• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
các bạn ời
moình cần
sòt đọc file pda trên ppc(XDA EXEC) nhưng tìm hoài ko thấy
có` ai có pm mình link hoặc mail dùm cho mình nha
mail của mình st_michael2527@yahoo.com
thanks nha
Không hiểu bạn muốn nói gì luôn. Chả biết bạn muốn đọc cái gì, định dạng thế nào thì biết tìm làm sao :-?
các bạn cho mình hỏi ,,mình down về serial key lingvosoft2007 v4.0.74,,nhưng khi mình lên trang chủ của linvo thì thấy hiên nay là v4.0.78 vậy serial key của v4.0.74 có xài cho v4.0,78 dược ko các bạn thanks
Đây là bản nâng cấp rất nhỏ nên bạn cứ yên tâm mà cài đặt theo mã số đã được các bạn trong diễn đàn cung cấp tại topic chuyên đề cho từ điển Lingvosoft nhé.
Xin hỏi BRo chương trình nào đọc được file .PDF trong PPC?
Chương trình đọc PDF rất tốt trên PPC là Foxit Reader. Mod Tmap đã post bản mới nhất tại đây.

bkav3003

các bác cho em hỏi,ko biết chương trình handy laucher hay handy ...trong bộ Dina mermaid soft,thì có hổ trợ nút power va soft reset ngay tren màn hình các bác nhỉ tiện thể các bác cho em xin với có cd key luôn các bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Phần mềm bạn cần đã có ở ĐÂY

Cám ơn bạn! Mình đã thử rồi mà vẫn không được. Lúc chưa cài soft trên thì khi kết nối kêu bíp 1 tiếng, cài soft trên vào thì khi kết nối im re, kô rung, cả tiếng bíp cũng bị mất luôn, nhưng mà khi bấm phím End thì lại rung. Chả hiểu sao nữa cả.:-/ Chắc có lẽ phải vào Registry để tìm và h@ck nó quá! :D Bạn có thể giúp mình được không?

Tmap

Super V.I.P
Cám ơn bạn! Mình đã thử rồi mà vẫn không được. Lúc chưa cài soft trên thì khi kết nối kêu bíp 1 tiếng, cài soft trên vào thì khi kết nối im re, kô rung, cả tiếng bíp cũng bị mất luôn, nhưng mà khi bấm phím End thì lại rung. Chả hiểu sao nữa cả.:-/ Chắc có lẽ phải vào Registry để tìm và h@ck nó quá! :D Bạn có thể giúp mình được không?

Khi thiết lập các thông số xong, bạn nhớ bấm Apply rồi mới OK nha.

các bác cho em hỏi,ko biết chương trình handy laucher hay handy ...trong bộ Dina mermaid soft,thì có hổ trợ nút power va soft reset ngay tren màn hình các bác nhỉ tiện thể các bác cho em xin với có cd key luôn các bác nhé

Dùng psShutXP đi bạn, nó nằm ở thanh tray luôn, chọt và là hiện ra shutdown, SR, light off cho bạn chọn!

haihvn

Nhờ các bác chút.
Tôi thử nhiều soft xem TV rồi mà chưa có cái nào xem được Full screen, tiếng thì rất nhỏ. Màn hình O2 Exec to thế mà chỉ xem được 1 góc bé tí thì phí quá. Các bác chỉ dẫn, cảm ơn nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Nhờ các bác chút.
Tôi thử nhiều soft xem TV rồi mà chưa có cái nào xem được Full screen, tiếng thì rất nhỏ. Màn hình O2 Exec to thế mà chỉ xem được 1 góc bé tí thì phí quá. Các bác chỉ dẫn, cảm ơn nhiều.
Bạn xem lại các chế độ cài đặt xem sao:-?.Mình dùng phần mềm WM mặc định của máy vẫn xem Full Screen bình thường mà

Nhờ các bác chút.
Up lên bản rom mới nhất đi bạn, xem full luôn đó, sang box rom tham khảo thêm nhé!

haihvn

Ừ đúng là ROM của tôi lạc hậu rồi
Rom version : 1.13.81 WWE
Rom date : 11/30/05
Radio version : 1.04.02
Protocol version : 42.37.P8
ExtRom version : 1.13.188 WWE
Tôi đọc qua các hướng dẫn về ROM nhưng thấy phức tạo và có vẻ hơi mạo hiểm. Có lẽ phải tìm đến nhà chuyên môn thôi. Ở Hà nội, có cjoox nào uy tín nhất các bác ơi.

