn UNiCode mà Việt hóa theo cách cổ điển là sửa Files PCX trong .Dta. Còn anh múc luôn Uni không cần đụng vào Files ảnh PCX:))

Chỉnh sửa cuối: