• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi chút ! sao em cài pocketmusic các fiên bản đều chỉ chạy một bài là dừng muốn chạy tiếp fải tự tay ấn next mới được ,có cách nào khắc phục không ạ,bác nào biết xin chỉ giáo giùm !thank tất cả các bác trước

Bạn cài bản mới nhất Pocket Music Bundle v5.0.1 đi! Không bị hiện tượng như Bạn nói đâu Mình đang dùng đây! Và Mình để các thiết lập mặc định của chương trình khi vừa cài xong vẫn tốt! Bạn xem lại liệu có đụng với Soft nào không? Thằng này cài vào main hay thẻ nhớ đều chạy OK cả! Chúc thành công!:-?

Mình up rom wm6 cho atom exec xong thấy soft chát IM bị lỗi thi phải.
Kick vào 1 nick hiện ra diabog nhưng cái thanh taskbar có send-smile... mất tiêu nói chung là cái ô trống để mình chát ko có.
Không hiểu IM nó có tuong thích với wm6 ko?

Bạn xem lại đi! Có thể do tùy chọn! IM chạy tốt trên WM6 đấy!:-?

wolfman76

Lâu nay dùng ppc phone có một băn khoăn muốn hỏi các cao thủ. Số là trong máy ppcphone, có một bộ phận thực ra rất vô duyên là cái nút tăng giảm âm lượng. Nó chỉ làm được mỗi một chức năng mà thực ra rất ít khi dùng. Vậy có cách nào biến nó thành kiểu như bánh xe cuộn (jog dial) trong các dòng smart phone không? Mong các bác cùng cho biết kinh nghiệm.

kanzuyos

các bác cho hỏi.có soft nào mà mình có thể hẹn giờ cho nó thực thi 1 chuơng trình nào đó ko, như mở 1 trang web hay chơi 1 play list (dạng *.asx) gồm nhiều bài hát mình đã edit thành playlist trước đó.
chả là em có ý tưởng là cứ 6h sáng mỗi ngày thì máy sẽ tự động mở radio nghe đài FM.(qua internet hoặc playlist)
em dùng thằng chronos(có chức năng thực thi 1 soft,em cho nó mở opera và chỉnh homepage thành link FM), tưởnng nó chạy được, ai nhè lại ko ổn định, nó báo lỗi trước khi thực hiện và bắt buộc mình phải ok thì mới chịu đi tiếp. vậy thì pó tay rồi.với lại cách trên cũng khá phức tạp.

bác nào có cao kiến ko nhỉ. :D :D :D
với lại cho em hỏi, sửa registry thế nào để đổi dc trang homepage của IE,
em muốn đổi thành link đài FM.
em chọc ngoáy reg 1 hồi cũng edit dc, nhưng nó lại báo lỗi và ko chịu play FM. hic hic. :(( :((

thuongson

Kick vào 1 nick hiện ra diabog nhưng cái thanh taskbar có send-smile... mất tiêu nói chung là cái ô trống để mình chát ko có.

Bạn xem lại đi! Có thể do tùy chọn! IM chạy tốt trên WM6 đấy!:-?[/QUOTE]

Có ai tìm hiểu dùm mình cái:(
HR 2 lần rồi mà setup vẫn bị thế. Không biết chỉnh sửa trong regitry khi mình HR có về lại như ban đầu không nhỉ? (hôm trước có vào ngich nhưng không phải các key của IM plus vì không có thấy cái nào:D hôm sau không chát được luôn)
Đã thử test các tùy chọn của IM:-??

thuongson

Vừa HR phát nữa để setup bản IM 4.45 tiếng việt của mod HaChau nhưng vẫn cho kết quả như trênX-:)((
Đang yên đang lành chát chít giờ chỉ thấy người khác online mà không làm gì được Chẳng nhẽ phải up lại rom

Somebody help me !

XuanTruong

Super V.I.P

Có ai tìm hiểu dùm mình cái:
HR 2 lần rồi mà setup vẫn bị thế. Không biết chỉnh sửa trong regitry khi mình HR có về lại như ban đầu không nhỉ? (hôm trước có vào ngich nhưng không phải các key của IM plus vì không có thấy cái nào:D hôm sau không chát được luôn)
Đã thử test các tùy chọn của IM:-??

Vừa HR phát nữa để setup bản IM 4.45 tiếng việt của mod HaChau nhưng vẫn cho kết quả như trênX-:)((
Đang yên đang lành chát chít giờ chỉ thấy người khác online mà không làm gì được Chẳng nhẽ phải up lại rom

Somebody help me !

