• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie_v4.15 Full Việt hóa Unicode

ngocthanhdhgtvt

^^!2006 mình dang kí tài khoản xong cái đi bộ đội lun.....vừa ra quân tháng 8 vừa rùi! vào lại pda thấy nhiều pm hay qua'!có gì không phải các bạn bỏ qua cho mình nhe'!thanks^^... hô hô...Lâu không đánh tiếng việt khổ kinh..

Nếu vậy xin lỗi bạn nha , đi bộ đội thì đáng khen mà , vậy trở về PV rồi thì thấy PV thay đổi nhiều lắm phải hông bạn , :)):)):))

JuRay-Duan

cho mình hỏi mình lỡ.. để chương trình bắt kick vesr rồi... giờ làm sao để làm để quay về làm được như mọi người nói đươc,. ? mình remove rồi.. nhưnng cài lại nó bắt chik srv luon
Ngoài cách của ngocthanh bạn cũng có thể cứ để cho nó check khi nào báo "check Authenlations Faile...." <--(đại loại như vậy) thì bạn out ra rùi vào lại sẽ nhập ke.y từ bước đầu tiên (máy bạn phải có GPRS). :)

HUNGXIPOBOY

Bạn nhập vào nó báo lỗi thế nào? Mình kiểm tra lại rùi Code mình đưa bạn là chính xác, kô ai đưa cho bạn 1 cái code khác đc đâu, có chăng bạn nên kiểm tra lại IMEI của bạn cung cấp có chính xác kô đã.
Và nhớ làm theo hướng dẫn để đc dùng full chứ, kô phải nhập vô phát là dùng ầm ầm như code "xịn" đc đâu :)
minh đã nhận được code đâu ban ơi???...mình thấy bạn send cho mình cái gì đấy..mình ấn :"oke" cái nó bao' lỗi ....tèn ten tén...hjc

JuRay-Duan

minh đã nhận được code đâu ban ơi???...mình thấy bạn send cho mình cái gì đấy..mình ấn :"oke" cái nó bao' lỗi ....tèn ten tén...hjc
Ặc ặc..! Vậy là lỗi ở chỗ "Bạn kô bít xem tin nhắn" :(. bây giờ bạn vào phần "hồ sơ" (nằm ngay thanh công cụ của diễn đàn) Và tìm đến dòng "danh sách tin nhắn" click vào đó và bạn sẽ thấy tin nhắn của mình --> vào xem là sẽ thấy code.
Cho kiểu này mệt hơn post thẳng lên 4rum nữa :))

HUNGXIPOBOY

mà máy mình là N6260!là máy S60 v2 phải khong các bạn?Mình cài các phần mềm VH,cài cả font :"FontVN2in1.sis" rùi mừ pm Vh nào cũng hiện thị font chữ thiếu thốn kinh...:-??mình có kem 2 ví dụ pm VH SmartMovie vá Core Player !...Các bạn lam` thế nào để font hiển thị tiếng Việt chuẩn vậy?

HUNGXIPOBOY

Ặc ặc..! Vậy là lỗi ở chỗ "Bạn kô bít xem tin nhắn" :(. bây giờ bạn vào phần "hồ sơ" (nằm ngay thanh công cụ của diễn đàn) Và tìm đến dòng "danh sách tin nhắn" click vào đó và bạn sẽ thấy tin nhắn của mình --> vào xem là sẽ thấy code.
Cho kiểu này mệt hơn post thẳng lên 4rum nữa :))
Hjhj!Thanks bạn nhé!đúng là thà bạn pót thẳng vào trả lời cho mình có phải nhanh không^^

JuRay-Duan

mà máy mình là N6260!là máy S60 v2 phải khong các bạn?Mình cài các phần mềm VH,cài cả font :"FontVN2in1.sis" rùi mừ pm Vh nào cũng hiện thị font chữ thiếu thốn kinh...:-??
Máy bạn đang chạy FW china nên dùng font 2in1 sẽ kô chuẩn. Nếu có thể bạn nên ra tiệm up FW châu âu thì sẽ hiển thị tốt hơn, kô thì search font chuẩn cho FW china của bác daoquangsu đã post ở box Việt Hóa về cài.
Mà bạn hỏi lạc đề coi chừng Mod del bài đó, lần sau qua bên thảo luận nhé :)
Còn việc up code thẳng lên 4rum thì kô đc phép đâu.

MinhThang

Manager
mà máy mình là N6260!là máy S60 v2 phải khong các bạn?Mình cài các phần mềm VH,cài cả font :"FontVN2in1.sis" rùi mừ pm Vh nào cũng hiện thị font chữ thiếu thốn kinh...:-??mình có kem 2 ví dụ pm VH SmartMovie vá Core Player !...Các bạn lam` thế nào để font hiển thị tiếng Việt chuẩn vậy?