Ừ đúng là ROM của tôi lạc hậu rồi
Rom version : 1.13.81 WWE
Rom date : 11/30/05
Radio version : 1.04.02
Protocol version : 42.37.P8
ExtRom version : 1.13.188 WWE
Tôi đọc qua các hướng dẫn về ROM nhưng thấy phức tạo và có vẻ hơi mạo hiểm. Có lẽ phải tìm đến nhà chuyên môn thôi. Ở Hà nội, có cjoox nào uy tín nhất các bác ơi.

Sang box ROM nhé bạn, bắt đầu lạc đề rồi đó!

em muốn làm sao để up lên cái khung ở dưới trang mong bác hướng dẫn thêm cho em với em thanhk các bác nhiều

bkav3003

Dùng psShutXP đi bạn, nó nằm ở thanh tray luôn, chọt và là hiện ra shutdown, SR, light off cho bạn chọn!

sao tìm mãi cái phần mềm mà bác nói ko thấy đâu cả,nó nằm trong topic nào vậy,bác chỉ dể em di tìm,,tìm mãi mà cũng ko ra,thanks

littlerain

Mình đang dùng chương trình AE Button Plus. Chương trình rất hay nhưng có một thắc mắc có cao thủ nào giúp đỡ với. Mình muốn đặt phím tắt để tạo New messages, ấn một phát nó vào luôn cửa sổ soạn thảo. Giờ mình chỉ làm được ấn nút nó chỉ vào đến cửa sổ Mesages, phải ấn thêm nút New nữa mới vào đc cửa sổ soạn thảo. Cũng hơi phiền vì trên điện thoại chỉ ấn một nút là vào được cửa sổ soạn thảo.

matrix_reload

Chào các bro. Em là lính mới nên còn lơ mơ quá. EM ko biết để thắc mắc này ở đâu nên đành để tạm ở đây vậy. Bro nào có lòng thì giúp em với.
Tình hình:
- Em ko biết cài soft cho con O2 Neo của em như thế nào.
- Ai biết chương trình chat Yahoo cho PPC ở đâu chỉ em với.
Thanks!

Tmap

Super V.I.P
Mình đang dùng chương trình AE Button Plus. Chương trình rất hay nhưng có một thắc mắc có cao thủ nào giúp đỡ với. Mình muốn đặt phím tắt để tạo New messages, ấn một phát nó vào luôn cửa sổ soạn thảo. Giờ mình chỉ làm được ấn nút nó chỉ vào đến cửa sổ Mesages, phải ấn thêm nút New nữa mới vào đc cửa sổ soạn thảo. Cũng hơi phiền vì trên điện thoại chỉ ấn một nút là vào được cửa sổ soạn thảo.

Mặc định của ROM là chỉ vào đến cửa sổ Messages thôi bạn, nếu bạn muốn gán phím để vào thẳng cửa sổ viết tin nhắn thì bạn phải làm theo các bước sau:
1- Tải tập tin đính kèm về, giải nén, chép file SMSSender.exe vào thư mục /windows trên PPC
2- Tạo shortcut cho file SMSSender này trong thư mục /windows/Start Menu/Programs
3- Gán phím cho shortcut vừa tạo, lần sau chỉ cần bạn nhấn vào phím đã gán thì sẽ vào thẳng cửa sổ soạn tin.
Chúc thành công!

ancola66

Super V.I.P
Chào các bro. Em là lính mới nên còn lơ mơ quá. EM ko biết để thắc mắc này ở đâu nên đành để tạm ở đây vậy. Bro nào có lòng thì giúp em với.
Tình hình:
- Em ko biết cài soft cho con O2 Neo của em như thế nào.
- Ai biết chương trình chat Yahoo cho PPC ở đâu chỉ em với.
Thanks!

Soft cho PPC có 2 loại chủ yếu :
1- file *.exe : Đối với loại file này thì bạn kết nối PPC với PC và cài đặt bằng PC. Sau một vài bứoc đầu thì trên PPC của bạn sẽ có mục hỏi là bạn cài phần mềm đó vào đâu ( Main hay là Storage Card) và bạn tiếp tục cài theo các bươc mà phần mềm yêu cầu.
2- File*.Cab : Đối với loại file này thì bạn chỉ cần chép vào thẻ nhớ và dùng trình duyệt file tìm tới nó, chí vào là nó tự cài đặt thôi.
Còn phần mềm chat chủ yếu và thông dụng bây giờ là IM+ có hỗ trợ Yahoo! .Bạn vào đây tham khảo nhé :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=106

vntrueloves

Em cài chương trình máy tính điện tử HiCal. B.giờ em muốn nó hiện lên phép tính theo kiểu công thức như trong hình giới thiệu ở mục "Các phần mềm máy tính" để kiểm tra xem số liệu em đã nhập vào có đúng ko thì làm thế nào hả các bác? Chứ phép mũ rồi phép căn cứ loạn xạ lên, dễ nhầm quá

Status
Không mở trả lời sau này.