Bạn cài thử bản mới nhất 4.52 mà Bác MOD LuongQuang đã giới thiệu Ở ĐÂY xem sao nhé! Chúc thành công!;;)

TB: Bạn phải cấu hình kết nối đã! Chọn dịch vụ Yahoo hay MSN... Sau đó gõ Nick và Pass của Bạn đang sử dụng và bấm kết nối! Khi kết nối được với Server của nhà cung cấp dịch vụ, thì mới có thanh trạng thái để gửi tin Chát. Khi không Chát nữa thì bấm chọn "Chính" ở thanh hiển thị phía dưới và chọn tiếp "Thoát" là OK thôi mà! Bản này là bản 4.45 việt hóa của SM HaChau đấy! Chúc vui!
Hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

kanzuyos

các bác cho hỏi.có soft nào mà mình có thể hẹn giờ cho nó thực thi 1 chuơng trình nào đó ko, như mở 1 trang web hay chơi 1 play list (dạng *.asx) gồm nhiều bài hát mình đã edit thành playlist trước đó.
chả là em có ý tưởng là cứ 6h sáng mỗi ngày thì máy sẽ tự động mở radio nghe đài FM.(qua internet hoặc playlist)
em dùng thằng chronos(có chức năng thực thi 1 soft,em cho nó mở opera và chỉnh homepage thành link FM), tưởnng nó chạy được, ai nhè lại ko ổn định, nó báo lỗi trước khi thực hiện và bắt buộc mình phải ok thì mới chịu đi tiếp. vậy thì pó tay rồi.với lại cách trên cũng khá phức tạp.

em chọc ngoáy reg 1 hồi cũng edit dc, nhưng nó lại báo lỗi và ko chịu play FM. hic hic. :(( :((

bác nào giúp em với ạ.nếu ko được như yêu cầu sử dụng ở trên thì cho em xin 1 soft hẹn giờ để chạy chương trình (exe hay asx thì quá tốt )
Xin cám ơn rất nhiều. :)

nhoc1412

sắp noel rùi , có bác nào có phần mềm tuyết rơi không cho em xin với .lần trước em nhớ trong này có mà search thi chịu toàn ra cái gi đâu ý . cám ơn các bác

LuongQuang

Super V.I.P
Cái này thì sang Subbox Theme cho PPc mà tham khảo, tìm nhé. Chọn các chủ đề về theme động như Animated, FlashDash rồi chọn theme co tuyết rơi hay cái gì rơi đó rồi cài.
Lưu ý: các theme động rất tốn bộ nhớ và làm chậm máy đấy!

thuongson

Bạn cài thử bản mới nhất 4.52 mà Bác MOD LuongQuang đã giới thiệu Ở ĐÂY xem sao nhé! Chúc thành công!;;)

TB: Bạn phải cấu hình kết nối đã! Chọn dịch vụ Yahoo hay MSN... Sau đó gõ Nick và Pass của Bạn đang sử dụng và bấm kết nối! Khi kết nối được với Server của nhà cung cấp dịch vụ, thì mới có thanh trạng thái để gửi tin Chát. Khi không Chát nữa thì bấm chọn "Chính" ở thanh hiển thị phía dưới và chọn tiếp "Thoát" là OK thôi mà! Bản này là bản 4.45 việt hóa của SM HaChau đấy! Chúc vui!

Cảm ơn Mod XuanTruong... nhưng mà vẫn thế ! Đêm qua cài đi cài lại. Cú quá ! không có ai bị chỉ có mỗi mình bị. Mình có đính kèm 2 cái hình mà sao bạn không thấy!? Mình đã vào được bằng nick YM nhưng khi nhấp vào 1 nick trong list thì toàn bị như ở hình. Khi mình vào 1 chương trình khác rồi minimize thì phần dưới của dialog( nơi có send-smile-) in nguyên hình của cái chương trình mình minimize. Giờ bỏ IM không biết dùng cái nào

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn Mod XuanTruong... nhưng mà vẫn thế ! Đêm qua cài đi cài lại. Cú quá ! không có ai bị chỉ có mỗi mình bị. Mình có đính kèm 2 cái hình mà sao bạn không thấy!? Mình đã vào được bằng nick YM nhưng khi nhấp vào 1 nick trong list thì toàn bị như ở hình. Khi mình vào 1 chương trình khác rồi minimize thì phần dưới của dialog( nơi có send-smile-) in nguyên hình của cái chương trình mình minimize. Giờ bỏ IM không biết dùng cái nào

