• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

18S67705

có ai có pm Cố định màn hình khi trượt ban fim của máy O2 mini s ko.ý em là muon giữ màn hình luôn ở chế độ ngang: khi trượt cũng như lúc ko trượt.thank

hình như không phần mềm nào làm được như vậy đâu, có một lần mình đọc hình như việc xoay màn hình lúc trượt là do phần cứng quy định hay sao ấy, mình cũng không nhớ rõ lắm :-?

phucthanh

uh, vậy em cảm ơn nha.hi.đang tim mà cũng ko có chán thiệt,vì mỗi lần trươt máy Nóng ruột lắm,hjx

sandtmdt

máy mình mới cài lại wm2003se nhưng ko bật đc camera , lần trước mình có thấy file setup camera nhưng ko hiểu sao bị mất , bạn nào có ko giúp mình với ? thanks

chatchiet

máy mình mới cài lại wm2003se nhưng ko bật đc camera , lần trước mình có thấy file setup camera nhưng ko hiểu sao bị mất , bạn nào có ko giúp mình với ? thanks

Bạn thử cài thêm CoolCamera xem sao, Tham khảo thêm tại đây:
Mã:
http://www.ateksoft.com/download.html

banhmychay

các a ơi em là lính mới,e có việc muốn nhờ các a.chuyện la thế này:hwa e có trọc linh tinh thì trên màn hình today mất phần báo fin ở góc màn hình.các a có thể giúp e dc ko?e xin cảm ơn trước nhé.

cocolee81

Mình vừa up bản room mới có kèm Net Compact Framework v 3.5.7283.0 bản mới nhất nhưng 1 số soft như Call log manager, Pmmoney sau khi cài luôn báo lỗi
"system.data.sqlserverce, version=3.0.3600.0 culture=neutral,Publickeytoken=3BE235DF1C82AD3 ... "
máy mình đã cài Microsoft SQL Mobile 2005 bản 3.0 .Mod nào bít chỉ cho mình với.

banhmychay

Các a ơi e hard reset rồi nhưng ko hiện nên dc màn hình today mà chỉ hiện nên: "WINDOWS MOBILE6 propessional
Tap the screen to set up your windows mobile-based device"
mong các bác cứu dc e.em xin cảm ơn trước.

ancola66

Super V.I.P
Các a ơi e hard reset rồi nhưng ko hiện nên dc màn hình today mà chỉ hiện nên: "WINDOWS MOBILE6 propessional

Cứu đây, Cứu đây : Thì bạn Táp ngay vào màn hình(Chí vào màn hình) :Dlà vào để cài đặt căn chỉnh bước đầu cho PPC, Qua vài bước cài đặt các thông số ( Căn chỉnh màn hình, đặt ngày giờ, Cut &Pate để thử cảm ứng v.v) la OK thoai:D

L

Lalan

Guest

=))Bạn cứ mạn dạn làm theo chỉ dẫn đi, sau khi Hardreset thì phải cấu hình lại máy từ đầu ấy mà! Sau khi bạn cấu hình máy thành công thì xẽ có hiển thị Today, OK.

Chúc thành công=D>

L

Lalan

Guest
Điều chỉnh màn hình cảm ứng.

Đơn giản là bạn làm ko đúng cách thôi. Này nhé, nó bảo: "Ngài hãy chọc và ấn dữ chắc chính xác từng từng vị trí dánh dấu trên màn hình. Những vị trí đánh dấu đó xẽ dịch chuyển liên tiếp tới khi nào màn hình được xắp xếp trật tự."

Bạn làm có đúng thế không?
:-/:-/:-/:-/:-/

for1danny

các pác cho hỏi có chương trình để vnc từ ppc sang pc & ngược lại ko? Mấy cái Mocha VNC hay ZoomVNC thì chỉ làm đc từ ppc sang pc .

tks

levanquyen

Các bác ơi,mình đang dùng con dopod 800, thẻ nhớ 2Gb. Thỉnh thoảng máy không tìm được dữ liệu trong thẻ nhớ, mình xem thẻ nhớ bằng explore thấy các thư mục, các file trong thẻ nhớ đã thành chữ con giun, con dế nên máy không truy cập được. Khởi động lại thì các dữ liệu trong thẻ nhớ trở lại bình thường. Các bác có kinh nghiệm cho biết như thể là hiện tượng gì và cách khắc phục. Máy và thẻ nhớ đều mới mua hơn 1 tháng.

Microlab071966

Các bác ơi,mình đang dùng con dopod 800, thẻ nhớ 2Gb. Thỉnh thoảng máy không tìm được dữ liệu trong thẻ nhớ, mình xem thẻ nhớ bằng explore thấy các thư mục, các file trong thẻ nhớ đã thành chữ con giun, con dế nên máy không truy cập được. Khởi động lại thì các dữ liệu trong thẻ nhớ trở lại bình thường. Các bác có kinh nghiệm cho biết như thể là hiện tượng gì và cách khắc phục. Máy và thẻ nhớ đều mới mua hơn 1 tháng.

Chắc bạn đang dùng ROM WM5.0 đúng ko.Bạn Up ROM WM6.0 thì sẽ ko bao giờ bị lỗi thẻ nữa.

hlp

các pác cho hỏi có chương trình để vnc từ ppc sang pc & ngược lại ko? Mấy cái Mocha VNC hay ZoomVNC thì chỉ làm đc từ ppc sang pc .

tks

ct vnc là sao..có phải bạn muốn nhìn thấy ppc và điều khiển ppc bằng pc...cái đó bạn có thể dùng ct Soti pocket controller...
còn nếu muốn làm ngược lại thì dùng remote desktop nhé...

DOP

Có thể vì do lỗi thẻ nhớ. Máy DOP đôi khi cũng bị như vậy, SR lại cũng hết (nhưng không thường xuyên, khoảng hơn 3 tháng giở chứng 1 lần :D) Chỉ nguy hiểm khi không thể nào đọc được dữ liệu trên thẻ "vĩnh viễn" thôi. Trường hợp đó nếu xảy ra thì HR => cài lại từ đầu ^^
Chúc vui !

Spinner

Xin lỗi có thể đã có yêu cầu này rồi nhưng mà mình là thành viên mới nên không đọc nổi cả trăm trang :((
Cho mình hỏi có phần mềm nào giúp mình có thể ghi nhớ các ứng dụng đã cài đặt để có thể backup lại khi mất dữ liệu trong trường hợp hard reset không? ( giống như gost của Win ấy)
Rất mong được trợ giúp!

ancola66

Super V.I.P
Xin lỗi có thể đã có yêu cầu này rồi nhưng mà mình là thành viên mới nên không đọc nổi cả trăm trang :((
Cho mình hỏi có phần mềm nào giúp mình có thể ghi nhớ các ứng dụng đã cài đặt để có thể backup lại khi mất dữ liệu trong trường hợp hard reset không? ( giống như gost của Win ấy)
Rất mong được trợ giúp!

Bạn vào ĐÂY Tìm cho mình một phần mềm ưng ý nhé:D

hlp

cho e hỏi tại sao e dùng phần mềm spbtime...nếu e tắt máy thì nó ko thèm báo thức j cả....còn nếu máy on thì nó mới báo thức....có ai bị giống e ko?

Status
Không mở trả lời sau này.