• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie v4.10 bản đầy đủ. Test OK!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sao ko convert ra MP4 mà dùng, việc j phải cài SM làm gì. MP4 chạy mượt hơn nhiều

Thế thì phải qua 1 bước convert, mà thế thì ko phải ai cũng biết convert :(

ghekua

Làm sao để xem đc sub ở trên SM, fai dùng định dạng j cho file sub đó

kedajkho

cảm ơn bạn MinhThang nha. mình đã down về ok, chờ bx trả máy ùi setup sau.
1 4rum hữu ích. :D

kugiangpro1989

tronh phần chọn có conterver cho 5800 hình nè bạn.nếu cần mình share cho

Hoden chi cach xai di ko biet sao xai nua hix. enconding sao no bao loi

Hoden

Super V.I.P
Hoden chi cach xai di ko biet sao xai nua hix. enconding sao no bao loi
Khi dùng bạn set theo các mặc định sau :
Format : MP4 PSP AVC - MP4 PSP AVC TV - MP4 PSP ASP (cái nào củng được, tùy chỉnh sao cho được chất lượng tốt nhất)
Denoise/Sharpen: Disabled (để mặc định)
Brightness/Contract: Disabled ( để mặc định hoặc chọn bất cứ dòng nào để đc chất lượng hình ảnh đẹp nhất)
Video Encoding: x264 HQ ultra(chọn bất cứ dòng nào để đc chất lượng hình ảnh đẹp nhất)
Nhửng setting tớ nêu ra đều tốt nhất khi convert sang MP4 PSP AVC và tùy file chất lượng mà ta phải điều chỉnh cho khác nhau để có đc file chất lượng cao nên có thể điều chỉnh sao củng được không nhất thiết phải set theo mẫu trên.
Giờ là chỉnh độ phân giải cho đoạn phim bạn convert,Không cần phải chỉnh nhiều lắm vì khi open file XviD4PSP đã tự set ra và ta có 2 lựa chọn là 1.333 (4:3) và 1.778 (16:9) .
để mở cửa sổ Resolution/aspect bạn vào video và chọn Resolution/aspect có 2 thứ để bạn lựa chọn:
Input resolution : là độ phân giải file bạn chọn
Output resolution : là độ phân giải của file sản phẩm sau khi được convert
còn nhửng lựa chọn crop là dành cho file bị lệch hình sẻ dùng để chỉnh sửa cho ngay lại.
đối với file có solution là 16:9 thì bạn ko cần phải chỉnh sửa thêm.

Cái setting trên chỉ để đơn giản nhất và tốt nhất cho mọi video convert nhưng tùy theo phim nên phải điều chỉnh khác nhau nên có thể chỉnh thêm ở các phần khác như audio,subtitles....v...v

III. Convert Phim
Click vào Save để chọn file sản phẩm ở đâu

Nhửng chuyện cần làm lúc này là tắt hết mọi chương trình ko cần thiết cho nhẹ máy bớt,vì XviD4PSP khi convert sẻ rất chậm và sử dụng hầu hết CPU và ko có thời gian nhất định vì thế ko nên tin thời gian nó ghi trên thanh vì thời gian chờ ko nhanh tý nào ,Dù XviD4PSP khi convert rất chậm nhưng khi file phim đã được convert ta sẻ thu được file phim có chất lượng tốt.

duykhoa_gg

Bạn xem lại cái SmartMovie v.4.10.full lại dùm, sao mình down về rồi mà cài vào máy 5800 nhưng cứ báo là "chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc đã hết hạn ...". Mình đã chỉnh thời gian nhiều lần rồi mà không được.

panrai

Super V.I.P
Bạn xem lại cái SmartMovie v.4.10.full lại dùm, sao mình down về rồi mà cài vào máy 5800 nhưng cứ báo là "chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc đã hết hạn ...". Mình đã chỉnh thời gian nhiều lần rồi mà không được.