Bạn thử dùng SLICK v0.3 ở ĐÂY thử xem

namket

Cho mình hỏi pm nào xem đc đuôi *.mpg vậy? Mình xài coeplayer nhưng ko xem dc.

toitoi

các bác cho em cái xxx cua stook 4 đi.hoặc chỉ em cách nào để xxx nó cũng được chứ như thế này thì tội nghiệp thăng em quá!

khoadiepnguyen

Bác ancola66 này. Mình không dùng S2U2 (trước có dùng, nhưng đã remove lâu lắm rồi nên chắc không phải là version 0.82 trở đi), mình cũng thử vô HKLM/Software tìm thử xem còn chút gì không tuy nhiên vẫn không thấy gì liên quan đến S2U2 hết. vậy tại sao mình cài Slide Unlock Pro 1.02 vẫn không chạy được vậy bác? khi cài chương trình thì shorcut đã được tạo sẵn trong program rồi vậy mình phải tạo nữa để làm gì vậy bác, vui lòng chỉ cho mình hiểu với.

Các bạn có ai biết cách khắc phục tình trạng Slide Unlock Pro không tự động lock khi ấn tắt màn hình không vậy? mặc dù đã cài đặt trong setting đầy đủ rồi.

connguab

Cho mình hỏi pm nào xem đc đuôi *.mpg vậy? Mình xài coeplayer nhưng ko xem dc.

:p :p :p
bạn nên dùng coeplayer phiên bản mới nhất v1.1.1 nhé !
sau đó từ menu vào Tools chọn preferences, bấm select page chọn file asociations, chọn select all, OK vậy là .......hehehe =)) =)) =))

kanzuyos

hic.. help em với ạ !!! :( :(

XuanTruong

Super V.I.P

Mình không bị tình trạng như của Bạn. Có thể máy Bạn bị đụng soft nào chăng? hay Bạn chỉnh gì trong IM đó mà không nhớ! Bạn thử HR và cài lại xem sao? Chỉ có máy Bạn bị chứ IM không bị lỗi gì đâu! Chúc thành công!:-?

namket

:p :p :p
bạn nên dùng coeplayer phiên bản mới nhất v1.1.1 nhé !
sau đó từ menu vào Tools chọn preferences, bấm select page chọn file asociations, chọn select all, OK vậy là .......hehehe =)) =)) =))

Mình đang dùng bản đó mà, nhưng file thì mở đc file thì ko, mở trên PC vẫn bình thường??? Cho mình hỏi pm nào xem đc đuôi *.DAT ko vậy?

kukingkong

Cần soft recorder có plug-in tương thích Spb Plus

Tôi đang cần phần mềm ghi âm có today plug-in & có thể tích hợp được với Spb Pocket Plus.

Tôi đã dùng Vito SoundExplorer thì co plug-in nhưng ko tích hợp được với Plus. Còn AudioNote thì ko có plug-in. Cũng đã kiếm trên Spb nhưng hình như hãng này ko viết soft kiểu ghi âm.

Bác nào có xin chia sẻ giúp. Thanks.

Vậy là vẫn chưa có bác nào biết. Tôi đã tải & dùng thử hầu hết các soft ghi âm trên forum của chúng ta, nhưng vẫn chưa tìm ra. Có bác nào biết ko ?

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

thuongson

Mình không bị tình trạng như của Bạn. Có thể máy Bạn bị đụng soft nào chăng? hay Bạn chỉnh gì trong IM đó mà không nhớ! Bạn thử HR và cài lại xem sao? Chỉ có máy Bạn bị chứ IM không bị lỗi gì đâu! Chúc thành công!:-?

Thôi mod XuanTruong ạ, chuyển sang cái khác thôi.
Chỉnh trong IM thì mình đã mượn 1 con máy AtomExec giống như của mình để test lấy thông số => vẫn vậy. (máy của thằng bạn IM vẫn chạy như ngựa:(( )
Đụng soft thì cũng không phải vì sau khi HR là setup cái IM đầu tiên.
Chắc tại máy mình có vấn đề:(
Có ai dùng cái soft slick rồi chỉ giáo cho mình mấy cái options với. Mình connect nó nói không tìm thấy host
Thanks rất nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.