Bạn vào Đây tìm cái Font hỗ trợ tiếng Việt cài vào là sẽ hiển thị đầy đủ khi dùng pm Vh bạn nhé.

ngocthanhdhgtvt

máy của bạn là fw trung quốc nhé , bạn phải dùng cái font vn 2 in 1.gdr đó và nhân lên 2 file sau đó đổi tên 2 file đó thành 11*12_latin.gdr 15*16_latin.gdr rồi copy vào C/system/fonts và khởi đông lại máy là ok
bạn có thể dùng xpore sẽ thấy trong z/system/fonts có 2
cái fonts như tên như trên thôi:O
bạn đổi đúng tên fonts nhé, bạn làm đi nếu không được thì chém mình luôn nhé

HUNGXIPOBOY

Máy bạn đang chạy FW china nên dùng font 2in1 sẽ kô chuẩn. Nếu có thể bạn nên ra tiệm up FW châu âu thì sẽ hiển thị tốt hơn, kô thì search font chuẩn cho FW china của bác daoquangsu đã post ở box Việt Hóa về cài.
Mà bạn hỏi lạc đề coi chừng Mod del bài đó, lần sau qua bên thảo luận nhé :)
Còn việc up code thẳng lên 4rum thì kô đc phép đâu.
Thanks ban nhìu!sao minh`lướt qua mấy trang khác vẫn thấy có bài hỏi code và các bạn vẫn post thẳng trả lời mừ?Với lại mình nói về font vẫn của pm SM mừ...^^hô hô

HUNGXIPOBOY

máy của bạn là fw trung quốc nhé , bạn phải dùng cái font vn 2 in 1.gdr đó và nhân lên 2 file sau đó đổi tên 2 file đó thành 11*12_latin.gdr 15*16_latin.gdr rồi copy vào C/system/fonts và khởi đông lại máy là ok
bạn có thể dùng xpore sẽ thấy trong z/system/fonts có 2
cái fonts như tên như trên thôi:O
bạn đổi đúng tên fonts nhé, bạn làm đi nếu không được thì chém mình luôn nhé
"bạn phải dùng cái font vn 2 in 1.gdr đó và nhân lên 2 file sau đó đổi tên 2 file đó thành 11*12_latin.gdr và 15*16_latin.gdr" đổi = cách rename trên máy đien thoại ah bạn?mình không đổi tên được...ac.ac.

JuRay-Duan

Thanks ban nhìu!sao minh`lướt qua mấy trang khác vẫn thấy có bài hỏi code và các bạn vẫn post thẳng trả lời mừ?Với lại mình nói về font vẫn của pm SM mừ...^^hô hô
Thì bạn cũng thấy là rất nhiều bài bị xóa với lý do"xin qua pm" và nhiều người nhắc nhở là kô đc xin trên 4rum?. Tóm lại là xin qua pm :)

JuRay-Duan

"bạn phải dùng cái font vn 2 in 1.gdr đó và nhân lên 2 file sau đó đổi tên 2 file đó thành 11*12_latin.gdr và 15*16_latin.gdr" đổi = cách rename trên máy đien thoại ah bạn?mình không đổi tên được...ac.ac.
Híc híc ! :( Đổi trên đt thi bạn dùng 1 trình quản lý file như x-ploer, vào C:/system/fonts nhấn phím 7 để đổi tên foder fonts thành 1 foder khác với tên bất kỳ và vào trong đó đổi tên font thoải mái (nhớ nhân đôi font 2in1 của bạn lên rùi làm như ngocthanh nói nhé, đừng nói là kô bít nhân đôi lun nha .), song rồi thì nhớ đổi tên foder bất kỳ lúc nãy thành foder fonts như cũ và khỏi động lại máy là đc.

HUNGXIPOBOY

bạn ơi đổi sao được? bạn send cho mình 2 cái font bạn đổi được rồi được không?:(

...hình kèm theo nè:

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
bạn ơi đổi sao được? bạn send cho mình 2 cái font bạn đổi được rồi được không?:(

Sr ban ...hình kèm theo nè:

Đổi tên thư mục Fonts đó bạn rồi hãy xóa, nếu không được thì Search cái pm xóa Font đã có úp trên Forum.

HUNGXIPOBOY

...hình kèm theo nè:
ối rồi ôi..... hoá ra là dấu "x" chứ không phai dấu "*".... hjc!đến khổ....tớ đổi tên được rồi bạn ơi...Mừng quá...Hô Hô

MinhThang

Manager
ối rồi ôi..... hoá ra là dấu "x" chứ không phai dấu "*".... hjc!đến khổ....tớ đổi tên được rồi bạn ơi...Mừng quá...Hô Hô

Stop nha, có gì sang chỗ khác vì đây là Topic SM không hỏi gì nữa kẻo bác Chủ nổi nóng.X-(

leminhhai111

xin cho mỉnh hỏi đây là bản 4.15 còn bản 4.10 thì anh em mình đã bẻ dc chưa tại vì mình có ra cửa hàng thegioididong ở võ thị sáu hcm mình cài pm này cho N70 và E66 thì mình thấy nó lùi thời gian trên dt lại 2007 và nó cài cho mình bản 4.10 dc bẻ bằng binda mình sàj hơn 3 tháng nay mà kg thấy nó bắt phải up lên p.bản mới gì hết anh em