ko chỉnh gì hết cứ để ngày giờ hiện tại mà bun thôi ko đc thì hãy hack đi nhé,hack đi có nhiều cái hay lắm:))

sonduocviet

sao mình cài vào rồi sao coi nó giật kinh luôn, có cách nào khắc phục không bạn, chứ coi thế nhức mắt lắm bạn à. số ime minh 354182025797562. thank ban

panrai

Super V.I.P
sao mình cài vào rồi sao coi nó giật kinh luôn, có cách nào khắc phục không bạn, chứ coi thế nhức mắt lắm bạn à. số ime minh 354182025797562. thank ban

lần sao dùng chức nâng PM đi nhé bạn,mình phá lệ cho bạn 1 lần đó vì PV ko cho kkkk,bạn là thành viên mới nên mình cấp cho bạn lần sao nhớ rút kinh nghiệm nhé 47565

tantu

Sao lúc trước minh vẫn sử dụng được binh thường nhưng sao bây giờ mình vẫn mở chương trình lên được nhưng khi bấm vào file avi hay mp4 hát thì chương trình tự động thoát ra ngoài vậy, mình đã gở bỏ và cài lai nhiều lân rồi nhưng vẫn bị tình trạng giống vậy cả. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với. Thank

panrai

Super V.I.P
Sao lúc trước minh vẫn sử dụng được binh thường nhưng sao bây giờ mình vẫn mở chương trình lên được nhưng khi bấm vào file avi hay mp4 hát thì chương trình tự động thoát ra ngoài vậy, mình đã gở bỏ và cài lai nhiều lân rồi nhưng vẫn bị tình trạng giống vậy cả. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với. Thank

bạn gở bõ và cài lại xem sao bạn ơi,thứ nhất SM của bạn đã bẽ kkk chưa nếu chưa thì bẽ kkk đi nhé,thứ hai bạn ko nên xóa file giới hiệu CT của người ta nếu bạn xóa thì nó sẽ báo lổi ngay,bạn hãy romve gốc và cài lại nhé bạn

tantu

bạn gở bõ và cài lại xem sao bạn ơi,thứ nhất SM của bạn đã bẽ kkk chưa nếu chưa thì bẽ kkk đi nhé,thứ hai bạn ko nên xóa file giới hiệu CT của người ta nếu bạn xóa thì nó sẽ báo lổi ngay,bạn hãy romve gốc và cài lại nhé bạn

Mình đã bẽ kkk rồi, mình củng không xóa file giới thiệu CT, mình củng đã xóa và cài lại nhiều lần rồi

panrai

Super V.I.P
Mình đã bẽ kkk rồi, mình củng không xóa file giới thiệu CT, mình củng đã xóa và cài lại nhiều lần rồi

Cách duy nhất là fomat thẻ cài lại đi bạn,chứ mình hết cách rùi,mình cài rồi mình xóa cả chục lần có lỗi gì đâu bó tay luôn

tantu

Cách duy nhất là fomat thẻ cài lại đi bạn,chứ mình hết cách rùi,mình cài rồi mình xóa cả chục lần có lỗi gì đâu bó tay luôn

Mình đã fomat lai thẻ nhớ và đã cài lại ct rồi nhưng sử dụng một thời gian củng bị tình trạng giống như củ thôi. Mà bạn đã sử dụng ct được bao lâu rồi hay là bạn mới cài vào, nếu bạn đã dùng lâu rồi mà ko bị tình trạng như mình thì bạn có thể cho gởi cho mình CT bạn dang sd. Mà bạn dùng SM vẻ mấy vậy nếu là bản 4.10 thì hình như lúc cài xong trong ct đâu có file giới thiệu đâu còn nếu là bản 4.01 thì 5800 xm ko sd được

panrai

Super V.I.P
Mình đã fomat lai thẻ nhớ và đã cài lại ct rồi nhưng sử dụng một thời gian củng bị tình trạng giống như củ thôi. Mà bạn đã sử dụng ct được bao lâu rồi hay là bạn mới cài vào, nếu bạn đã dùng lâu rồi mà ko bị tình trạng như mình thì bạn có thể cho gởi cho mình CT bạn dang sd. Mà bạn dùng SM vẻ mấy vậy nếu là bản 4.10 thì hình như lúc cài xong trong ct đâu có file giới thiệu đâu còn nếu là bản 4.01 thì 5800 xm ko sd được

mình đang sài bản này rất tốt mà bạn,sài cũng khá lâu à từ lúc mới ra tới giờ là khoản 3 tháng đó bạn ơi

Status
Không mở trả lời sau này.